Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

วิธีเลือกอาจารย์ ลงเรียนกับแต่ละวิชาครับ

• 154 Replies
  • 326817 Views

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

*

superduper*

• Guest
 (thx) ขอบคุณนะคะ :)

*

Nuttp

• Newbie
  • *
  • 1
CONSUME เเนะนำ A.TIPA

*

เหอะ ๆ

• Guest
To 5114864

น้องค่ะพี่ขอพูดหน่อยนะค่ะที่น้องบอกว่า "ต่อให้สมองเทพยังไง แต่ถ้าอาจารย์แย่ก็ แย่ได้นะครับ" พี่ขอเถียงนะค่ะ เพราะ พี่ก้อเรียนกะอาจารย์เค้าเหมือนกานนะ พี่ไม่รู้หรอกนะว่าน้องได้เก่งแค่นั้น แต่เท่าที่พี่เรียนกะอาจารย์เค้ามาพี่ที่ก้อได้A นะค่ะ ส่วนที่น้องบอกว่าน้องไม่สนใจอาจารย์พี่ว่านั่นก็เปงสิ่งที่ดีนะเพราะอาจารย์คนไหนๆๆก็คืออาจารย์เหมือนกานสอนเราเหมือนกาน แต่พี่สงสัยอย่างนึงถ้าน้องไม่สนใจแล้วน้องเค้ามาอ่านเวบบอร์ดนี้ทามไมอ่าค่ะ.......

p/s พี่ว่าน้องลองไปนั่งทบทวนตัวเองดูก่อนดีมั้ยค่ะ แล้วค่อยไปว่าคนอื่นเค้า เพราะเท่าที่พี่อ่านที่น้องโพสไว้มานก็ไม่ได้ใช้เหตุผลอย่างที่น้องว่าคนอื่นหรอกนะค่ะ

ก็ผมเข้ามาดูเว็ปนี้แล้วมันเป็นกระ?ุ้แรกที่เห็นเมื่อเข้ามาครับพี่ (หยั่งกับเว็ปนี้กระทู้อัพขึ้นมาเรื่อย ๆ ก็คนไม่ค่อยเข้านี่เนอะ)

ว่าแต่ผมไปว่าอาจารย์ท่านไหนหรอครับ ? เพราะผมก็พิมพ์ไปตามนั้น ซึ่งมันก็เป้นความจริงนี่น่า อย่างเทอมนี้อาจารย์ รัตนา ที่คนบอกว่าห้ามลงหนักลงหนา ผมก็ลงนะ

*

เหอะ ๆ

• Guest
อ้อ แล้วถ้าคุรพี่ถามว่า แล้วผมเข้ามาทำไม (เพราะผมคงไม่มีสิทธิ์คลิีก ๆ ดูบ้างเลย) แล้วพี่เข้ามาทำไมละครับ ในเมื่อพี่บอก อาจารย์ทุกท่านก็คืออาจารย์ที่สอนเราเหมือนกัน

ขอโทษที่ต้องถามย้อนนะครับ

ป.ล จะโกรธผมรึเปล่าเนี่ย ผมแค่อยากรู้

*

BB

• Guest
ลง om กะ A.Vorachai ดีมะคะ

ลงไปแล้ว แล้วเพิ่งสังเกดว่าคนเหลือเพียบTT

ผู้รู้ช่วยทีค่ะ

*

Agin Eng4

• Guest
4.Eng IV อาจารย์ War War Mint
เรียนเทอมที่ผ่านมาตามที่แนะนำ ได้ W ม า
ค่อนข้าง strict grammar แล้วไม่มี pattern ให้ด้วยครับต้องเขียนเองคิดเอง

*

501

• Guest
stat II อาจารย์ Pirat ดีนะคะ สอนดีมากกกกก ยืนยัน นอนยัน ถึงอาจารย์เค้าจะดุ แต่ถ้าตั้งใจเรียนในห้องจะกลัวอะไร

*

gest

• Guest
ถ้าจาเรียนพิเศษกับพี่พีคหรือพี่ปัท

ต้องไปเรียนที่ไหนอะ

*

501

• Guest
ตอบเรปบนค่ะ ที่หัวหมาก

*

GooD BoY

• Professor Member
  • 79
ผมว่า STAT II A.Min Aung ก้อสอนดีนะครับ(แต่ต้องตั้งใจเรียนในห้องนะครับ)  ไม่โหด ไม่ดุเลย  แต่อาจารย์ชอบพูดเอาำไมค์ติดปากแล้วพุดเรวๆ
แล้วก้อ strict เรื่องการเขียนนิดหน่อยครับบ   

อิอิ เรียนแล้วชิวๆดีครับ คะแนนก้อดีครับ ^^

*

GooD BoY

• Professor Member
  • 79
IBM แนะนำอาจารย์  Saifon อย่างแรงครับ อิอิ ชอบๆ ให้คะแนนดีครับ ^^

*

Student

• Guest
A.Chirat Confirm!!!
เกรดได้ตามความสามารถ
แต่สอนเทพมากเลยคับ เปนครูคนเดียวที่ผมเจอมาแล้วรู้สึกว่าผมได้ความรู้

*

Anonymous

• Guest
Stat II

A. Pairat ตอนแรกดุมาก หลังๆดูจะใจดีขึ้นนิดนึง
ห้ามคุย ห้ามหลับในห้อง เขาสอนอะไรก็จดๆไว้ เพราะบางอย่างจะไม่มีในชีทที่แจก
ถ้ามาสายจะไม่ได้handout ต้องไปเอาท้ายคาบ
เวลามีsurprise quiz ถ้าส่งกระดาษคำตอบช้าอาจโดนฉีกได้
พยายามตั้งใจเรียน แล้วจะได้ความรู้จากเขาเยอะมาก
สงสัยอะไร ไปถามท้ายคาบแล้วเขาจะอธิบายค่อนข้างเข้าใจเลย
เราว่าอ.ท่านนี้แหล่ะ สอนเข้าใจที่สุดในstat IIแล้ว

*

512xxxx

• Guest
World civilization แนะนำอ.Soontareeyaค่ะ
อ.สอนดีมาก ความรู้แน่นมาก และมีจิตวิญญาณและจรรยาบรรณความเป็นครูสูงมากค่ะ

Stat I แนะนำอ.อังคณาค่ะ
อ.อาจจะดูstrictบ้าง แต่สอนดีมากๆเช่นกันค่ะ

Math for business แนะนำอ.Sopinค่ะ
อ.เทพมากค่ะ ดูเหมือนstrictแต่ใจดีนะคะ สอนที่มาที่ไปจนถึงพิสูจน์สูตรได้หมดเลย

อ.ทั้ง3ท่านเทพทุกคนค่ะ แนะนำอย่างยิ่ง

*

Anonymous

• Guest