Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

วิธีเลือกอาจารย์ ลงเรียนกับแต่ละวิชาครับ

• 154 Replies
  • 326036 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

PaMmE

• Jr. Member
  • **
  • 6
ความจริง Ethics เราว่า A.Jiraprapa ก็ดีนะ

เราเรียนกับอาจารย์ท่านนี้อ่ะ น่ารัก สบายๆ ใสใจนักเรียน มีเปิดหนังเปิดวิดิโอให้ดูด้วย แล้วก็ไม่เครียด ข้อสอบไม่ยาก ( ก็ตามที่จารย์เค้าพูดในห้อง)

ส่วนตัวแล้วชอบอาจารย์ท่านนี้มากๆเลยล่ะ :D น่ารักกก  ;D
« Last Edit: June 07, 2009, 02:13:06 PM by PaMmE »

*

kano

• Sr. Member
  • 27
โลจิก อ.จามร ไม่สอนนานแล้วนี่

เอททิกหรอ ลงได้หมด ดีทุกคนค่ะ

French foe Begin I  คัยก้อได้ เหมือนกัน ยกเว้นไมเวน แต่เค้าไม่สอนอยุ่แล้วเพราะตอนนี้เปนดีนไปแล้ว

*

.........

• Guest
โลจิคอาจารย์จามรยังสอนอยู่นะคับ
เมื่อวานเพิ่งไปเรียนกับแกมา

*

Noname

• Guest
Stat II ผมไม่แนะนำนะครับ อ.Pirat คนนี้แบบว่า สุดๆของอ.ในแตท2 แล้วครับ

*

OoooOoO

• Guest

*

u5114864

• **
  • 13
เห็นด้วยกับ คุณ elephantac119  Reply #3

โดยเฉพาะเรื่อง ข้อ 24
เราเรียนกะอาจารย์คนนี้ แต่เป็นวิชาอื่นนะ

สอนชิว (อารมณ์ประมาณว่า ไม่ค่อยสอน สอนแต่หัวข้อ เนื้อหาต้องไปเซิทอ่านในเนตเอา - -")
ชอบแคนเซิลคลาส รักหมาเกิ๊นนนนน น

เกรดออกมาเน่าอย่างแรง
เกรดตกเพราะวิชาที่เรียนกะอาจารย์ท่านนี้แหละ

เพราะฉะนั้น Bus Com ไม่มีวันลงกะอาจารย์ท่านนี้อีกเด็ดขาด เหอๆ

เข็ดดดด!!!

เอ่อถ้าคุณเก่งจิงคุณก็ต้องได้เกรดดีๆสิ อย่าแสดงความฉลาดออกมาให้คนอื่นเค้าเห็น ไอ้ที่เค้าให้อ่านน่ะ หัดดูซะบ้างว่ามันอะไร ข้อสอบเค้ามันใช้สมองคิดไม่ใช่สมองจำ ลองนึกดูนิดนึง ไม่อยากลงก็ไม่ต้องลง ใครเข้าติดป้ายว่าคุณต้องลงหรือ เด็กคนอื่นเรียนก่ะอาจารย์เค้าไม่เห็นมีใครโวยวาย หัดดูตัวเองก่อนน่ะ
แร้วค่อยว่าอาจารย์เค้า ถ้าคุณเก่งจิง เกรดคุณไม่แย่หรอก ใช้สมองคิดนิดนึง คิดให้ถูกเรื่องด้วย แร้วอาจารย์เค้ารักหมาแร้วมันไปหนักส่วนไหนของคุณหรือ หมาอาจารย์เค้าไปอยุ่บนหัวคุณหรือ ไปยุ่งอะไรก่ะเค้า แร้วเราเป็นลูกศิษย์อาจารย์เรียนก่ะอาจารย์เค้ามาก่อน ได้ใช้ความรู้ที่อาจารย์เค้าสอนมาในการทำงานที่ใช้สมอง และมีจะมีความยินดีอย่างยิ่งพร้อมทั้ง ขอความรุณาอย่าเสนอหน้ามาลงก่ะเค้า ไปลงก่ะอาจารย์คนอื่นเถอะ ชีวิตอาจารย์เค้าจาได้มีแสงสว่างบ้าง

ต่อให้สมองเทพยังไง แต่ถ้าอาจารย์แย่ก็ แย่ได้นะครับ

อันนี้ผมไม่รู้ เพราะผมยังไม่ได้เรียน แต่ปกติ ผมก็ไม่ค่อยแคร์อาจารย์หรอกว่าจะได้ใคร ขอเวลาให้ได้ก็บุญแล้ว หรือลงได้ก็ยิ่งเป็นบุญ

มันเครียดตอนลงทะเบียน แต่เรียนแล้วก็ ถ้าไม่เข้าใจ อ่านเอาก็โอเค

แต่ผมว่่าคุณไปด่าเค้าฉอด ๆ ๆ มันก็ไม่ดีเหมือนกันนะ

พวกเราเป็น นศ น่าจะใช้เหตุผลคุยกัน ไม่ได้พิมพ์ถกกันเพราะอารมณ์เน้อ

*

Someone

• Guest
To 5114864

น้องค่ะพี่ขอพูดหน่อยนะค่ะที่น้องบอกว่า "ต่อให้สมองเทพยังไง แต่ถ้าอาจารย์แย่ก็ แย่ได้นะครับ" พี่ขอเถียงนะค่ะ เพราะ พี่ก้อเรียนกะอาจารย์เค้าเหมือนกานนะ พี่ไม่รู้หรอกนะว่าน้องได้เก่งแค่นั้น แต่เท่าที่พี่เรียนกะอาจารย์เค้ามาพี่ที่ก้อได้A นะค่ะ ส่วนที่น้องบอกว่าน้องไม่สนใจอาจารย์พี่ว่านั่นก็เปงสิ่งที่ดีนะเพราะอาจารย์คนไหนๆๆก็คืออาจารย์เหมือนกานสอนเราเหมือนกาน แต่พี่สงสัยอย่างนึงถ้าน้องไม่สนใจแล้วน้องเค้ามาอ่านเวบบอร์ดนี้ทามไมอ่าค่ะ.......

p/s พี่ว่าน้องลองไปนั่งทบทวนตัวเองดูก่อนดีมั้ยค่ะ แล้วค่อยไปว่าคนอื่นเค้า เพราะเท่าที่พี่อ่านที่น้องโพสไว้มานก็ไม่ได้ใช้เหตุผลอย่างที่น้องว่าคนอื่นหรอกนะค่ะ

*

experience

• Hero Member
  • 156
ใจเย็นๆกันครับทุกคน
เรื่องแบบนี้มันหลายความคิดแหละครับ
แต่ผมเชื่อว่าขยัน ตั้งใจฟัง ทำแบบฝึกหัด ดีที่สุดครับ
just do it!

*

Iruka

• Sr. Member
  • 22
    • http://iruka-nana.hi5.com
ได้ไม่ได้อยู่ที่ตัวเราคะ ความพยายามเท่านั้นละคะที่จะช่วยเราได้

ถ้าเอาเวลามานั่งบ่นว่าอาจารย์ไม่ดี มาอ่านหนังสือ เกรดอาจจะดีกว่านี้ก็ได้นะคะ

แค่ความเห็นส่วนตัวนะคะ

จากที่เราเรียนมา อาจารย์บางคนก็สอนไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกคะ

แต่ก็พยายามตั้งใจฟัง กลับมาอ่านเพิ่มความเข้าใจไปเรื่อยๆ

มันก็จะค่อยๆเข้าใจไปทีละนิดเองอ่ะคะ

อีกอย่างตอนออกไปทำงาน เราเลือกไม่ได้หรอกนะคะว่าอยากให้เจ้านาย

หรือเพื่อนร่วมงานเราเป็นคนแบบไหน พูดจาเข้าใจง่ายยาก ยังไง

ก็เหมือนกับการเลือกอาจารย์ละคะ เราต้องสามารถปรับตัวให้เข้ากับทุกสถานการณ์

บางครั้งจากเพื่อน 2 คนที่เรียนกับอาจารย์คนเดียวกัน คนนึงบอกดี อีกคนบอกไม่ดี

เราว่ามันคงขึ้นอยู่กับหลักการณ์การสอนของอาจารย์แต่ละท่านนะคะ

แต่ละท่านมีแบบการสอนแตกต่างกัน รูปแบบของท่านอาจจะถูกใจอีกคน

แต่ไม่ถูกใจอีกคนก็ได้นะคะ เพราะฉะนั้นไม่ต้องเครียดหรอกคะว่าจะเรียนกับอาจารย์ท่านใด

ขอให้เราตั้งใจ พยายาม ก็เป็นพอละคะ ^^

*

MiiS

• SuperStar Member
  • 245
เราก็ไม่ค่อยเลือกอาจารย์นะ แบบว่า เวลาไหนเหมาะก็ลงๆไป แต่บางทีก็แทบกระอักเพราะอาจารย์บางท่านให้งานเยอะมากกกก เมื่อเทียบกับอาจารย์ท่านอื่้นๆ
เทอมนี้เจอเเจ็คพ็อต อาจารย์แจกงานเยอะสองท่าน เลยปั่นกันสนุกเลย  T^T~~

*

491

• Guest
แล้วMD ละค่ะ อยากรู้มากเลย

*

พี่ Abac

• Guest
พี่มีวิธีการเรียน ใน Abac มาฝากคับ
1.พยายามมอง แง่บวกของอาจารย์แต่ละคนคับ เพราะบางทีเราก็ไม่สามารถเลือกอาจารย์ได้ตลอดเวลาคับ
2.ให้คิดว่าสมองเราไม่ได้มีไว้คิดอะไร ลบๆ เกี่ยวกับอาจารย์ และ วิชาคับ เพราะมันจะทำให้ปวดหัว และเรียนไม่รู้เรื่อง
3.หลัง 2 อาทิตย์แรก ให้ประเมิณว่าเราเรียนจากอาจารย์รู้เรื่องหรือเป่า ถ้าเรียนกับอาจารย์ไม่รู้เรื่องจิงๆ ให้เรืยนพิเศษช่วย (เสียน้อยดีกว่าเสียมาก)
4.ใช้วิชานินจา เด็ก Abac คือ พยายามดูดข้อมูลทุกอย่างจากเพื่อน Departmentและ อาจารย์ให้มาก และ ต้องรวดเร็วที่สุด(รู้เขา รู้เรา รบ 100 ครั้ง ชนะ 100ครั้ง)
5.ใช้วิชามาร เด็ก Abacคือ ใครรู้ตัวว่าขี้เกียจ ให้ลอกเพื่อน (เอาตัวรอดเป็นยอดดี บางคนความรู้ท่วมหัวเอาตัวไม่รอด)
6.ใช้วิชาพระเอง นางเอง เด็ก Abac คือ เป็นคนใจกว้าง รู้อะไรก็บอกเพื่อน มีอะไรก็สอนเพื่อน โดยเฉพาะเพื่อนที่ไม่รู้จักมาก่อน (คนดีตกน้ำไม่ใหล ตกไฟไม่ไหม่)

*

OhBoW

• **
  • 14
    • http://bowbowbow.hi5.com
28.Sales Management อาจารย์ Chairat สอนวันเสาร์
29.Consumer Behavior อาจารย์ Henzel เลยครับ ฟังอย่างเดียว ฮาด้วยเข้าใจด้วย

คอนเฟิมว่าดีจริง ไม่แจกเอกระจายแต่สอนแล้วได้อะไรกลับไปมากมายเลย
- O h B o W -

*

superduper*

• Guest
ถามนิดนึงค่ะ Ethics นี่อาจารย์ APIRADI ใจดีไหมคะ ถ้าเทียบกับ A.Jiraprapaนี่ควรจะลงกับท่านไหนดีคะ
คืออยากเรียนที่หัวหมากแต่เวลาไม่ครงกับA.Jiraprapaที่หัวหมากหน่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

*

.........

• Guest
Ethics อาจารย์อภิรดีลงได้ครับ
อาจารย์ใจดี เฮฮา แอบชิวด้วย