Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

วิธีเลือกอาจารย์ ลงเรียนกับแต่ละวิชาครับ

• 154 Replies
  • 326060 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

อาจารย์ท่านนี้แหละค่ะ

• Guest

เพิ่มเติมข้อ 24 นะคับ อาจารย์ท่านี้สอนชิวมาก จนท่านอาจมีปัญกาตอนสอบได้ ลองดูแล้วคุณจะรู้ ให้ผมเรียนวิชานี้กับอาจารย์ท่านนี้ ผมไม่เอาอีกแล้วล่ะคับ ชิวเกินไป ให้ผมไปสอนแทนก็ได้นะ

ค่า เก่งจัง เชิญมาสอนแทนซักคาบสองคาบซิค่ะ

*

m--g--t

• Guest
Bus com ต้องอาจารย์นิ๊งคับ สอนตรงเนื้อหา ได้ประโยชน์ในภายภาคหน้าคับ.. ใช้ได้จริง ชัวร์ คอนเฟิร์ม.... !!!

*

Arts Eng

• Guest
งานเข้าเลยค่า งานนี้

*

PP491

• Guest
ใจเย็น ๆ ครับ อาจารย์

*

u4913181

• Hero Member
  • 145
พิมอะไรก็ใช้สมองหน่อยนะครับ
ไม่ใช่มีแต่เด็กที่เล่นInternetเป็นครับ
รับปรึกษาปัญหาห้องทะเบียนครับ

*

hajjiass

• Jr. Member
  • **
  • 5
Micro com - A.Hussain
IBM - A.Saifon
Act1600 - A.Victorina

Ps,ห้ามเรียนพิเศษ IBM-MICRO-MACRO ที่ Exc_llent เด็ดขาด (เราเตือนคุณแล้ว เจอะมากับตัว)

*

hajjiass

• **
  • 5
เห็นด้วยกับ คห.9

Bus Com2 - A.Yuth (น่ารักโคตรจริงๆๆ)

555+ ^^ อยากเรียนด้วยจัง แต่ free elec ครบแล้ว

*

u4814212

• **
  • 8
STAT I-II เรียนพิเศษกะพี่เปรี้ยว Excellent ก้อโอเคนะคับ

ป.ล. STAT II อ.ไพรัตน์ดุเกิ๊น ลงกะอ.อรสาดีกว่าเยอะเลยคับ อ.น่ารักมากกก
« Last Edit: April 09, 2009, 11:26:26 PM by u4814212 »

*

ZLALA

• Sr. Member
  • 41
  • @MGT
STAT II -Pirat กับ Orsa พอๆกัน แต่อย่างว่าอ.อรสาใจดีกว่าเยอะ อิอิ

เพิ่ม ถ้าเน้นเรียนรุเรื่องด้วยๆ
16- A.Chanita ดีสุดๆค่า
19- A.Chairath ย้ายจากmacroมาIBM แล้วจ้า
23-OM A.Charoen สอนดีมากๆ ไม่ต้องเรียนพิเศษ

ถึงพวกเรียนmarketing นะคะ

อ.vindhai ของเอแบคมีชื่อเสียงมาก อย่าหลีกเลี่ยงแกเลยค่ะ(แต่ก็อย่างว่าเนอะ ใครๆก็ขอใจดีไว้ก่อน)

พี่เราเรียนกับอ.คนนี้แล้วคุ้มจริงๆ ถึงจะ โหด เคี่ยว แต่คุ้มมากๆๆคุณภาพมากกว่าแก้ว

ตอนนี้พี่เราอยู่HR โดยบอสของบริษัทก็จบเอแบคเค้าเทอดทูน อ.ท่านนี้มากๆ
ถึงขั้นว่าถ้าเด็กคนไหนจบเอแบค ละเรียนกับอ.คนนี้มา ได้งานชัว

เพราะแกดีจริง

ขอเตือนนะคะ ว่า ถ้าอยากเรียนแล้วรู้เรื่องจริง เข้าใจจริงๆโดยเฉพาะ BBA ควรลงกลับอ.ที่มีคุณภาพด้วยนะคะ
อย่าเกี่ยงว่าโหด หรืออะไรก็ตามแต่นะ

เพราะบางที วิชานึงก็เป็นพื้นฐานของอีกวิชานึง พวกที่ขึ้นเมเจอร์ละก็จะรู้ดี
(ไม่ค่อยมีสอนพิเศษด้วย)

ที่เอแบคนี่รู้หลบเป็นปีกรู้หลีกเป็นหาง 555+

ปล.เราไม่ได้ว่าใครนะ เพราะขนาดตัวเราก็ยังลงกับอ.ที่สอนดีๆ+ใจดีไว้ก่อนเลย 55+
แต่ที่น่าดีใจอย่างนึงของmajor เราคือ อ.แต่ละวิชามีคนเดียว ดีๆทั้งนั้น ^^
« Last Edit: April 14, 2009, 09:06:45 PM by mingkung »
มีอะไร PM มาถามได้นะคะ ^^

*

Tony

• **
  • 5
เอ่อ พึ่งเข้าปี 1 เทอมแรกนี่สามารถเลือกอาจารย์ เลือก sec ได้รึเปล่าครับ

เห็นเพื่อนบอกว่าเลือกไม่ได้ เค้าจะจัดมาให้ เลยงง ๆ น่ะครับ

-__-"

ปล.เรียน intensive math กับ อ.อังคณา ชอบอาจารย์มากครับ :)

คนเดียวกะัข้อนี้อะป่าวครับ

8.Stat I อาจารย์อังคณา แล้วเรียนพิเศษกับพี่ตั้ง Renaissance

*

อืม

• Guest
ตอบเรป.บน  ใช่อาจารย์คนนี้แหละ

แล้วก็ เลือก sec. ได้นะ คือ ถ้าอยากเลือกเองก็ให้เลือก form เปล่าน่ะตอน pre-regist
เพราะเด็กปี1 ที่จะลงวิชาเทอม2 เนี่ย ได้จะเลือก form หลายแบบมากซึ่งทางมหาลัยจัดมาให้

*

ปี2

• Guest
ปี1เลือกอาจารย์กะเซคของเทอม1ไม่ได้นะจ้า
เทอม2ถึงจะได้pre-regisแล้วลุ้นๆเอาอีกที
ว่าจะได้ลงเซคอะไรบ้างค่ะ ;)

*

y2

• Guest
Dr. Aung Kwan San วิชา micro eco เปนยังไงบ้างอ่ะ

ใครเคยเรียนบ้างมั๊ย

*

Iruka

• Sr. Member
  • 22
    • http://iruka-nana.hi5.com
ETHICS นอกจาก A.Archalee
มีอาจารย์ท่านไหนอีกไหมคะ

*

kilene

• Global Moderator
  • Hero Member
  • 174
ETHICS นอกจาก A.Archalee
มีอาจารย์ท่านไหนอีกไหมคะ

APIRADI
เด็กABAC รักABAC