Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Free Elective เพื่อนๆว่าลงอะไร กะใครดี?

• 127 Replies
  • 206194 Views

0 Members and 9 Guests are viewing this topic.

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
วิชา Logic ง่ายจริงๆหรอ ลงเทอมหน้าไปแล้ว แต่บางคนบอกยากอะ
ตกลงมันยากหรือง่าย อยากรู้ค่ะ

อันนี้มันก็แล้วแต่คนอะครับ แล้วแต่ความถนัดของแต่ละคน บางคนก็ว่าง่าย บางคนก็ว่ายาก
อีกอย่างแล้วแต่อาจารย์ผู้สอนและการทำแบบฝึกหัดทบทวนของเราด้วย
แต่โดยส่วนตัว ผมว่าไม่ยากครับ ผมได้ A มาครับ วิชานี้

*

นัท

• Guest
Logic สิ  เป็นวิชาที่ สนุกมากเลย

ปล. ตอนนี้อ่ะ ทีExcellent มีสอนล่ะนะจ้า.. :d16c4689:

*

na

• Guest
logic เค้าว่ากันว่า..คนที่ถนัดทางเลขๆเรียนวิชานี้จะบอกว่าง่าย แต่คนที่ไม่ถนัดเลขจะว่ายาก แล้วแต่ความถนัดของแต่ละคนค่ะ
 :f449b82c:

*

=

• Guest
เราไม่เก่งเลขเลยนะ ค่อนข้างโง่ด้วยซ้ำ แต่โลจิคเราว่าง่ายอ่า เรียนกับอ.จามรนะ ต้องตั้งใจเรียนๆ จะเข้าใจหมดเลย

*

RR

• Guest
Logic เราได้บีมา

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • SuperStar Member
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
อ.จามรใจดีมากๆ สอนให้เข้าใจง่ายๆอีกด้วย ตั้งใจเรียนกับเขาไม่ต้องเรียนพิเศษก็ได้นะ : )

ส่วนตัวเนื้อหาวิชานี่แล้วแต่คนนะ ถ้าคนไหนได้ก็จะบอกว่าง่าย .. คนไหนไม่ได้ก็จะเรียนตามไม่ค่อยทัน เรียนแบบงงๆ

คนที่เก่งเลข หัวไวเลข อาจจะมีส่วนทำให้คิดว่านี้ง่ายขึ้นนะครับ เพราะมันใช้หลักการคิดเหตุผลในหัวเรา

-------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนตัวผมเรียนไม่ได้อะไรจากวิชานี้มากนักนะครับ (ความคิดเห็นส่วนตัว)

แนะนำว่าถ้าจะลง Free Elective เลือกวิชาที่ไม่ต้องเรียนพิเศษดีกว่าครับ เปลืองตังเราอีกเนอะ : (

*

..nBiie *

• Jr. Member
  • **
  • 5
  • ♦ B.IS ♫♪~
เรียนบีบีเออะ ถ้าจะเลือก free elective เป็นดนตรีจะได้มั้ย ? -0-

*

เรียน เรียน เรียน

• Guest
nego ไม่เห็นน่าเรียนเลย คะแนนเน่าสนิด ขึ้นกับความพึงพอใจของอาจาน
logic น่าเรียนกว่าไหนๆ ทำได้ก็คือทำได้

*

sononui

• Newbie
  • *
  • 3
logic is very difficult for ARTS student
I suggest u to apply for
-Jap begin
-French begin
-Biz Law (bcos study in thai,and hv to choose A.sungkom naka)
- Eng Intertrade (A.Apichit)

*

mamam

• Guest
ถ้าผมอยู่ อาร์ตอิ้งและ ผมจาไปเลือกลง ถ่ายรูปเป็นฟรีอิเล็ตค ได้ป่ะะ

แนะนำด้วยคับบ

*

puy

• Guest
Phonetic รหัสวิชาอะไร ใครรู้บ้างง
แล้วควรจะเรียนกะอาจานอะไร
โพเนติครหัส GL1101  คะ เรียนกับ DR. CHUTAMAS ก็ดีคะ
ตอนนี้เรียนอยู่ อาจารย์ใจดีมากๆ สอนดีมากๆเลยคะ  :04a97f13:

*

Winter Hilbert

• ฺBIS student
  • Professor Member
  • 52
  • I'm 511-xxxx ABAC Student!
อย่างแรก ต้องเลือกว่าถนัดอะไร

ถนัดภาษา

en3285 English for Airline อ. Nida บ้านอาจารย์ทำธุรกิจการบินอยู่ เหมาะกับพวก HTM และพวกที่อยากจะลองเป็นแอร์ในอนาคต ถ้าหางานอื่นไม่ได้
en3282 English for Hotel อังกฤษในโรงแรม ถ้าจะทำงานโรงแรมที่ไม่ได้เข้า HTM ก็น่าเรียนไว้ใช้ประโยชน์
en3281 English for Tourism อังกฤษท่องเที่ยว ถ้าอยากจะเป็นมัคคุเทศก์ หรือ ทำงานการท่องเที่ยว
ja0700 Japanese for begin เหมาะกับคนที่พอมีพื้นมาบ้าง (จะง่ายมาก) เหมาะกับพวกชอบพูดและฟัง ทำงานบริษัทญี่ปุ่นก็น่าเรียนไว้ จะได้ภาษีตอนสมัครงาน
ja0702 Reading and writing Japanese script เรียน ฮิรางานะ คาตะคานะ และ ตันจิเบสิก 50 ตัว เหมาะกับคนที่ชอบอ่านและเขียน (มีความรู้เบื้องต้นจีนหรือญี่ปุุ่่นจะสบายมาก) เพื่อทำงานในบริษัทญี่ปุ่น หรือไปเรียนต่อก็ดี
cn0400 Chinese for begin เรียนศิลป์จีนมา จะง่ายมาก ตอนนี้เศรษฐกิจจีนเริ่มขยายตัว เรียนไว้ก็ไม่เสียหาย
fr0500 French for begin เหมาะกับคนถนัดภาษาอังกฤษและไม่ชอบพวกคันจิ (ศัพท์จะคล้ายๆกัน) สามภาษาดีกว่าสองนะเธอ

ชอบท่อง

gs1002 Basic philosophy ปัญหาทั่วไปเกี่ยวกับมนุษย์ และตามชื่อนั่นแหละ
gs2004 Contextual Religion เกี่ยวกับเนื้อหาพื้นฐานของศาสนาพุทธ คริสต์ อิสลาม และ ต้นกำเนิดของศาสนาอื่นๆ ทำให้เข้ากับคนได้ทุกศาสนา เหมาะกับพวกประชาสัมพันธ์ การตลาด และฝ่ายบุคคลในอนาคต
gs2002 Intro to logic อ. Jamorn (อีกหนึ่งเสียง) หรือก็คือ ตรรกศาสตร์ ถ้าเข้า BIS จะทำให้ทรานสคิปน่าดูมากขึ้น และเรียนวิชาในภาคได้ดีขึ้น โดยเฉพาะ com or

พัฒนาตัวเอง

en4233 Public Speaking in English (เอา Eng IV นะเออ) ฝึกการพูดสำหรับคนพูดไม่เก่ง เอาเทคนิคไปใช้ตอนสอบ FEOT ก็ได้ หรือ MC ในอนาคต
ga4570 general photography เพื่อนใน CA มันแนะนำมา สำหรับพวกชอบถ่ายรูป

ส่วนวิชา Major requirement ของ BIS ถ้าไม่ชอบคอมอย่าลง (ยากจริงๆ ขอรับประกัน) แต่ถ้าชอบ...

bis3348 Principle of multimedia - เรียน Adobe Photoshop, Adobe Illustrator, Blender (โปรแกรมทำ 3D) และ Adobe Premier (ตัดต่อวีดีโอ) ไม่มีสอบกระดาษตอนมิดเทอม แต่มีแลบทั้งมิดเทอมและไฟนอล
bis3349 Fundamentals of Computer Graphics -  เรียน Adobe Photoshop, Adobe Illustrator แต่ advance ขึ้นมาอีกหน่อย
bis3315 Programming and Algorithms - เรียนเขียนโปรแกรมด้วย VisualBasic.Net (จับกลุ่มทำงานกับพวก BIS ที่เก่งๆ เปอร์เซ็นต์รอดจะสูงขึ้นตอนส่งโปรเจ็ค)
« Last Edit: February 09, 2011, 12:36:56 PM by Winter Hilbert »

*

Gil

• Guest
business society ในห้อง อาจารย์จะให้ดูหนัง เรื่องนึงสองคาบ คาบที่สองจะมีassignment เขียนเกี่ยวกะหนังที่ดู อาจารย์จะให้คำถามมา เราก็แค่ตอบส่ง มีพรีเซ้น1ครั้งหลังสอบมิดเทอม ข้อสอบมิดเทอมกะไฟนอลอ่านในสไลต์อาจารย์ วิชานี้จะได้รู้ศัพยใหม่ๆเยอะ ถ้าอ่านสไลต์อาจารย์นะ คิดว่ามีประโยชน์ และไม่ยาก อาจารย์ใจดีครับ

Jap read write ก็ดีครับ แต่จำเยอะหน่อย มีประโยชน์ตรงที่เวลาเจอภาษาญี่ปุ่นจะอ่านออก แต่แปลไม่ออก

*

mochisuki

• Guest
อยากรู้อ่ะค่ะ ว่าถ้าจะลง music เป็น free elec จะลงได้มั้ยค่ะ เพราะอยากเรียนเปียโนอ่ะค่ะ แล้วรหัสวิชาคืออะไรหรอค่ะ ต้องไปขอทางคณะรึป่าว หรือว่าลงได้เลย

แล้วถ่ายรูปนี่ตอนสอบยากมั้ยอ่ะค่ะ

*

Puen

• Guest
เด็ก BBA ลงPerformanceได้ไหมอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยจะได้addทัน :efb50fe2: