Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Free Elective เพื่อนๆว่าลงอะไร กะใครดี?

• 127 Replies
  • 205319 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

GooD BoY

• Professor Member
  • 79
*0* หึหึ

*

SUPER MAAW *

• Jr. Member
  • **
  • 7
  • YOK ,, Jirawan
man acc kub

Easy mak

เอ่อ .. มัน easy ตรงไหนอ่ะ  ???

*

llaaa

• Guest
cn0400 chi begin  ไม่มีพื้นฐามมาก่อน
จะยากมาก

ดร็อปไปและ เรียนไม่ไหว ตามไม่ทัน

*

bird2pc

• **
  • 5
ของ music นะครับ
MA1300 -1 หน่วย เรียนเดี่ยวครับ
MA1301 -2 หน่วย เรียนเดี่ยวครับ
สองตัวนี้ลงเรียนพร้อมกันในเทอมเดียวไม่ได้ ลองเปิดในเว็บดูครับ เลือก Sec ตามเครื่องดนตรี
ถ้าเลือกเรียนขับร้องแบบผม รหัสนี้จะออกแนว โอเปร่าครับ เพลงคลาสสิค

CIS1501 - 2 หน่วย เรียนเดี่ยวครับ
ตัวนี้ถ้าเลือกขับร้อง แนวเพลงจะเป็น Musical ประมาณพวก Sound of music หรืออย่าง autumn leaf, unchain melody

แล้วมีอีกตัวนึง University Choir เป็นร้องประสานเสียงครับ 1 หน่วย อันนี้เรียนรวมหลายคนครับ สนุก ปัจจุบันรู้สึกว่าน่าจะเปลี่ยนรหัสวิชาไปแล้วครับ ตอนที่ผมเรียนตอนนั้นเป็นรหัส MU0601 ยังไงสำหรับวิชานี้ลองขึ้นไปสอบถามที่ CL 22 อีกทีแล้วกันนะครับ

ที่แนะนำมานี่คือที่ผมเรียนมาเลยรวม 6 หน่วย คลายเครียดดีครับ เหมาะสำหรับลงพร้อมกับเทอมที่ลงวิชายากๆไว้หลายตัว เพราะช่วงสอบวิชาพวกนี้จะสอบเสดก่อนสัปดาห์ที่เริ่มสอบจริงของวิชาอื่นๆทั่วไปครับ ทำให้เอาเวลาไปอ่านหนังสือวิชาอื่นได้มากขึ้น อจ. ไม่ใจร้ายครับ แต่สำหรับขับร้อง MA ทั้งสองตัวที่แนะนำมา ถ้าได้เรียนกับ อจ.คิม (เกาหลี)   อจ. จะเคี่ยว + กดดันนิดนึง แต่ก็ไม่โหดร้ายครับ

วิชาพวกนี้เรียน อาทิตย์ละครั้งครับ ครั้งละ 1 ชม ตอนของผมเรียน เฉพาะสำหรับเด็กคณะอื่นที่ไปลงเปน free elective จะไม่มี midterm ครับ มีแต่ final เลย คะแนน attendance สำคัญกว่าอีกมั๊งครับ เพราะงั้นไม่ควรขาดครับ สมมุติลงวิชาไปแล้ว พอเปิดเทอมให้ขึ้นไป CL22 ติดต่อหา อจ เพื่อขอจองวันและเวลาที่เรียนได้เลยครับ (flexible มาก สมมุติเทอมนั้นลงวิชาเยอะมากจนจัดตารางลำบาก จะช่วยได้เยอะครับ)

เวลาสอบนะครับ วิชาเดี่ยวก็ขึ้นเวทีทีละคนอ่ะครับ โชว์เพลงที่ อจ สอนมาตามนั้นเลย มี อจ คอยให้คะแนน 3-4 คนข้างล่าง ขึ้นอยู่กับจำนวนของ อจ ที่สอนเครื่องดนตรีนั้นๆ

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย สำหรับวิชาเรียนเดี่ยว มีค่า Private Lesson ด้วยนะครับ ตอนผมเรียน 12000 ครับ ตอนนี้ไม่ทราบ

ตอบคุณ u4913181- ลงได้แน่นอนครับ ผม Art Eng, minor hotel ครับ แต่บางวิชาเขาก็จำกัดให้เฉพาะเด็กในคณะลง พวกวิชาขั้นสูง เพราะงั้นหากไม่ชัวร์ลองขึ้นไปสอบถามครับ

ตอบคุณ นร - ผมมีชวนเพื่อนไปเรียนเหมือนกันครับ เขาก็บอกว่าอยากเรียนเปียโน แต่ไม่เคยเล่นมาก่อนเลย แต่เขาก็เรียนผ่านมาได้ครับ เกรด B+ หรือ A จำไม่ได้ครับ แต่ไม่ต่ำกว่านี้แน่นอน อาจบอก อจ ตอนไปเรียนคลาสแรกๆก่อนว่า อยากสอบเพลงง่ายๆหน่อย อจ ใจดีคับ คุยๆเดี๋ยวก็สนิทกัน

ปล. ไม่อยากให้มาลงเพราะหวัง A กันนะครับ อยากให้มีใจรัก ชอบ หรือสนใจจริงๆจะดีกว่า เพราะมันก้อแพงอยู่เน่อ

*

491 ศิษย์อาจานมิ้ลค์

• Guest
PC3803 Personality Development
A.Kanyapichaya สวย เซ้กซี่ เร้าใจ เพลิเพลิน ทำงานสนุก
เราเรียนBBAกับเพื่อนอีกคนได้เออ่ะ
อิอิ

*

491

• Guest
man acc kub
ประชดรึเปล่าค่ะ พูดจริงๆตัวนี้ถ้าเลือกได้ไม่อยากเรียนเลย อยู่ใน BBA
Easy mak

*

501

• Guest
ถ้าว่างๆก็มาเรียนวิชาที่ คอมอาร์ต สิคะ

พวกถ่านรูปไรเงี่ย ชิวๆ ไม่มีสอบอีกตั้งหาก

*

31

• Guest
ถ้าจะลงวิชาของคณะอื่น แต่มันเป็นวิชาrequired ที่ต้องลงbasic วิชานั้นๆก่อน
เราจะลงได้มั้ย? ???

*

NekoNoon

• PC @ Comm. Arts [531]
  • Professor Member
  • 82
    • FB
MA1300 -1 กับ MA1301 -2 นี่น่าสนนะคะ

ใช่ร้องเพลงรึเปล่าเอ่ย?

อยากลงเรียนจังอ่ะ^O^

*

yuikami

• **
  • 5
IT ง่ายได้อีกค่ะแค่พวกพื้นฐานคอม

*

fanny

• Guest
ตอบเรื่องโฟเนติก เรียนกับ Than Than Muค่ะ สะกดงี๊ป่าวเนี่ย เปนอาจารย์พม่า ออกเสียงดีมาก สอนก็ดี เราชอบมากกกเลยอ่ะ เค้าจะดูเหมือนดุนะ แต่จริงๆแล้วใจดีค่ะ เป็นอาจารย์มีคุณภาพเลยแหละ เราจะบอกว่า เรียนโฟเนติกเนี่ยมันเปนกำไร เหมือนเราได้รู้อีกภาษานึงที่เปนสากล เรียนแล้วอ่านออกเสียงคำในดิกได้หมด แต่คนที่ไม่ชอบภาษา ขอแนะนำว่าอย่าค่ะ เดี๋ยวเศร้านะคะ เอาจริงๆ

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • SuperStar Member
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
ตอบเรื่องโฟเนติก เรียนกับ Than Than Muค่ะ สะกดงี๊ป่าวเนี่ย เปนอาจารย์พม่า ออกเสียงดีมาก สอนก็ดี เราชอบมากกกเลยอ่ะ เค้าจะดูเหมือนดุนะ แต่จริงๆแล้วใจดีค่ะ เป็นอาจารย์มีคุณภาพเลยแหละ เราจะบอกว่า เรียนโฟเนติกเนี่ยมันเปนกำไร เหมือนเราได้รู้อีกภาษานึงที่เปนสากล เรียนแล้วอ่านออกเสียงคำในดิกได้หมด แต่คนที่ไม่ชอบภาษา ขอแนะนำว่าอย่าค่ะ เดี๋ยวเศร้านะคะ เอาจริงๆ

เป็นวิชาที่ดีนะครับ แนะนำอ.จิตราวดี ครับออกเสียงชัด ใจดีสอนดีครับ ; )

*

t thien

• **
  • 8
    • http://www.facebook.com/thiensawangs
English for airline รหัสวิชาอะไรหรอคะ?

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382

*

nanniez

• Hero Member
  • 109
วิชา Logic ง่ายจริงๆหรอ ลงเทอมหน้าไปแล้ว แต่บางคนบอกยากอะ
ตกลงมันยากหรือง่าย อยากรู้ค่ะ