Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ช่วยแก้ปัญหาหน่อยค่ะ...(Advisor)

• 2 Replies
  • 1338 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

511

• Guest
คือว่า...
ไม่ได้ไปพบ advisor อ่ะค่ะรบกวนตอบหน่อยนะคะ
ร้อนใจมากๆ กลัวโดน delete ตาราง

1.  ต้องขอแบบฟร์อมที่ไหนคะที่จะให้ อาจารย์เซ็นต์อ่ะค่ะ ขอได้ที่ไหนคะ
2.  เอกสารที่ต้องเอาไปพบอาจารย์มีอะไรบ้างคะ ใบทรานสคลิป ด้วยรึเปล่า
3.  ไปพบอาจารย์ได้วันไหนคะ ช่วงซัมเมอร์นี้ไปพบได้เลยรึเปล่าคะ
4.  A. ISSORRASAK (accounting) อยู่ห้องไหนคะ
5.  มีเบอร์โทรหรือว่าเมลล์ติดต่ออาจารย์รึเปล่าคะ
6.  เวลาได้ลายเซ็นต์มาแล้ว ต้องไปติดต่อห้องทะเบียนใช่ไหมคะ
7.  มีคนบอกว่าต้องไปจ่ายเงิน 2000 ค่าไม่เข้าพบอาจารย์ ใช่รึป่าวคะ
8.  วัน PAYMENT เมื่อมีลายเซ็นต์แล้วจ่ายเงินได้ตามปกติใช่ไหมคะ
9.  วันเปิดเทอม 1/2009 กรณีได้ลายเซ็นต์มาแล้ว เข้าเรียนได้ตามปกติเลยใช่ไหมคะ
10. สุดท้ายค่ะ ถ้าไม่ได้ลายเซ็นต์อาจารย์ จะทำยังไงดีคะ

ทั้งหมดนี้ก็ไม่อยากให้โดนลบตารางที่ พรี ไว้อ่ะค่ะ กลัวว่าถ้าไป แอด ตารางไม่ลงตัวค่ะแล้วกว่าจะถึงวัน แอด ก็เรียนไป 1 อาทิตย์ แล้ว กลัวไม่ทัน รบกวน พี่ๆ หน่อยนะคะ ใคร ทราบช่วยบอกที !!! เพราะวันที่เข้าพบมีธุระสำคัญมากค่ะ พอดีคุณป้าเสีย เลยต้องไปที่ต่างจังหวัดน่ะค่ะ  แงแง

**ขอโทษนะคะที่มีคำถามมากเหลือเกิน  ขอบคุณพี่ๆนะคะ ที่ ให้คำตอบ**

*

abcdef

• Hero Member
  • 103
พุ่งนี้รีบโทรไปติดต่อมหาลัยด่วนเลยครับ

เพราะไม่รู้ว่าเค้าเปลี่ยนกฏทุกเทอม ไม่รู้ทำไงบ้าง
เพื่อนๆสมาชิกๆๆ!! เอาชีทเรียนพิเศษ มาให้พี่ Webmaster ด้วยนะคร้าบบบ ... ถือว่าช่วยกันๆ ใครDownload ไปเยอะ ก้อเอามาบริจากเยอะ ... ถือว่าช่วยพี่Webmaster กันนะคับบบ

*

u4814212

• Jr. Member
  • **
  • 8
เหมือนกันเลยคับ

ผมก้อลืมไป

แล้วพอไปดูที่ pre-regis result ปรากฎว่ามันขึ้นว่า you haven't finish pre-regis yet ปามานเนี่ยอ่ะคับ

แต่ลองกดของเพื่อนดู ก้อมีตารางปรกติอ่ะคับ (เพื่อนมีชื่อใน graduate แล้ว)

เลยไม่แน่ใจ ว่าตารางหายไปรึยัง แล้วก้อไม่แน่ใจด้วย ว่าลืมกด confirm รึป่าว

-_-"

อย่าคิดมากคับ อย่างน้อยก้อมีเพื่อนคับ

ถามห้องทะเบียนที่หัวหมากมา

เห็นว่าต้องรอแอดตอนเปิดเทอมเลยอ่ะคับ

ไม่แน่ใจว่าตอน payment สามารถแอดได้รึป่าว

ยังไงก้อมาบอกกันด้วยนะคับ

^^