Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

รบกวนขอสอบถามทีค่ะ...เข้าใหม่ปี 54

• 8 Replies
  • 1769 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

ThePark

• Guest
ขอรบกวนถามดังต่อไปนี้นะคะ
  1.เรายื่นผลไอเอลท์ไป ไม่ต้องเรียน intensive ทั้งอังกฤษและเลขเลยอ่ะค่ะ เพราะพี่ที่เค้ารับสมัครบอกว่าไม่ต้องเรียน แต่รู้สึกว่าเลขจะโดนให้เรียนตอนเปิดเทอมมั้ง...แล้วเราไม่ไปวันปฐมนิเทศ intensive เป็นไรรึป่าวคะ

2.เราสามารถไปทำบัตรประจำตัวนักศึกษาหรือกรอกประวัติ รวมทั้งตรวจสุขภาพ ภายหลังได้ไม๊คะ พอดีช่วงระยะเวลาที่ทางมหาวิทยาลัยกำหนด..ไม่สามารถไปได้ค่ะ แต่สำหรับกิจกรรมอื่นเราสามารถไปร่วมได้ตามปกติค่ะ

3.การ log-in เข้าระบบ จะได้ username/pw เมื่อไรคะ

ขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาตอบค่ะ

*

u5314901

• Jr. Member
  • **
  • 6
ตอบ
1. อาจจะไม่ต้องไปก็ได้ เพราะวันที่ปฐมนิเทศ เค้าจะพูดถึงเรื่องการมาเรียนอินเทนซีฟ แล้วก้แจกหนังสือ สรุปคือ ไม่ต้องไปก็ได้

2. ไปทำตามวันเวลาที่เค้าบอกดีกว่า จะได้ไม่มีปัญหาในภายหลังน่ะ (อันที่จริง เดียวจะมีรอบเก็บตกอ่ะ)

3. username & Password จะได้เมื่อ เราไปติดต่อ ที่ตึก IT ชั้น 4
username : u541XXXX

*

assump

• **
  • 11
ตอบ
1. อาจจะไม่ต้องไปก็ได้ เพราะวันที่ปฐมนิเทศ เค้าจะพูดถึงเรื่องการมาเรียนอินเทนซีฟ แล้วก้แจกหนังสือ สรุปคือ ไม่ต้องไปก็ได้

2. ไปทำตามวันเวลาที่เค้าบอกดีกว่า จะได้ไม่มีปัญหาในภายหลังน่ะ (อันที่จริง เดียวจะมีรอบเก็บตกอ่ะ)

3. username & Password จะได้เมื่อ เราไปติดต่อ ที่ตึก IT ชั้น 4

ผมก้ยื่นเข้ามาแบบนี้ครับแต่เลขต้องใช้sat500+ นะแล้วจะได้เรียนmath for เลย

เรียนอะไรบ้างอะครับมีคลาสเดียวกันมั้งป่าวเนี้ย =D

*

u5314901

• **
  • 6
ตอบ

ผมก้ยื่นเข้ามาแบบนี้ครับแต่เลขต้องใช้sat500+ นะแล้วจะได้เรียนmath for เลย

เรียนอะไรบ้างอะครับมีคลาสเดียวกันมั้งป่าวเนี้ย =D

ถามเราหรอ?

*

assump

• **
  • 11
ตอบ

ถามเราหรอ?

ถามเจ้าของกระทู้คับ = =

*

assump

• **
  • 11
ตอบ

ถามเราหรอ?

ถามเจ้าของกระทู้คับ = =

อ่าวแล้วเธอเข้าซัมเมอนี้เหมือนกันหรอ?? เออๆถามเธอด้วย  :54bd3bbb: :54bd3bbb: :54bd3bbb:

*

ThePark

• Guest
อ่า ขอบคุณค่า

พอดีเราไม่ต้องเรียนทั้ง 2 ตัวช่วงซัมเมอร์นี้เลยง่ะ
เรายื่น ielts 6.0 แล้วก็เกรดเลข gpa 3.58 อ่าค่ะ แต่พี่ที่รับสมัครเค้าบอกว่า ไปเรียนตอนเปิดเทอมก็ได้(เลขอ่ะค่ะ) ก็เลยได้จ่ายค่าแรกเข้า ก็มีค่าธรรมเนียม ค่าถ่ายรูป ค่าไรอีกไม่รู้ง่ะ รวมๆแล้ว 9,200 บาท ไม่มีค่าเรียน intensive เลยค่ะ

*

assump

• **
  • 11
อ่า ขอบคุณค่า

พอดีเราไม่ต้องเรียนทั้ง 2 ตัวช่วงซัมเมอร์นี้เลยง่ะ
เรายื่น ielts 6.0 แล้วก็เกรดเลข gpa 3.58 อ่าค่ะ แต่พี่ที่รับสมัครเค้าบอกว่า ไปเรียนตอนเปิดเทอมก็ได้(เลขอ่ะค่ะ) ก็เลยได้จ่ายค่าแรกเข้า ก็มีค่าธรรมเนียม ค่าถ่ายรูป ค่าไรอีกไม่รู้ง่ะ รวมๆแล้ว 9,200 บาท ไม่มีค่าเรียน intensive เลยค่ะ

น่าจะเข้ารอบเดกอินเตอเลยนะคับเปิดวันจันที่แล้วจะได้เก็บเพิ่มอีก12เครดิตไปเลย ^^

*

ThePark

• Guest
แง้ว...พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องระบบของมหาวิทยาลัยมากเท่าไรอ่าค่ะ...แบบว่า ซิ่วมาง่ะ -..-