Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Quiz1 Eng III ควรได้คะแนนเท่าไรถึงจะรอด...

• 6 Replies
  • 5764 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

531XXXX

• Guest
ถ้าตัดตาม Standard คื อ 70% = 21.00/30.00  ถึงจะผ่านใช่ไหม

แล้วส่วนใหญ่คนเค้าได้คะแนนเท่าไรกันคะ พอดีอยากรู้ค่ะ บางคนบอกง่าย บอกคนบอกยาก

แต่ส่วนใหญ่ที่ออกจากห้องสอบมาคือ แทบกรี๊ดกันทุกคนค่ะ ยากมาก!!

*

Alliance

• SuperStar Member
  • 210
เราเรียนเทอมที่แล้วนะ Topห้องอยู่ที่22 คะแนนเฉลี่ยอยู่แถว 15-16
(คือขนาดท็อปของห้อง ยังผ่านมีนมาแค่คะแนนเดียว T^T)

ถ้าเผอิญได้คะแนนน้อย อย่าเพิ่งนอยด์จะหาเรื่องดร็อป
เราน่ะ คะแนนไม่เคยผ่านมีนเลยรู้ไหม ควิชI ได้16 มิดเทอมได้ 48(มีน52) ควิชII ได้20.5

แต่คะแนนพรีเซนต์เราดี อิงค์3-4 ถ้าไม่มีสคริปท์ อาจารย์แทบทุกคนจะให้เกือบทั้งนั้น
ขอแค่อย่าตะกุกตะกักเกินพอดี พยายามพูดช้าๆ นอกจากจะถ่วงเวลาให้เราคิดประโยคหน้าได้แล้ว
เพื่อนจะได้เข้าใจด้วย  อาจารย์เขาจะดูปฏิกริยาของเพื่อนในห้องด้วย

มิดเทอมจะไม่ค่อยยากหรอก ในห้องเรามิดเทอมคะแนนดีเกินมีนทุกคนเลย ยกเว้นเรากับอีก2-3คน
แต่ต่ำสุด ก็จะแค่ 47-48 ไม่ห่างจากมีนมากนัก

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คะแนนไฟนอลเราสูงด้วย เต็ม110 ได้90กว่า
ไฟนอลก็จะไม่ค่อยยาก เป็นเขียนResume แต่ที่คนเขาได้คะแนนน้อย ส่วนใหญ่มาจากเขียนไม่ทัน
เพราะมีหลายหัวข้อ หัวข้อละ1-2 papers คือให้กระดาษมา 6แผ่น ส่วนใหญ่จะเขียนหมดทุกหน้าทุกคน

เราไม่เคยผ่านมีนเลยสักครั้ง แต่เราทุ่มเทให้กับพรีเซนต์และassingmentในห้อง
สุดท้ายก็ได้ B มาครอง

*

♂...OilOffline®...☠

• 632
    • http://www.facebook.com/aumnaj
ต่อให้ได้ 0 ขาดสอบวันนี้

มันก็ไม่ได้หมายความว่าคุณจะตกวิชานี้ไปในทันที

สอบได้คะแนนดี Quiz1 ก็ไม่ได้หมายความว่าจะได้เกรดดี

ถ้าได้น้อย แปลว่าต้องตั้งใจแล้วก็สู้วันต่อไป ^^

โดยเฉลี่ย วิชา English ต้องผ่านที่เกรด C ขึ้นไป

นั่นก็คือ 60%

เพราะฉะนั้น ก็ต้องได้ 60% ขึ้นไปของคะแนนเต็ม หรือเพื่อความปลอดภัย

ควรได้ 70% แต่ยังไงก็แล้วแต่

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ

ไม่มีอะไรเกินความมานะของคนไปได้ สู้ ๆ
« Last Edit: July 08, 2010, 05:57:25 PM by ♂...OilOffline®...☠ »
รับประกอบคอมใหม่ อัพเกรดคอมเก่า ลงโปรแกรม สอบถามโทร 0809988706

*

เราเอง

• Guest
ขอบใจจ้าทุกคน ^^

*

CM

• Guest
อิ้งตัดผ่านที่ 70% นะคะ ไม่ใช่ 60%
ตั้งใจมากๆ ไม่เกินความสามารถหรอก
เราได้ควิสวันมา 15  ยังคว้าบีมาได้เลย
แต่ตอนแรกคือเครียดมากๆอ่ะ กลัวไม่ผ่าน
ตอนหลังก้อเลยตั้งใจมากขึ้น สอบสองครั้งหลังถึง 70% ทั้งคู่เลยอ่ะ ดีใจมาก
ส่วนไฟนอลไม่รู้ได้เท่าไหร่ แต่ก้อรู้สึกว่าไฟนอลไม่ยากนะ อาจจะมามากไฟนอลด้วยรึเปล่าไม่รู้
สู้ๆค่ะ อย่าไปคิดว่าเค้าไม่ผ่านกันเยอะแล้วเราจะไม่ผ่าน ^^

*

iceziecools

• Jr. Member
  • **
  • 19
เต็ม 20 ได้ 18.5 มา เรายังไม่ผ่านเลยค่ะ - -^
มันไปวัดตรง มิดเทอม กับ ไฟนอลมากกว่านะคะ
ส่วนควิซ II ก็ไม่เท่าไหร่อ่าาาาาา
แต่ถ้ามิดเทอม ... ได้ไม่ถึง 42/70 >> ตอนเทอมเรามันยังแค่นี้อยู่
ถ้าได้ไม่ถึงก้อ ไม่ผ่านชัวๆๆๆๆค่ะ ไม่ต้องคิดมากเลยว่ายังมีหวัง - -"

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
คะแนนตรงนี้แล้วแต่การให้คะแนนของ อ.แต่ละท่านด้วยครับ (ของผม A.Chit Pe)
อ.ท่านเป็นคนกดคะแนนสอบพอสมควรเลยครับ แต่ก็ช่วยในเรื่องคะแนนเก็บ

Top คะแนนควิส(I,II)ห้องผมอยู่ประมาณ 21 พอได้ครับ ส่วนใหญ่อยู่ที่14~18
คะแนนมิดเทอม Top=51/70 คนอื่นๆได้ประมาณ 42~47
สรุปแล้วห้องผมก็ผ่านประมาณ 35% จากคนในห้องทั้งหมดนะครับ ทั้งที่ส่วนใหญ่คะแนนไม่ถึง 70%

ทั้งนี้จะบอกว่าถึงแม้คะแนนสอบเราจะไม่ถึง70% อ.หลายๆคนก็จะช่วยในส่วนคะแนนเก็บครับ พยายามทำให้ได้เกิน 60% ก็นาจะรอดแล้วครับ

พยายามต่อไปครับ ไม่สิ้นคะแนนสุดท้ายเราก็ยังมีหวังเสมอครับ : )