Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

วิชาcomthaiกับอ.Mrs.Nantaใครเคยเรียนบ้างคะเป็นงัย

• 2 Replies
  • 2050 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

mine

• Guest
วิชา comthai  กับ  อ.Mrs.Nanta
ใครเคยเรียนบ้างคะเป็นงัย

ได้เอยากมั้ยคะ แล้ว งานเยอะ มั้ย
ขอบคุนค่ะ

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
ภายนอกเค้าดูดุครับ เคร่งเหมือนกัน โดยเฉพาะเรื่องเวลา มักจะชอบตำหนิติเตียนอยู่เสมอ และเป็นคนพูดตรงไปตรงมาครับ
ตอนเรียนกะเค้า เค้าจะไล่เด็กขึ้นมานั่งแถวหน้าให้เต็ม ส่วนคนที่มาสาย เค้าจะไล่ให้ไปนั่งหลังห้องครับ
เค้าค่อนข้างจะเขม่นพวกมาสายอยู่เหมือนกัน
แต่โดยรวมจริงๆแล้ว อาจารย์ก็ใจดีครับ คอยช่วยเด็ก ถ้าช่วยได้ แค่แกเป็นคนพูดตรงๆและก็ไม่ชอบเด็กมาสายครับ

ส่วนเรื่องงาน ก็มีอยู่พอสมควรครับ มีให้ทำเกือบทุกอาทิตย์ แต่ก็เป็นคะแนนทั้งนั้น
ซึ่งอาจารย์จะคอยช่วยตรงนี้มากครับ ถ้าทำตามที่เค้าสั่ง ที่เค้าแนะนำ ก็ได้คะแนนส่วนนี้เต็มเลย

โดยส่วนตัวแล้ว วิชานี้ผมได้เอมาครับ เพื่อนที่ผมรู้จักอีกเกือบสิบคนใน sec. เดียวกันก็ได้เอมากันหมด

*

Napicos

• SuperStar Member
  • 294
เห็นด้วยกับข้างบนค่ะ

อาจารย์ใจดีค่ะ ถึงภายนอกจะดูดุก็เหอะ ช่วยเยอะเหมือนกันนะ

อย่างเรื่องงานเนี่ย คิดว่าถ้าเทียบกับเซ็คอื่นงานเซ็คนี้จะเยอะกว่ามั้ง (อันนี้ไม่แน่ใจ) แต่คิดว่าก็ไม่ได้มากกว่าอะไรมาก เพราะส่วนใหญ่วิชานี้คือเน้นฝึกเขียนอยู่แล้ว

แต่ถ้าหัดทำตามที่อาจารย์แนะนำ แล้วส่งไปให้อาจารย์ดู ให้อาจารย์เค้าแก้มาให้ เราจะรู้แนวอาจารย์

พอเข้าห้องสอบ ค่อนข้างสบายค่ะ

เขียนไปตามแนวที่อาจารย์แก้มา ไ้้ด้คะแนนเยอะแน่นอน

ส่วนตัวก็ได้เอมาค่ะ เพื่อนในเซ็คก็ได้เอกันมาหลายคน
เรียนจบแล้วค่ะ จบเมื่อ Class of 40 (March 2012)

ถ้าจากนี้ตอบอะไรไป แล้วข้อมูลไม่ Up to Date ต้องขออภัยค่ะ