Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ปกติ ABAC มีปัญหาประเภทนี้ตลอดหรือเปล่าคะ

• 9 Replies
  • 2576 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

zz zzz...

• SuperStar Member
  • 438
คือตอนนี้ปีสี่แล้ว กำลังตามไล่เรียนวิชาคณะ Business English กับไมเนอร์ Business Chinese ให้หมด

สัปดาห์นี้ลองเช็ค Class-lookup ตลอด มี section ที่ลงโดนปิดไป 2 วิชารวด (Business conversation & Translation: English to Thai) ไม่ถูกย้ายอัตโนมัติเลยสักตัวเพราะชน time conflict กับจีนหมด

ตารางโล่งไปสี่คาบ มันก็ไม่น่าคิดอะไรมาก แต่ก่อนหน้านี้คือ section วิชา Ethics Seminar เราก็โดนปิดไป ลองย้ายไปลงเวลาอื่นไม่ได้เช่นกัน ชนหมด กลายเป็นตารางโล่งโจ้งไปเลย
หา section อื่นลงแทนกันไม่ได้เลยสักตัว จะลงวืชาอื่นก็ไม่รู้จะลงอะไร มันจะจบแล้วอ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าปัญหาแบบนี้เกิดขึ้นกับคนอื่นหรือเปล่า แล้วแบบนี้สามารถร้องเรียนหรือมีวิธีแก้ไขในทางอื่นที่ไม่ต้องรอเรียนอีกเทอมได้ไหมคะ ก่อนหน้านี้ตารางลงตัวพร้อมจบตามที่กำหนดแล้ว เจอแบบนี้เลยเซ็ง มากๆ

:d1eef220:

*

อเดล่า

• Guest
เราก็โดนค่ะ เซคที่เราลงโดนปิดไป เซ็งมากค่ะ ต้องหาอย่างอื่นมาลงแทน เพราะวิชาเดิมเวลามันไม่ได้เลยค่ะ

*

ธรรมด๊า

• Guest
เรื่องแย่งกันลงทะเบียนเรียน, secถูกยุบเพราะคนลงทะเบียนน้อย, เว็บลงทะเบียนล่ม บลาๆๆๆ
มันเป็นเหมือนกันหมดทุกมหา'ลัยแหละจ้า ตั้งแต่จุฬายันราชภัฏ

*

zz zzz...

• 438
เรื่องแย่งกันลงทะเบียนเรียน, secถูกยุบเพราะคนลงทะเบียนน้อย, เว็บลงทะเบียนล่ม บลาๆๆๆ
มันเป็นเหมือนกันหมดทุกมหา'ลัยแหละจ้า ตั้งแต่จุฬายันราชภัฏ

อ่านกระทู้ดีๆ โดยเฉพาะตรงคำถาม
จะทราบว่าไม่ได้อยากรู้ตรงนี้ค่ะ มันไม่มีผลกับเรา

*

แคบ

• Guest
ห้ามตอบไม่ตรงนะครับ จขกท ไม่ชอบ
เหอ

*

zz zzz...

• 438
ห้ามตอบไม่ตรงนะครับ จขกท ไม่ชอบ
เหอ

ก็เราไม่อยากรู้ป้ะล่ะ
บอกตรงไหนว่าไม่ชอบคะ ช่วยชี้หน่อยสิคุณแคบ

*

ครูก๊ก

• Guest
เหอ
จขกท เมนส์ไม่มาเหรอ เหวี่ยงไปทั้ว
ป.ล.เด็กเอแบค ทำไมเวลามีปัญหาเรื่องลงทะเบียน เพิ่ม/ถอนวิชา รีเอนทรี่ ทำไมไม่เดินไปถามที่ห้องทะเบียนโดยตรงเลยละ จะได้คำตอบเร็วและถูกต้องกว่านะ ทำไมชอบมาโพสถาม ซึ่งคำตอบที่ได้ก็ถูกบ้างผิดบ้าง งง

ก็เราไม่อยากรู้ป้ะล่ะ
บอกตรงไหนว่าไม่ชอบคะ ช่วยชี้หน่อยสิคุณแคบ

*

ครูกุ๊ก

• Guest
จขกท เมนส์ไม่มาเหรอ เหวี่ยงไปทั้ว
ป.ล.เด็กเอแบค ทำไมเวลามีปัญหาเรื่องลงทะเบียน เพิ่ม/ถอนวิชา รีเอนทรี่ ทำไมไม่เดินไปถามที่ห้องทะเบียนโดยตรงเลยละ จะได้คำตอบเร็วและถูกต้องกว่านะ ทำไมชอบมาโพสถาม ซึ่งคำตอบที่ได้ก็ถูกบ้างผิดบ้าง งง

*

ครูกิ๊ก

• Guest
As your requested...

ถาม:ไม่ทราบว่าปัญหาแบบนี้เกิดขึ้นกับคนอื่นหรือเปล่า
ตอบ : เกิด

ถาม : แล้วแบบนี้สามารถร้องเรียนหรือมีวิธีแก้ไขในทางอื่นที่ไม่ต้องรอเรียนอีกเทอมได้ไหมคะ
ตอบ : ร้องเรียนได้, ไม่มีวิธีแก้ไข ทำใจซะนะ

ถาม : ก่อนหน้านี้ตารางลงตัวพร้อมจบตามที่กำหนดแล้ว เจอแบบนี้เลยเซ็ง มากๆ
ตอบ : มันเป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้ คนอื่นก็มีเป็นแบบนี้เหมือนกับคุณแหละ

บ๊ายย~

*

zz zzz...

• 438

ทำไมต้องพูดถึงประจำเดือนมาหรือไม่มาด้วย
คุณเป็นคนประเพศเหยียดคน/เหยียดเพศหญิง/เหยียดคนที่มีความปกติทางร่างกายหรือมีอาการผิดปกติจนประจำเดือนมาไม่ตรงเวลามาผิดปกติงั้นเหรอคะ
ถ้าเราเป็นผู้ชายคุณเป็นผู้หญิงคุณจะขึ้นคอมเมนต์แทนคำว่าเมนส์มาว่าอะไรเนี่ย
(แต่จริงๆไม่ต้องบอกหรอกค่ะ คงมาประเภทเหยียดคนเหมือนเดิม)
- - -

โดนเหวี่ยงใส่หลับค่ะ ประมาณว่า "แค่นี้ใครๆก็รู้" (ซึ่ง อ้าว แต่เราไม่รู้นี่ คนรอบตัวที่รู้จักก็ยังไม่เคยมีใครเจอแบบนี้)
ไม่ก็โดนโบ้ยให้เดินถามไปมาระหว่างห้องนี้กับ MSE นี่แหละค่ะ

โทรเข้าไปสายก็ไม่ว่าง ไม่ก็อยู่ช่วงเลยเวลาทำงานของเค้าแล้ว

ถ้ามันมีระบุในหนังสือ Bulletin หรือคู่มือนักศึกษา
หรือพวกชีทที่แจกตอน University Exposure ชัดเจน
ก็คงไม่เลือกทางเลือกสุดท้ายตั้งกระทู้ถามให้คนประเภทอย่างคุณมาเสียเวลาตอบหรอกค่ะ
- - -

ขอบคุณ "ครูกิ๊ก" สำหรับคำตอบค่ะ
« Last Edit: August 25, 2014, 04:23:54 AM by 541~★,, »