Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากย้าย major ต้องทำยังไงอ่ะคะ

• 4 Replies
  • 2651 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

fueisung

• Jr. Member
  • **
  • 9
ตอนนี้...เรียนเอแบคจนจะแก่แล้ว TT เลือก เมเจอร์ BIS ไป ยังไม่ได้เรียนตัวของ เมเจอร์ เรยอ่ะ

แล้วก็อยากย้าย เมเจอร์ ไป marketing อ่ะค่ะ ......จะย้ายได้ไม๊อ่ะ  จะ ปี 5 ละเนี่ย....

มันจะต้องทำยังไงบ้างอ่าา....ยังไม่กล้าไปถามเร๊ยย น่ากรัววว มีใครรู้บ้างอ่ะ ตอนนี้เครียด มากๆๆ

ถ้าเราไป ห้องทะเบียนจะขอย้ายได้เรยไม๊ ต้องขอลายเซ็นดีนไม๊คะ  แ่ง่บๆๆ ๆ

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าค่ะ...ขอ แบบละเอียดๆๆ จะดีมากก T^T

*

kilene

• Global Moderator
  • Hero Member
  • 174
ก็ไปย้ายได้เลยครับ

ไปถามห้องทะเบียนเลย...

แต่คิดว่าน่าจะแค่เอาใบ Petition แล้วก็เขียนๆ แล้วต้องขอลายเซ็น Dean ของMajor นั้นๆคับว่าจะขอเปลี่ยนและลงใหม่

ในที่นี้ ถ้าจะเปลี่ยนเป็นMKT ... น่าจะเป็น A. Suwanna KWT. คับ

แล้วเรื่องการย้ายMajor จะต้องเสียค่าFee 2000บาทด้วยนะคับ

(เปลี่ยน Minor ไม่มีค่าใช้จ่ายคับ)

...

คิดว่าน่าจะเข้าใจนะคับ :)
เด็กABAC รักABAC

*

fueisung

• Jr. Member
  • **
  • 9
โอ้....ขอบคุณมากๆ ค๊ะ....หวัง ว่าอาจารย์ จะใจดี ให้นู๋ย้ายน๊า แง่บๆๆ

*

chippydale

• Professor Member
  • 68
ให้เหตุผลท่านดีๆนะคะ

*

u5016129

• Sr. Member
  • 27
แล้วถ้าย้ายคณะอ่ะค่ะจาก Arts Jap มาเป็น BBA จะเรียนเมเจอร์เป็น BIS ตอนนี้รหัส 501 แล้ว

จะยุ่งยากหรือเปล่า ไม่อยากเปลี่ยนไอดี