Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ถามเรื่องบัตรนักศึกษา+แอดวิชา

• 5 Replies
  • 2042 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Dek abac

• Guest
คือตอนที่ผมไปถ่ายรูปพี่เขาบอกให้ไปเปิดกรุงศรีอะ มันคือบัตรนักศึกษาใช่ไหม แล้วไปทำได้เลยรึเปล่าหรือต้องรอประกาศแล้วค่อยไปทำ

อีกเรื่องคือ ผมอยูปี 1 551 ครับ แล้วตอนนี้เรียน intensive eng+เลข +buslaw +comthai อยู่ แล้วผมสามารถไปแอดวิชาเพิ่มวันที่11 ได้หรือเปล่า ถ้าได้ทำที่ไหนอะ หัวหมากหรือบางนา พอดีวันนั้นผมมีเรียนด้วย

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
- ทำได้เลยครับ บัตรนักศึกษาจะเป็น ATM ได้ด้วย
- add ได้ครับ ถ้ามีเรียน หาเวลาช่วงว่างไป ทำได้ทั้ง 2 ที่ครับ บางนาไปที่ MSE ชั้น 1

*

buzzbee

• Jr. Member
  • **
  • 6
วันนี้พึ่งไปทำบัตรมาเหมือนกันค่ะ 551 เค้าเปิดบัญชีให้ใหม่ อย่าลืมเอารูปไป 2 รูปนะคะ ในชุดนักศึกษานะ แล้วก็เงิน 500 จ้าาา รอประมาณ 1 เดือน
ส่วน add ให้เราไป add ได้เลยค่ะ ใช้บัตรกระดาษสีฟ้านั้นแหล่ะเป็น ID

*

fanggy

• Guest
คือว่าเราอยู่ 551 เหมือนกัน แต่เราถ่ายรูปแล้วที่หัวหมากวัธนไปจ่ายค่าเทอม  แต่ตอนนี้เรายังไม่ได้เปิดบัญชีของกรุงศรีเลย    เราต้องทำไงบ้างถ้าจะไปเปิดที่บางนาต้องเตรียมอะไรไปบ้าง  แล้วจะรอรับบัตรนักศึกษาได้เลยไหม

*

Dek abac

• Guest
คือว่าเราอยู่ 551 เหมือนกัน แต่เราถ่ายรูปแล้วที่หัวหมากวัธนไปจ่ายค่าเทอม  แต่ตอนนี้เรายังไม่ได้เปิดบัญชีของกรุงศรีเลย    เราต้องทำไงบ้างถ้าจะไปเปิดที่บางนาต้องเตรียมอะไรไปบ้าง  แล้วจะรอรับบัตรนักศึกษาได้เลยไหม
เราจขกทเองนะ เราพึ่งไปเปิดบัญชีมาเหมือนกัน เตรียมตัง 500 บาทครับ ส่วนรับบัตรเขาให้รับเดือนหน้าที่ธนาคารเพราะเรามาทำช้า

*

551xxxx

• Guest
ถ้ายังไม่ได้กรอกข้อมูลล่ะคะ คือว่าวันนั้นเขาบอกว่าคอมเจ๊งให้มาวันหลัง
แต่พอดีไม่ได้ไป จะต้องไปกรอกที่ไหนคะ