Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ทำไมไม่ติดเข็มกลัดที่ปกเสื้อ ??

• 4 Replies
  • 2590 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Zamba

• Guest
ตามทอปปิคเลยค่ะ  มีเพื่อนบอกว่ารุ่นพี่บอกว่าห้ามติดเพราะขายตัวหรอ?  :efb50fe2:

*

TREX

• Guest
จิงดิ

*

Iknow

• Guest
อยู่ปีสาม ยังไม่เหนเคยได้ยินเลย
แล้วก็ไม่เหนใครจะติดเลยด้วย

วันแรกๆที่มาเรียนก็ติดนะ
เหนในหุ่นติด
แต่เพื่อนทักว่า ติดทำไม ไม่มีใครเค้าติดกัน เลยไม่ติดเลย 555

*

Dek.AU--kuB

• SuperStar Member
  • 341
อันนี้ก็ไม่ทราบนะ แต่ผมเคยเรียนกับอ.ท่านนึงเล่าว่า อย่าติดเข็มทางด้านขวา (น่าจะเป็นเข็มมหาลัย เพราะอ.ก็บอกอยู่ว่า
ทำไมเด็กเอแบคต้องติดเข็มด้านซ้าย) เพราะเหมือนเป็นการส่งบอกว่าทำไซด์ไลน์ครับ... - -;;
แต่ผมแย้งไปนะว่าแล้วเด็กจุฬาฯล่ะ เข็มเค้ายังติดด้านขวาเลย (ผมมีเพื่อนเรียนจุฬาฯก็เห็นๆอยู่อ๊ะ)
อ.บอกเธอมั่วแล้ว ไปดูมาใหม่ เข็มเค้าก็ติดด้านซ้ายทั้งนั้น.... ผมขี้เกียจเถียงกลัวยาวเลยปล่อยตามเลยฮะ
ผมว่าบางทีลองกรองอะไรที่ได้ยินมาดีๆครับว่าจริงมั้ย...อย่างเคสผมเนี่ย อ.แหละที่มั่ว เพื่อนผมยังรู้เลย ตลกอ่ะ

*

Hello Kitty

• Hero Member
  • 155
เราว่ามาจากความขี้เกียจมากกว่า
แรกๆเราก็ติดนะ เราว่าสวยดีอ่ะ
หลังๆกระดุมแทบไม่อยากใส่ 555
เรื่องติดเข็ม=ไซไลน์ เราก็อยู่ปีสาม เพิ่งจะได้ยินแหละคะ -"-
ปล. คหสต.