Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ถามพี่ๆว่า art eng เรียนเกี่ยวกับอะไร จบมาทำอะไรค่ะ

• 3 Replies
  • 5517 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

id545

• Guest
อยากรู้เหมือนกาน ค่ะ

*

Panggie

• Guest
ขออนุญาตเข้ามาตอบในฐานะคนที่เพิ่งจบสดๆร้อนๆ แล้วกำลังเลือกงานอยู่นะคะ

พี่จบ Arts Eng : Marketing ตอนพี่ไปสมัครงานก็สมัครได้กว้างมากๆนะคะ

ทั้งด้านการตลาดที่จบไมเนอร์, เลขาฯ, Sales, Sales Coordinator, Management Trainee Program

แอร์โฮสเตส, receptionist, ฯลฯ คือ เยอะมากค่ะที่เป็นงานที่ใช้ภาษา หรือว่าเป็นงานที่เรียนรู้ได้ ไม่ใช่ความรู้เฉพาะสาขาเหมือนวิศวะหรือหมอ

น้องก็สบายใจได้นะคะว่าจะมีงานให้เลือกเยอะแน่นอน ตั้ังใจเรียน แล้วก็ลองหากิจกรรมในมหาลัยทำ รับรองว่าจบมาเลือกงานไม่ถูกกันเลยทีเดียว

สู้ๆนะคะ ^^