Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

คิดว่าหอไหน " หรู " สุด และหอไหน " คุ้มค่า " สุดครับตอนนี้

• 36 Replies
  • 35427 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

ท้าเลย

• Guest
มันเป็นตัวเลือกคับ รู้จักมั๊ย

ที่จริงพวกหอระดับ HI END มันก็มีอยู่ไม่กี่ที่หรอก วิวพอยน์ เดอะโค้ต บาโค้ต

ผมไม่อยากให้เอาไปเปรียบกับ คอนโด แบบ พรีมคอนโด นะ ห้องหอพักเช่าเดือนละ7-9พัน จะไปสู้คอนโดขายขาดห้องละล้านกว่าอัพ คงยากอ่ะ

จะเปรียบก้เปรียบกับหอพักด้วยกันดีกว่า ถึง จะมีบางคนเค้าปล่อยเช่าห้องคอนโดก้เหอะนะ

คืออยากให้ หอก้เทีบหอ คอนโดก้เทียบคอนโด ดีกว่านะ

ขอบอกว่า ห้องที่ quote viewpoint เทียบกับคอนโด ULIFE (เจ้าของเดียวกับภัทราภา) ได้แน่นอน วัสดุดีกว่าด้วยซ้ำ

ไม่เชื่อลองไปดูเอง

*

Rid-bba

• Professor Member
  • 52
ตอนนี้คงเป็น The Quote
แต่ปีหน้าคงเปลี่ยนแน่ เพราะสร้างใหม่กันเยอะจริงๆ
นับๆดูแล้วเยอะกว่าตึกของมหาลัยซะอีก

*

หอใกล้ดี

• Guest

*

♂...OilOffline®...☠

• SuperStar Member
  • 632
    • http://www.facebook.com/aumnaj
ต่างคนต่างมุมมอง

ส่วนตัวไม่ได้อยู่หอ เดินทางไปกลับตลอด......

รับประกอบคอมใหม่ อัพเกรดคอมเก่า ลงโปรแกรม สอบถามโทร 0809988706

*

KARK

• Guest
แล้ว****เข้ามาทำไม ไออ้วนดำ = =''

edited : กรุณาใช้ภาษาสุภาพด้วยนะคะ :0fbbf481:
« Last Edit: June 20, 2011, 10:57:45 PM by Mullika »

*

jinny

• Guest
แล้ว*****เข้ามาทำไมครับ คุณอ้วนดำ = =''

ไปด่าเค้าทำไมอะ

ปอลิง แต่อ่านแล้วก็ขำนะ 5555 >.<"
« Last Edit: June 23, 2011, 09:14:58 PM by Mullika »

*

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก

• Guest
ผมอยู่ preme ครับ ตอนนี้ ค่าห้องเดือนละ 8500 แต่คุ้มมากๆ เพราะห้องที่ผมได้ เจ้าของห้องเค้าลงพวก

เครื่องซักผ้า ราวตากผ้า เตาบิ้วอิน ที่ดูดควัน แล้วก็ โซฟาแบบใหญ่ๆไว้ให้หมดเลย เพราะตอนแรกเค้ากะซื้อให้ลูกอยู่เอง

แต่ลูกเค้าดันจะไปเรียนต่อต่างประเทศแทน เลยปล่อยเช่า ตอนแรกแกบอกจะเอาพวกเครื่องซักผ้า โซฟาออก แต่ไปๆมาๆ

คงขี้เกียจย้ายออกมั้ง เลยบอกยกให้ผมใช้ไปเลย ใจปล้ำมาก 555555555 ไม่รู้มีห้องอื่นเจ้าของเค้าลงทุนแบบนี้ป่าว

มันแล้วแต่เจ้าของห้องว่าลงอะไรในห้องไว้แบบไหน (พวกคอนโดมักแบบนนี้ แต่ละห้องไม่ค่อยจะเหมือนกัน เหอะๆ)

บังเอิญผมถูกหวยมั้ง ก๊ากกกกกกกก :07baa27a:

*

ดิว

• Guest
โน ออฟเฟ้น แต่สำหรับผม ยังเป็นแค่นักศึกษา แต่อยู่หอเดือนเป็นหมื่น ซื้อคอนโดห้องเป็นล้านไว้อยู่ไม่กี่ปี

มันสมควรแล้วหรอครับ? คนทำงาน หาเงินเองได้แล้วหลายๆคน เค้ายังอยู่กันเดือนนึงไม่กี่พันเองนะ

พวกคุณยังเรียนไม่จบเลยแท้ๆ ปล่อยให้ลูกใช้เงินฟุ่มเฟือยกันแบบนี้ ไม่รู้ว่า พ่อ แม่ ฉลาด หรือ ... นะ
เปนไรมากป้ะ? ไม่คิดบ้างว่า ที่เค้าซื้อเพราะ ไม่อยากเสียค่าเข่าห้องโดยไม่ได้อะไร นี่ซื้อทีเดียวเรียนก้อๆม่รุกี่ปี จบแล้วป่อยเช่า ได้อีกต่างหาก สมองมีแต่จะคิดอคติ ดีๆมีไม่คิดหรอก ปม?

*

ตี๋

• Guest
หอในมีชั้น 13 ด้วยหรอครับ ไม่รู้มาก่อนเลย เห็นลิฟมันมีปุ่มถึงชั้น12เองอะ ได้ยินว่าห้องชั้น13 ค่าห้องถูกมากจริงรึป่าวครับ

*

BESTYLEZ

• Guest
หอในที่ไหนมีดีๆบ้างครับ แล้วที่พูดๆกันมาทั้งหมดนี่หอนอกใช่มั้ยครับ?

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
หอในมีชั้น 13 ด้วยหรอครับ ไม่รู้มาก่อนเลย เห็นลิฟมันมีปุ่มถึงชั้น12เองอะ ได้ยินว่าห้องชั้น13 ค่าห้องถูกมากจริงรึป่าวครับ

มีครับ แต่เป็นชั้นรวม นอนรวมกันหมด เดือนนีงประมาณพันสองพันอะครับ จำไม่ได้

หอในที่ไหนมีดีๆบ้างครับ แล้วที่พูดๆกันมาทั้งหมดนี่หอนอกใช่มั้ยครับ?

ใช่ครับ หอในก็มีหอเดียวแหละ แต่แบ่งเป็นหอชาย หอหญิง และหอโรงแรม อันนี้มีอาจารย์พัก และนักศึกษาก็มีบ้าง

*

Ash

• Hero Member
  • 156
I'll be gladly to help :)
E-mail:      frozenblaze_05@hotmail.com
Facebook: frozenblaze_05@hotmail.com
Phone:      [=======secret=======]

*

มิ้น

• Guest
อยู่จริงห้องไม่เวร์คอะ ย้ายออกมาละเนี่ย แถมชอบมีเรื่องกันประจำ

*

bahahahaha

• Guest
หรูสุดนี่ไม่แน่ใจ แต่ถ้าคุ้มค่าสุด คิดว่าเป็นหอในนะ ค่ารถไม่เสีย ความปลอดภัยสูง มีร้านอาหาร แล้วก็7-11ด้วย

*

Banana Kang

• Jr. Member
  • **
  • 16
หอหรูสุดก็น่าจะเป็นพวกวิวพ้อยนะ แต่มันก็มีหลายที่อยู่ แต่หอที่คุ้มสุด เราว่าเอฟซีเนี่ยแหละ ถูกดี ห้องโอเค มีรถลูป ข้าวใต้หอก็อร่อย ครบดี