Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มีใครเคยเครียด ท้อแท้ สุดขีด จนอยากหนีไปไกลๆ มั่งป่ะครับ

• 49 Replies
  • 62282 Views

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

*

เจมส์

• Guest
เห้ย  พวกเดียวกัน   มาเข้าaucc  มานายมีรถขับนิ   อยากชิวเดี๋ยวพวกพี่จัดให้รับรองไม่มีเบื่อ   ไปซัดรถเล่นกัน  ไปจีบหญิง  ไปหม้อสาว  โอ้ว ชีวิต มีความสุข
อย่าไปเครียดมาก  เรื่องในชีวิตแม่งไร้สาระทั้งนั้น   เป็นผู้ชายเกิดมาทั้งทีอะ  คิดแค่ว่า กิน คี่ ปี้ เยี่ยว   แค่นี้จบ   เจอพวกพี่ได้ที่ตึกจอดรถชั้น1 ตรงแถวๆที่สุบบุหรี่  หรือไม่ก้เห็นใครติด สติกเกอร์ข้างหลังรถก้เข้าไปคุยเลย   พวกพี่ไม่ได้เลว ทราม อย่างที่คนหลายๆๆคน คิดว่า พวกขับรถวิ่ง แม่ง เหี้ย ทุก คน    พวกพี่ มีดีกว่าชมรมในมหาลัย เยอะกว่าที่น้องคิดอีก   บ้านพวกพี่แต่ละคนก้ไม่ต่างจากน้องหรอก บางคนพ่อแม่เลิกกัน พ่อด่าบ้างพ่อไล่ออกจากบ้านบ้าง   เขาก็รวมตัวกันอยุ่ที่นี่แหละ   เพราะฉะนั้นพี่เข้าใจความรู้สึกน้อง   พี่โดนมาก่อน    5555     ชีวิตมีไว้ให้ชิว     ชิวไปด้วยเรียนไปด้วย   อย่างงี้สิเรียกว่าหล่อ

*

523xxxx

• Professor Member
  • 60
^ ไปจีบหญิง ไปหม้อสาว... แน่ใจหรอว่ามีความสุขจริง? ทำไรคิดถึงหัวอกคนอื่นบ้างนะคะ

เห้ออ อยากให้กำลังใจค่ะ ชีวิตมีคุณค่านะคะ ทำอะไรให้มีค่า มีประโยชน์ดีกว่า
ตอนนี้ท้อ ก็พักก่อน ตั้งสติตั้งหลักให้ดีๆ ชีวิตคนเราไม่ได้ทุกข์มันทุกวันหรอกค่ะ ฟ้าหลังฝนงดงามเสมอ
อย่าท้อแล้วทำร้ายชีวิตตัวเองนะคะ อย่าปล่อยให้ความทุกข์มันดันให้เราหลงไปเดินผิดทาง ไปอย่ในที่อโคจร
ตอนนี้สำคัญที่ตั้งสติให้ดีค่ะ แล้วก็รักตัวเองให้มากๆ นะคะ สู้ๆๆ ขอให้โชคดีค่ะ

*

-*-

• Guest
เห้ย  พวกเดียวกัน   มาเข้าaucc  มานายมีรถขับนิ   อยากชิวเดี๋ยวพวกพี่จัดให้รับรองไม่มีเบื่อ   ไปซัดรถเล่นกัน  ไปจีบหญิง  ไปหม้อสาว  โอ้ว ชีวิต มีความสุข
อย่าไปเครียดมาก  เรื่องในชีวิตแม่งไร้สาระทั้งนั้น   เป็นผู้ชายเกิดมาทั้งทีอะ  คิดแค่ว่า กิน คี่ ปี้ เยี่ยว   แค่นี้จบ   เจอพวกพี่ได้ที่ตึกจอดรถชั้น1 ตรงแถวๆที่สุบบุหรี่  หรือไม่ก้เห็นใครติด สติกเกอร์ข้างหลังรถก้เข้าไปคุยเลย   พวกพี่ไม่ได้เลว ทราม อย่างที่คนหลายๆๆคน คิดว่า พวกขับรถวิ่ง แม่ง เหี้* ทุก คน    พวกพี่ มีดีกว่าชมรมในมหาลัย เยอะกว่าที่น้องคิดอีก   บ้านพวกพี่แต่ละคนก้ไม่ต่างจากน้องหรอก บางคนพ่อแม่เลิกกัน พ่อด่าบ้างพ่อไล่ออกจากบ้านบ้าง   เขาก็รวมตัวกันอยุ่ที่นี่แหละ   เพราะฉะนั้นพี่เข้าใจความรู้สึกน้อง   พี่โดนมาก่อน    5555     ชีวิตมีไว้ให้ชิว     ชิวไปด้วยเรียนไปด้วย   อย่างงี้สิเรียกว่าหล่อ

เอ่อ คือ au car club นี่เป็นศุนย์รวมเด็กมีปัญหาหรอคับ?

*

pollynaka

• Professor Member
  • 58
คือเราก็เครียดนะ เครียดกับคะแนนอ่าา เกรดไม่ถึง 2.5 ด้วย

*

na

• Guest
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆๆๆๆๆ :)

หลังฝน ฟ้าต้องสดใสครับ อิอิ

*

..........

• Guest
อย่าไปเครียดมาก  เรื่องในชีวิตแม่งไร้สาระทั้งนั้น   เป็นผู้ชายเกิดมาทั้งทีอะ  คิดแค่ว่า กิน คี่ ปี้ เยี่ยว   แค่นี้จบ   เจอพวกพี่ได้ที่ตึกจอดรถชั้น1 ตรงแถวๆที่สุบบุหรี่  หรือไม่ก้เห็นใครติด สติกเกอร์ข้างหลังรถก้เข้าไปคุยเลย   พวกพี่ไม่ได้เลว ทราม อย่างที่คนหลายๆๆคน คิดว่า พวกขับรถวิ่ง แม่ง เหี้* ทุก คน    พวกพี่ มีดีกว่าชมรมในมหาลัย เยอะกว่าที่น้องคิดอีก   บ้านพวกพี่แต่ละคนก้ไม่ต่างจากน้องหรอก บางคนพ่อแม่เลิกกัน พ่อด่าบ้างพ่อไล่ออกจากบ้านบ้าง   เขาก็รวมตัวกันอยุ่ที่นี่แหละ   เพราะฉะนั้นพี่เข้าใจความรู้สึกน้อง   พี่โดนมาก่อน    5555     ชีวิตมีไว้ให้ชิว     ชิวไปด้วยเรียนไปด้วย   อย่างงี้สิเรียกว่าหล่อ

เอ่อ คือ au car club นี่เป็นศุนย์รวมเด็กมีปัญหาหรอคับ?

au car club นี่เป็นศุนย์รวมเด็กมีปัญหาหรอคับ?
-ไม่ใช่แน่นอนคับ AUCC รักกันเหมือนพี่น้องใครมีปัญหาอะไรก็จะช่วยเหลือกันคับ
-ที่น้องเค้าพูดไปน่าจะพูดเล่นนะคับ เค้าน่าจะหมายถึง AUCCตอนรับทุกคนมากกว่าคับ
-แล้วเรื่องจีบหญิง หม้อสาว นี้เป็นเรื่องของแต่ละบุคคลคับ ไม่ได้มีความเกียวข้องกับAUCC แม้แต่น้อย เพราะ AUCC เป็นการรวมตัวกันของคนรักรถคับ พวกเราเหมือนเป็นอีก1ครอบครัว มีอะไรก็ช่วยเหลือกัน
ถึงเจ้าของ topicนะคับ สู้ๆๆนะคับ ชีวิตมีขึ้นมีลง ซักวันมันต้องเป็นของเราคับ

*

BU OF MUD

• Guest
    คุณเจมส์ครับ ถ้าคุณเป็นหนึ่งในสมาชิกของ AUCC ผมขอให้คุณทำความเข้าใจใหม่ด้วยนะครับ

ผมก็ไม่เห็นด้วยกับที่คุณพูดนะครับ ในเรื่องลบๆ เช่นครอบครัว

อันนี้ผมมองว่าเป็นเรื่องส่วนตัวของแต่ละบุคคลนะครับ ไม่มีใครมีสิทธิ์ก้าวก่ายชีวิตใคร

จนกระทั่งเจ้าของปัญหานั้นๆ อาจจะนำมาให้เพื่อนๆใน AUCC ช่วยแก้ปัญหา ถึงกระนั้น ปัญหาชีวิตนั้นไม่ได้

เกี่ยวข้องกับการรวมตัวของพวกเราใดใดทั้งสิ้น พวกเรารวมตัวกันด้วยจุดประสงค์เดียวคือ ชอบรถเหมือนกัน

อยู่ด้วยกันแล้วสนุก เช่นทริปบางแสน Supercar Thailand พวกเราก็เมาในที่พักตอนกลางคืน พอตกเช้าก็ดูรถแข่ง

พวกผมไม่เคยรวมตัวกันไปจีบหญิงหรือม่อสาวนะครับ สุดท้ายนี้คุณไม่มีสิทธิ์ไปพาดพิงถึง Club อื่นๆในมหาลัยอย่างเด็ดขาด

ไม่มีใครดีกว่าใคร แค่เราชอบไม่เหมือนกัน เข้าใจ image ของ AUCC ใหม่ด้วยนะครับถ้ายังอยากจะอยู่ร่วมกันต่อไปอย่างสงบ

(a04)

*

อิอิ

• Guest

au car club นี่เป็นศุนย์รวมเด็กมีปัญหาหรอคับ?
-ไม่ใช่แน่นอนคับ AUCC รักกันเหมือนพี่น้องใครมีปัญหาอะไรก็จะช่วยเหลือกันคับ
-ที่น้องเค้าพูดไปน่าจะพูดเล่นนะคับ เค้าน่าจะหมายถึง AUCCตอนรับทุกคนมากกว่าคับ
-แล้วเรื่องจีบหญิง หม้อสาว นี้เป็นเรื่องของแต่ละบุคคลคับ ไม่ได้มีความเกียวข้องกับAUCC แม้แต่น้อย เพราะ AUCC เป็นการรวมตัวกันของคนรักรถคับ พวกเราเหมือนเป็นอีก1ครอบครัว มีอะไรก็ช่วยเหลือกัน
ถึงเจ้าของ topicนะคับ สู้ๆๆนะคับ ชีวิตมีขึ้นมีลง ซักวันมันต้องเป็นของเราคับ
พวกผมไม่ใช่เด็กมีปัญหานะครับ ถึงคนภายนอกจะดูว่าเรากวนบาทา สันดานสุนัข แต่พอมีปัญหาเราช่วยเหลือกันมากกว่าคนอื่นที่บอกว่ากลุ่มตัวเองดีหนักดีหนาเสียอีก

ส่วนเรื่องเรียนพวกผมก็ไม่มีปัญหานะ ผมว่าผมก็เรียนเก่งพอตัว >_<

*

อาม๊อยจอยก๊อก

• Guest
ลองสวดมนต์ดูสิครับ พระคาถาชินบัญชรวันละ 9 จบ ถ้าสวดเป็นประจำทุกวัน เราจะรู้สึกดี มันจะรู้สึกว่าสิ่งใดควรทำไม่ควรทำ ควรคิดไม่ควรคิด ลองสวดดูครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

*

กึด

• Guest
ทุกอย่างมีทางออก แต่ถ้าหาทางออกไม่ได้ก็ให้ไปออกทางเข้า เอ๊ย !!! ไม่ใช่

แต่ผมว่าก็ถูกแล้วนะ  เอ่อ เข้าไปได้ยังไงอะ ก็ออกทางนั้นแหละ
อย่างเช่น เข้าไปอยู่ในสภาวะปัญหา เนื่องจากไปด่าแม่
ก็กลับไปขอโทษแม่ซะ ก็จะดีเอง เข้ามาทางไหนก็กลับไปทางนั้นแหละ เชื่อสิ

แต่ถ้ามันทนกับปัญหาไม่ไหวแล้วจริงๆ อยากจะแนะนำให้แบบนี้นะ...
"ถ้ามันไม่ไหวแล้วจริงๆ ก็ให้ทนให้ไหวซะ"

เอ้าา.. งง !!! ชั่งเหอะ ไม่ต้องสนใจหรอก เมา

:a03cbf1e:

*

nunha

• Guest
เราก็มีปันหาครอบครัวเหมือนกัน เราไม่ได้เรียนหนังสือมา3ปีแล้ว แล้วตอนนี้เราก้ต้องทำงานอยากจะเก็บเงินไว้เรียน เราทำงานได้เงินเดือนละหมื่น แต่เพราะเรามีพี่ชายแม่จึงเก็บเงินเราไปส่งให้พี่ชายเรียน เราจะได้ใช้ก้แค่พันสองพันต่อเดือน เรากับแม่มักจะมีปากเสียงกันเรื่องเงินนี่แหละ เพราะเราไม่มีเงินเก็บเลย อยากจะได้อะไรแต่ละทีก้ต้องรอโบนัสออก ทุกวันนี้เราไม่มีความสุขเลยบางทีก้คิดอยากตายหรือนี้ไปให้ไกลๆเหมือนกัน เราเหมือนไม่มีใครรักเราอ่ะ พี่ชายกับเราก้ไม่ค่อยถูกกันเกลียดกันด้วยซ้ำทะเลาะกันตลอด มันชอบดูถูกเราด่าว่าโง่ ด่าว่าเหี้ย ทั้งๆที่เงินที่มันเรียนก้เปนเงินจากการทำงานของเรา เราเหนื่อยจิงๆ ทำไมแม่ไม่เคยถามเราเลยว่าเราเหนื่อยไหม ทำงานเปนไงบ้าง เราก้คนเราก้เหนื่อยเปน บางทีเราพูแต่เราขอโอกาสอีกครั้งดอะไรไปเหมือนแม่จะไม่ฟังเราเลย ไม่เคยเข้าใจอะไรเลย ถ้าถามว่าแม่เราเปนคนยังไงเราตอบได้เลยว่าเหนแก่ตัว เรารู้เราผิดที่ไม่เรียนแต่เราขอแค่เข้าใจเราบ้าง    พอแค่นี้แหละที่เข้ามาในกระทู้นี้ได้ก้เพราะอยากไปให้ไกลๆนี่แหละ

*

พี่บี้ จิตตก

• Guest
ธรรมะ ช่วยได้้ จริงจริง จากใจ ลองดู อันนี้ของตายนะเราว่า พี่บี้รุ้ พี่บี้สัมผัสได้ ใครจิตตกพี่บี้ช่วยได้ 55

*

Vivid

• SuperStar Member
  • 239
ผมเข้าใจความรู้สึกนะ ไม่รู้จะบอกยังไงดี ผมรู้ดีว่าถ้าอยู่ในจุดที่คุณยืนมันเหมือนไม่มีทางออกกแล้ว ปัญหารุมเร้า

แต่จิงๆแล้ว มันมีอยู่ และถ้าคุณผ่านมันไปได้ คุณจะแข็งแกร่งขึ้นอีกเยอะครับ

*

FFC

• Guest
:หนูก่เป็นเหมือนกัน หนูใม่มีพ่อแม่ หนู้เรียนอยู่มี 4 ที่จังหวัดนึงแรวอาก่พาหนูมากระทันหันทำให้หนูไม่ได้เรียนต่อ หนูเครียดมา แค่เรื่องที่อาเจอยาคุมในกระเป๋าหนูแค่นี้เอง หนูไม่ได้ทำอะไรผิด แต่ทำมัยต้องตัดอนาคตกันแบบนี้ เครียดมากค่ะ คับที่อยู่ง่ายคับใจอยู่ยากจิงมั้ยค่ะ ? หนูอยากจะหนีไปให้ไกลๆ ใม่อยากให้มีใคมาตาม :33c4b951

*

เด็กวิทย์

• Guest
ตอนนี้เครียดมาก การบ้านเยอะ สอบอีกมากมายหลายวิชา วิจัยจบ ก็ต้องทำ ทุกอย่างเยอะไปหมด เหนื่อยเครียดท้อ เฮ้อ เฮ้อ เฮ้อ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นอนไม่หลับวิจัย ไม่เสร็จ เหนื่อยมาก เฮ้อออออออออออออออออออออออออออออออออออ อยากร้องไห้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :d33561e9: