Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มีใครเคยเครียด ท้อแท้ สุดขีด จนอยากหนีไปไกลๆ มั่งป่ะครับ

• 49 Replies
  • 62281 Views

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

*

Soliloquizer

• Hero Member
  • 161
เป็นกำลังใจให้ครับ เดี๋ยวอะไรๆก็ต้องดีขึ้นครับ เชื่อผม ;)

*

ข้างใจ

• Guest
ปัญหามีไว้ให้แก้ครับ จขกท.

ผมเองก็มีปัญหามากมายเหมือนกัน เรื่องเงิน เรื่องที่บ้าน เรื่องเพื่อน
บางอย่างแก้ได้ก็แก้ไป บางอย่างแก้ไมได้ก็ปล่อยวาง
ค่อย ๆ แก้กันไปครับ

ท่องไว้ครับ "พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว.. ลุกมาสู้ใหม่.. หมดแรงก็พัก.. มีแรงก็สู้ให้สุด.."

เป็นกำลังใจให้ครับ
แล้วก็อย่าคิดฆ่าตัวตาย มันไม่ใช่ทางออกครับ

คิดซะว่า.. สิ่งทีคุณเจอในวันนี้
มันจะทำให้คุณแข็งแกร่งขึ้น มีภูมิคุ้มกันมากขึ้น..

อนาคต คุณอาจจะมองย้อนกลับมาตรงนี้
เออ.. ชีวิตกูก็เคยผ่านเรื่องร้าย ๆ มาแล้วนะ
บางทีมองย้อนกลับมา อาจจะขำก็ได้ครับ ว่าเรื่องแค่นี้เรื่องเล็กน้อยก็ได้นะครับ

สู้สู้ครับ ให้กำลังใจ จขกท. ค้าบ 5555   :332f960b:
^^

*

เอวี่

• Guest

คาดว่า จขกท ยังไม่เคยตาย แต่ยังไงก็ดีแล้วที่ จขกท ใจไม่ถึงพอจะฆ่าตัวตาย เราตอบในฐานะคนมีประสบการณ์ ขอบอกว่ามันไม่สนุกเลยนะคะ

คือเราเคยตายไป 10 กว่านาทีค่ะ...

*

จียอน

• Guest
อยากรู้ความเห็นข้างบนอ่ะค่ะ เป็นอะไรอ่ะคะ ถึงหยุดหายใจไปช่วงนึง

*

nn

• Professor Member
  • 76
สู้ๆๆนะ เชื่อซื เราไม่ใช้คนที่แย่ที่สุดหร๊าก มีคนแย่กว่าเรา เค้ายังเข้มแข็งและลุกขึ้นสู้ได้ มันก็แค่สิ่งที่จะทำให้เราเป็นคนที่เข้มแข็งในวันข้างหน้า นะ ชีวิตมีคุณค่า ใช้มันให้ดี อย่างน้อยก๊มีหลายๆๆคนที่ นาย ไ่ม่รู้จัก มาช่วยกันให้กำลังนายนะ ขนาดเรายังไม่รู้จักนาย ยังเป็นห่วงและเห็นว่าชีวิตนายมีค่า นายเองก็รักตัวเองมากๆๆ นะ

*

nutkabpom

• :D
  • SuperStar Member
  • 303
    • nkp.im
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็เคยอารมณ์เดียวกับจขกท. ผมออกจากมัธยมตอนม.5 เพราะมีปัญหาหลายๆ อย่าง

เรื่องเพื่อน เรื่องอาจารย์ เรื่องเรียนด้วย ช่วงนั้นผมเคว้งคว้างมาก ไปโรงเรียนบ้างไม่ไปบ้าง ถ้าไปก็ไปเที่ยงๆ

ไปนั่งดูรถไฟ เหงาๆ บ้าง ไปเดินเล่นให้อาหารนกพิราบบ้าง ให้จิตใจมันสงบ ผมคิดได้แล้วก็กลับไปตั้งใจเรียนใหม่

เข้าไปเรียน กศน. จบมาได้วุฒิ ม.6 มาก็มาสมัครเอแบคเลย เพราะหวังจะได้งานดีๆ ทำ จะได้ไม่น้อยหน้าคนอื่น

ตอนนี้ผมก็พอเรียนได้ครับ เรื่อยๆ ตั้งใจเรียนในห้อง ขยันๆ เข้า เดี๋ยวอะไรที่มันไม่ดีๆ ก็ผ่านไปเองครับ

:fea27916: สู้ๆ ครับ

*

ต่อยดังโป้ง

• Guest
ปัญหา กับ มนุษย์ มันเป็นของคู่กัน บางทีมันก็เข้ามาหาเรา บางทีเราก็วิ่งไปหามัน ต่อให้หนีจนตาย ยังไงก็หนีไม่พ้น เพราะงั้นก็พุ่งชน ซัดกับมันตรงๆไปเลยสิครับ

*

ผมเอง

• Guest
ขอบคุณสำหรับกำลังใจ และคำแนะนำดีๆของเพื่อนๆพี่ๆชาวเอแบคทุกคนเลยครับ มีประโยชน์มากๆเลย ผมตัดสินใจแล้วว่าเทอมนี้คงจะดรอปเรียน แล้วไปอาศัยอยู่บ้านญาติที่ต่างจังหวัด สงบจิตใจซักระยะหน่ะครับ

ขอให้ทุกๆคนได้รับแต่สิ่งตอบแทนดีๆเข้ามาในชีวิตนะครับ (thx)

*

Pipi

• Guest
ดีแล้วค่ะ เราเชื่อในการตัดสินใจของคุณนะ บางทีได้สงบจิตสงบใจบ้างอะไรคงดีขึ้นจริงๆ เรายังอยากทำแบบนั้นเลยค่ะ

*

PL_Wonderful

• 277
  • Arts,Chinese
ตอนที่เรามีเรื่องไม่สบายใจจะชอบเปิดเพลงนี้ฟังเสมอเลย  :f449b82c: เพลงนี้โดนทุกประโยคจริงๆ :4fd9f2d3:

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง

เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เผ้ารอ

---

น้ำตาที่ไหลย่อมมีวันจางหาย หากไม่รู้จักเจ็บปวด ก็คงไม่ซึ้งถึงความสุขใจ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=QE4wIFiV-6w[/youtube]

<a href="http://www.facebook.com/tanyatiffy">~ My Facebook ~</a>

*

Aom...

• Guest
เป็นกำลังจัยหั้ยอีกคนนะค่ะ อย่าท้อนะ อย่าเคลียกับปันหาทุกอย่างที่มันเข้ามา
ถือว่ามันแค่เข้ามาทดสอบเราเท่านั้นเอง ถ้าเราผ่านตรงนี้ปัยด้าย กก็จาดีขึ้นเองแหละ
" ฟ้าหลังฝนย่อม สดใสกว่าเสอม "   เราว่าว่างๆๆๆๆ ลองหัน ปันทามบุญที่วัดบ้าง  
เพื่อจัยเราจาด้ายสงบ ม่ายต้องฟุ้งซ่านอีก เราว่ามันน่าป็นทางออกที่ดีนะ  
เพาะเวลาเรามีปันหา เราก้เข้าสัดทามบุญ แล้วมันก็ดีขึ้นจิงๆๆๆๆๆๆ

*

bowlchan

• 355
เราพอจะเข้าใจความรู้สึกของคุณจขกท.นะคะ เพราะเราเองก็เคยมีอาการคล้ายๆคุณ
เพียงแต่เราไม่ได้มีสาเหตุจากเรื่องครอบครัวน่ะค่ะ
ตอนเราอยู่ปี 2 เรากลุ้มใจเรื่องเรียนมาก ยอมรับเลยว่าเครียดมากถึงขนาดแอบไปนั่งร้องไห้คนเดียวที่ห้องสมุดบ่อยๆ
และบางทีเดินๆอยู่น้ำตาก็ไหลเอง ในหัวคิดแต่เรื่องให้เครียดอยู่ตลอดเวลาจนไม่อยากไปเรียนเลย ไม่อยากเจอใคร
อยากอยู่คนเดียว ไม่กล้าปรึกษาเรื่องเรียนกับที่บ้านด้วยเพราะกลัวที่บ้านจะกังวลไปกับเราอีก
ตอนนั้นเราเครียดจนทนไม่ไหวเลยตัดสินใจโทรศัพท์ไปปรึกษาที่โรงพยาบาลศรีธัญญาเลยล่ะค่ะ
(โดนบอกให้เข้าไปหาที่โรงพยาบาลด้วย แต่เราไม่กล้าไปอะค่ะ เลยไม่ได้ไป = =;)

ที่พิมพ์บอกมาทั้งหมดแค่ต้องการจะบอกว่า
คนเรา(แทบ)ทุกคนย่อมมีวันที่รู้สึกแย่แบบนี้กันทั้งนั้นล่ะค่ะ
เมื่อรู้สึกแย่มากๆ วิธีแก้ไขที่ดีที่สุดคือระบายมันออกมา มันอาจไม่ได้ช่วยอะไรมาก
แต่อย่างน้อยมันก็จะทำให้เธอโล่งใจขึ้นนะคะ
เราเชื่อว่า เธอจะต้องก้าวผ่านช่วงเวลาอันเลวร้ายนี้ไปได้แน่ๆ
เป็นกำลังใจให้นะคะ

*

~*JoobJang*~

• Hero Member
  • 150
เรียน เอแบค ยากจัง -*- 55555

*

orkid

• Professor Member
  • 72
    • http://www.facebook.com/orkids
ทุกปัญหามีทางออกครับ ใจเย็นๆ

แต่ถ้าปัญหาไหนไม่มีทางออก มันก็ไม่ใช่ปัญหา

เราทำอะไรไม่ได้ก็ไม่ต้องไปแบกไว้ให้ปวดหัวครับ
"โอกาสไม่ได้วิ่งเข้าหาคุณ คุณต้องวิ่งเข้าหาโอกาส อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งก็ต้องขยัน"