Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เกิดอะไรขึ้นครับ ณ. viewpoint วันนี้ ข่าว taxi ยิงกันตาย จริงหรอครับ

• 20 Replies
  • 6852 Views

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

*

iPaddy13

• Sr. Member
  • 34
น่ากลัวจิงๆเลยพวกนี้อ่ะ เปนไปได้ก้ออยุ่ห่างๆจาก taxi นะคับ

ใช้บริการรถ loop ยังดีกว่าคับ

*

501 เรียนรู้แจ้ง

• Guest
บางทีเราก็รู้สึกว่ามหาลัยเมินเฉยต่อสิ่งที่เกิดขึ้นนอกรั้วมหาลัยมากไปนะ ไม่ว่าจะเรื่องม็อบ เรื่องการเมือง วันหยุด การเดินทาง ความปลอดภัย หอพัก ถนน บลา บลา แม้กระทั่งตัวนักศึกษาอย่างเราๆบางทียังรู้สึกว่าเขาไม่แคร์เลย

เห็นด้วยค่ะ.. ความปลอดภัยของนักศึกษาอยู่ที่ไหน?
แม้แต่การจัดการเรื่องรถราภายในมหาลัยยังไม่ใส่ใจเลย
ดูแถวๆ ที่ขึ้นรถตู้สิ.. วันทีแ่ดดออก รถวิ่งผ่านฝุ่นตลบ
ตลบมาเป็นปี.. ไม่คิดจะทำอะไรก่อนเลย
(คงกะรอสร้างตึกเสร็จทีเดียว แต่... เมื่อไหร่? เห็นสร้างตึกนี้เสร็จ สร้างตึกโน้นต่อตลอด เด็กก็ดมฝุ่นไปเรื่อย)

วันไหนแดดไม่ออกฝนตก.. งานเข้ากว่าเดิม จากฝุ่นตลบเป็นน้ำขังเปียกแฉะ พื้นโคลนบ้าง ทรายเปียกๆ ลื่่นๆ
เหยีบบแล้วมันวืดๆ ก็มี... รองเท้าเลอะเทอะไปหมด

เอแบคบางทีดีแต่สร้างภาพ ผักชีโรยหน้าจริงๆ -* -  (ไม่อยากด่านะ แต่รู้สึกแบบนั้นจริงๆ)
facility ดีๆ มีไว้เปิดให้ visitor เข้าชมอย่างเดียว เด็กไม่ค่อยมีสิทธิได้ใช้หรอก
มีไว้โชว์แขกมากกว่า..  

เอ๊าาา ตั้งกะเรียนเอแบคมาเคยมีโอกาสได้เข้าไปเห็นโบสถ์กันที่ครั้งงง?
ans =  ครั้งเดียวค่าา วันถ่ายรูปซ้อมรับปริญญาเพื่อนนนนน

เฮ้อออ รักสถาบันที่เรียนนะ แต่บางทีเค้าควรจะใส่ใจเด็กให้มากกว่านี้บ้าง

*

we

• Guest
อย่าโทษ abac เลยครับ แท็กซี่มีปืนแล้วหมาลัยผิดก็ฟังดูยังไงๆ อยู่   แต่อยากบอกแบบนี้ครับว่า   เน้น>> "ตำรวจนั่นแหละตัวเหี้ย"

*

iB

• Guest
ทำไมตำวรจสนบางบ่อ ไม่ไช่บางเสาธงหรอ

*

oko

• Guest
อันตรายมาก จุด นี้ ไม่กล้าพักเลย.......เจ้ย

*

BESTYLEZ

• Guest
ทำไมได้ยินแต่เอแบคไม่ดีๆทั้งนั้นเลย ชักจะเซ็งๆละ