Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

นอนห้องเดียวกับแฟนนี่เสียหายมากหรอคะ

• 56 Replies
  • 61275 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

จะบ้าตาย

• Guest
เรื่องของเรื่องคือ ตอนนี้เราอยู่ภัทราภา ซึ่งเป็นห้องที่บ้านเราซื้อไว้ให้พี่เราอยู่ แต่ตอนนี้พี่จบไปแล้ว เราเลยมาอยู่แทน
แล้วซักพักก็มีเพื่อนเรามาอยู่ด้วย เพื่อนผู้หญิงนะ เราก็อยู่กับมันมาถึงตอนนี้3ปีแล้ว ก็สนิทกันอยู่
เราเองก็มีแฟน คบกันมาตั้งแต่ปี1 ตอนนี้ปี3 แล้ว แฟนเราก็มานอนด้วยเป็นพักๆ ทีนี้แฟนเราเค้าจะย้ายมาอยู่หอเราก็อยากให้เค้ามาอยู่กับเราสิ จริงมั๊ย
แฟนเรา เค้าก็อยากอยู่กับเรา แต่เค้าไม่กล้าพูดกับเมทเรา เราก็เลยไปบอกมันเอง พยายามอธิบายให้มันเข้าใจ
ทีนี้รูมเมทเราเป็นบ้าไรขึ้นมาไม่รู้ บอกแต่ว่าเราไล่มัน ต่างๆนาๆ เห็นค_ยดีกว่าเพื่อน! บอกเรา กะหรี่มั่ง ไรมั่ง
แล้วก็ทำตาขวางใส่แฟนเราตลอด พูดจิกแรงๆมั่ง เช่น "ไปเอากันให้พอนะ ไม่มีกูอยู่ขัดพวกมืงแล้วนี่"
ปกติไม่เคยเห็นมันเป็นอย่างนี้เลย คือเมทเราออกจะเป็นคนเรียบร้อยด้วยซ้ำ เราเสียความรู้สึกมากๆเลย
ตอนนี้เรากับเมทแทบไม่คุยกันแล้ว เดี๋ยวพอเปิดเทอมเมทเราก็จะมาเก็บของออก เราก็รู้สึกไม่ค่อยดีเลย
เพราะมันก็เป็นเพื่อนที่ดีแล้วก็สนิทกับเรามากๆ ตอนนี้เราไม่รู้จะทำยังไงดีแล้ว ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้ ช่วยเราหาทางออกหน่อยเถอะคะ

*

คล้ายกัน

• Guest
เราก็เข้าใจเธอนะ เพราะเราก็อยู่กับแฟน  คบมา4ปีแล้ว  อยู่ด้วยกันทุกวัน แต่ไม่เคยมีอะไรกัน

อยากมากก็กอด จูบอะไรแค่นี้ แต่ทำยังไงได้คนอื่นเค้าก็มองไม่ดีเป็นธรรมดา

จะบอกว่าผู้หญิงอยู่กับผู้ชายสองต่อสองแล้วไม่มีอะไรกัน คงไม่มีใครเชื่อ ไม่แปลกหรอกค่ะ

แต่ก็อยากจะบอกให้คนอื่นรู้ว่าอย่ามองคนที่ภายนอก คนบางคนเรียบร้อยแอ๊บแบ๊ว แต่ความจริงแล้วตรงข้าม

แต่บางคนไม่ได้แรงอะไรมาก อยู่หอกับแฟนแต่ไม่เคยมีอะไรกันก็มีค่ะ  โลกเรามันมีคนทุกแบบแหละค่ะ

ในเมื่อเราไม่ได้เป็นแบบนั้น ก็ไม่ต้องคิดมากนะคะ ไม่ต้องเอาคำที่คนอื่นด่าว่ามาคิดมากหรอกค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ  อย่าคิดมากค่ะ อยู่ที่นี่แค่เรื่งเรียนก็เครียดพอแล้ว มามีเรื่องอื่นให้คิดไม่ตกอีก เดี๋ยวไม่มีกำลังใจจะเรียนต่อ T_T

*

F

• Guest
ผมก็นอนห้องเดียวกับแฟน ไม่เคยมีปัญหานะคับ พ่อแม่เห็นยังไม่ว่าเลย

แต่แฟนผมเป็นผู้ชายอะ :d16c4689:

*

boboverlord

• SuperStar Member
  • 436
  • BBA, Finance, 521xxxx
    • My facebook page
.................................
Through The Killing Fields of Life, Survival and Adversity in Moonflowers<br />

*

555555

• Guest
ต้องเปิดใจคุยกันแหล่ะ ว่าจะแก้ปัญหายังไง ใจร่มๆเป็นเมทเป็นเพื่อนกันอย่าให้่มองหน้ากันไม่ติดจะดีกว่านะ

*

101

• Guest
ภ้าเมทคุณหน้าตาผ่าน หุ่นนางแบบ บอกให้เมทคุณมานอนกับผมก็ได้ครับ ตอนนี้ผมอยู่คนเดียว ผมยินดีครับ :4412144b:

*

ห่วงเด็กไทย

• Guest
เมทของคุณป่วยรึเปล่า เเค่นี้ทำเป็นเรื่องใหญ่ เข้าใจยากจริงจริง AMEN

*

456

• Guest
จากที่อ่านมานี่คุณไล่เพื่อนคุณออกจากห้องได้อย่างเห็นแก่ตัวมาก แต่ก็อย่างว่า ห้องของคุณ ชีวิตของคุณ เค้าก็คงทำได้แค่ด่าให้สาสมใจ คุณลองคิดดูว่าถ้าพี่สาวคุณจะเอาห้องเขาคืนไปอยู่กับแฟน แล้วคุณต้องย้ายออกไปหาหอใหม่คุณจะรู้สึกยังไง

*

Hachi_go

• Hero Member
  • 131
  • Ikmubmik forever ^////^
เพื่อนเค้าคงรู้สึกว่า อยู่ไปก็เป็น กขค ไง แล้วก็อะไรๆ มันก็ไม่เป็นส่วนตัวเหมือนแต่ก่อนแล้ว เพราะมีผู้ชายมาอยู่ด้วย อึดอัด ด้วย
ถ้าเป็นเราก็รู้สึกอึดอัด จริงๆนั่นแหละค่ะ เผื่อวันไหนเธอเกิดอยากจู๋จี๋ กันขึ้นมา แล้วเพื่อนเธอจะรู้สึกยังไงล่ะ (หมายถึง กอด จูบ อะนะ)
เพราะงี้เพื่อนเธอเลยรู้สึกโกรธ และ งอน แต่ คำพูดจาของเพื่อนเธอมันก็ แรงไป นะที่ว่า เห็น จุดจุดดีกว่าเพื่อน อะ
ถ้าจะอยู่กับแฟน ก็แยกกันไปอยุ่สองคนเลยดีกว่าค่ะ (เปล่าสนับสนุน นะ แค่ แสดงความคิดเห็น)

และถ้าพ่อแม่ เพื่อนเธอรู้ว่า รูมเมทพาผู้ชายมานอนในห้องด้วย เค้าก็ไม่ยอมให้ลุกเค้าแชร์ห้องกับเธอเหมือนกันแหละจ้า
เอาใจเขามาใส่ใจเรา น้าจ๊ะ

ตัดสินใจกัน ดีๆนะ ^^

*

จขกท

• Guest
เราแค่อยากระบายหน่ะค่ะ เครียดมาก
จะว่าไล่ก็ได้ แต่เราก็พูดดีๆกับเค้า ไม่ได้ถีบหัวส่งซะหน่อย
เราก็แค่อยากอยู่กับแฟนเรา แฟนเราก็อยากอยู่กับเราตั้งนาน ตั้งแต่ปี1แล้ว
แต่เค้าเกรงใจเมทเรา เลยไม่พูด ก็อยู่คนเดียวมาตลอด
โอ้ย จะบ้าตาย ตอนนี้มันเหมือนต้องให้เลือก เพื่อน/แฟน จะเอาทั้งคู่ไม่ได้เลยอ่ะ บ้าเอ้ย

*

Prem

• Guest
your friend should come 1st because, she stayed with you before him :)

*

จขกท

• Guest
คือถ้าเราไม่ติดที่เราเป็นเจ้าของห้องนะ เราคงย้ายไปอยุ่กับแฟนหน่ะค่ะ
แต่อันนี้ จะให้ย้ายไปแล้วทิ้งห้องที่ตัวเองเป็นเจ้าของ มันก็นะ
จะบอกว่าเราอยู่กับเมทเรากันมาก่อนมักก็ใช่ค่ะ แต่มันไม่ได้หมายความว่าแยกกันแล้วมันเป็นเพื่อนกันไม่ได้นี่
ไม่เห็นต้องมาโกรธเราว่าเราแรงๆขนาดนี้เลย ถ้าคุณมีแฟน คุณอยากนอนกอดแฟนหรือเพื่อนมากกว่ากันล่ะ
ว่าแต่เราไม่คิดถึงใจเพื่อน แล้วทำไมเพื่อนถึงไม่คิดถึงจิตใจเราบ้างเลยล่ะ
คิดว่าเราอยู่ๆมาไล่หรือไง ง่ายๆแค่นั้นหรอ เราเคยคิดเรื่องนี้กับแฟนมาเป็นปีแล้ว
หาวิธีพูดแทบตาย เพื่อรักษามิตรภาพ แต่มันก็เปล่าประโยชน์อย่างที่คิดไว้ เห้อ

*

alumni

• Guest
ฝึกเปน sideline หรอไง ไม่คิดว่ารุ่นน้องเอแบค คิดได้แค่นี้ พ่อแม่รู้ว่านอนห้องเดียวกับ ช คงดีใจน่าดู

*

Quz

• Guest
เรปบน
ผมว่าเป็นเรื่องส่วนตัวเขานะครับ ใครจะนอนกับใครอะไรยังไง อย่างว่าไงครับคนมีหลายรูปแบบเขาอาจไม่มีอะไรกันก็ได้ครับ อาจนอนแยกเตียงก็ได้?
อย่ามองคนที่ภายนอกสิครับ เขาอาจไม่เหมือนคุณนะครับเรปบน :)

*

PL_Wonderful

• SuperStar Member
  • 277
  • Arts,Chinese
ยังไงก้อยากให้คุณรักษามิตรไมตรีกับเพื่อนคุณเอาไว้จะดีกว่านะคะ

ถ้าคุณเห็นว่าเขาเป็นเพื่อนที่ดี ก็อย่าทำอะไรให้เสียเพื่อนดีกว่า

สมัยนี้เพื่อนดีๆหายากนะคะ ใจเขาใจเราค่ะ ถ้าคุณเป็นเพื่อนคุณ คุณจะคิดยังไง

ก็ต้องมีน้อยใจบ้างเสียใจบ้างน่ะค่ะ   คนนะ ไม่ใช่พระอิฐพระปูน ที่อยู่ดีๆโดนเพื่อนไล่แล้วจะไม่รุ้สึกอะไร

สุดท้ายมันก้อยู่ที่คุณแล้วล่ะค่ะ ถ้าเสียเพื่อนไปอาจจะต้องมาเสียใจภายหลังก็ได้นะ
« Last Edit: May 21, 2011, 09:06:45 PM by PL_Wonderful »
<a href="http://www.facebook.com/tanyatiffy">~ My Facebook ~</a>