Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

***ใกล้เปิดเทอม รวบรวมเรทค่าเช่าพร้อมให้คะแนนแบบUPDATED ของแต่ละหอมาให้ดูครับ***

• 32 Replies
  • 28426 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Su sri

• Arts, Eng. (531)
  • SuperStar Member
  • 356
เราสนใจพีระวิทย์แล้วจ้า
แต่ยังไม่แน่ใจ คิดดูอีกที >3

*

ck

• Guest
น้องโบว์ครับ บอกได้คำเดียวว่าคิดผิดแล้ว ถ้าจะไปพีรวิทย์ ดูที่อื่นเถอะ

พี่และเพื่อนๆ สาปส่งกันอยู่ ค่าไฟก็โกงได้ทุกเดือน อยู่ ไม่อยู่ค่าไฟแทบไม่ต่าง

หลอดไฟเสีย ที่อื่นเค้าเปลี่ยนให้พรี ที่นี่เก็บดวงละ100

ของที่ชำรุดเนื่องจากเกิดการเสือ่มสภาพไปตามระยะเวลา แม่งยังเก็บตังเราเลย ทุเรศมาก

ถ้าน้องเรียน บัส ลอร์ น้องจะรู้เลยว่า ตามกฏหมาย ไอพวกที่เป็นเล็กๆน้อยๆแบบหลอดไฟเสีย พวกนี้นะ มันต้องเป็นความรับผิดชอบของหออยู่แล้ว

จะไปฟ้องร้อง แจ้งตำรวจ ก็เสียเวลานาน กว่าจะได้เรื่อง เลยต้องยอมๆไป

สภาพแวดล้อมก็ห่วย ค่าจอดรถก็ต้องเสียเพิ่มเดือนละ500 ไม่งั้นก็ไปจอดหลังสุดนู่น พื้นที่ก็โคดจะแออัด

สิ่งอำนวยเหมือนจะเยอะ สระว่ายน้ำ ฟิตเนส สนามบอล แต่ต้องเสียตังหมดนะครับ ไม่งั้นใช้ไม่ได้นะ ทุเรศชิบหาย

ค่าหอมิงเอากูไปเดือนละ7000 ห้องก็กากกว่าที่อื่นในเรทค่าเช่านี้

ร้านซักรีดก็ชั่วช้า โกงมัดจำเด็กแล้วย้ายหนี

ร้านข้าวรสชาติห่วยไม่พอ ปิดเสาอาทิตด้วย

มีดีอย่างเดียวคืออยู่ติดไก่โอ่ง แค่นั้นจิงๆ

*

Su sri

• Arts, Eng. (531)
  • 356
เออใช่ค่ะ ก้ได้ยินมาเหมือนกัน
แล้วมีที่ไหนแนะนำิอีกอะค่ะ

แบบมีทีวี ตู้เย็น ติด UBC แอร์
เตียงคู่ หอรวม มีไวเรทฟรี
ราคา 7000-8500 อะค่ะ

แล้ว ภัทราพา fc barcode ละค่ะเป็นยังไงบ้าง?
แต่ค่ามัดจำ ค่าประกันมันแพงอ๊าาา :(           
« Last Edit: May 20, 2011, 09:05:24 PM by thebowqty ♥ »

*

sd

• Guest

*

ห่วงเด็กไทย

• Guest
บ้านผมสิ
ubc มี วัดก็ไม่ไกล เเถมยังใกล้ 7-11
ข้าวก็ฟรี ดีกว่านี้คงไม่มีเเล้ว  เมลมาได้นะ

*

nutkabpom

• :D
  • 303
    • nkp.im
หอในสิครับ แจ่มสุดละไม่เรื่องมาก  :d16c4689:

*

hiha_kiki

• Hero Member
  • 151

*

Hello Kitty

• Hero Member
  • 155
หอในสิครับ แจ่มสุดละไม่เรื่องมาก  :d16c4689:

แจ่มสุด . .หน่ะอาจจจะใช่นะคะ ..แต่ไม่เรืื่องมากนี่ . . .

ถ้าคนไม่เคยอยู่จริงๆ จะไม่ทราบนะคะ  มันมีอะไรมากกว่านั้น. . .

แล้วหอใน . .

เพิ่มเติม . . . :96f0b971:

สเตดาร์ด 7000

ห้องพิเศษ (มีระเบียง ) 8000

ห้องสามคน 9000 คะ

สำหรับคนช่วยพอแม่ประหยัด ^^ . . .หอชั้น 13 รวมน้า- ไฟ  1500 (ไม่แน่ใจ )  ,,, แต่เป็นหอรวม  :f449b82c:

*

irissang

• Guest
เราอยู่หอในชั้นสิบสามอะ ก็ดีนะ 1500 คุ้มมาก

ที่สำคัญของคนอยู่ชั้นนี้ก็คือ ต้องไม่กลัวเสียงดัง ห้องน้ำรวมก็จริงแต่ว่า มีเป็นหลายๆ ห้อง

แล้วเค้าให้มาแค่ ตู้เหล็ก กับเตียงเท่านั้นเอง

*

สตีเฟ่น

• Guest
the wind กำแพงห้องบางเกินนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ทำอะไรได้ยินหมดจริงๆ

*

สสส

• Guest
viewpoint ไม่ได้ดีอย่างที่คิด ทั้งสองตึกแม่งมดขึ้นมาทำรัง ทางหอไม่จัดการอะไรเลยเซงมาก

ประตูระเบียงวันไหนฝนตกหนักน้ำจะท่วมเข้าทางช่องใต้ประตู ถ้าตกนานอีกนิด ได้เช็ดน้ำกันอ่ะครับ ท่วมเข้ามาถึงในห้อง

แถมค่าเนตของหอ 2-3 mb เดือนละ 400 บาท  ใช้ได้แค่คนเดียวด้วย!  เย็นๆดึกๆหน่อยอืดมากกกก เพราะแชร์กันเยอะ
จ่าย 400 แต่กลับได้เนต 500 kb แทน เออออออเออดี แม่งฟันกำไรโคดๆ

แต่ข้อดีก็มีนะ มีรถตุ้ออกตลอด ที่สำคัญฟรี !! คิดได้แค่นี้แหละ