Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากมีกล้ามอกใหญ่

• 10 Replies
  • 2807 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

panoki

• Guest
อยากมีกล้ามอกใหญ่
« on: April 23, 2011, 11:42:47 AM »
ทำยังไงให้มีกล้ามอกใหญ่ครับ คือว่าผมยกน้ำหนักมาตั้งหลายครั้งแล้วกล้ามอกของผมยังไม่เห็นใหญ่เลย เฮ้อ........ ::)

*

Soliloquizer

• Hero Member
  • 161
Re: อยากมีกล้ามอกใหญ่
« Reply #1 on: April 23, 2011, 12:21:16 PM »
วิดพื้นทุกวันครับ ยกน้ำหนักนี่ยกแบบไหนครับ ต้องยกแบบในฟิตเนสนะครับ ที่นอนแล้วยกขึ้นอันที่เค้าไว้ใช้แข่งระดับชาติกันน่ะครับ

*

hiha_kiki

• Hero Member
  • 151
« Reply #2 on: April 23, 2011, 02:37:11 PM »
ต้องกินโปรตีน สำหรับ เร่งกล้ามด้วยค่ะ แฟนเราทำอยู่ ^^

*

45421

• Guest
« Reply #3 on: April 23, 2011, 09:00:29 PM »
เสริมซิลิโคนครับ อิอิ

ล้อเล่นครับ เล่นๆหนัก แล้วกินโปรตีน ช่วยได้ครับ

*

อำ

• Guest
« Reply #4 on: April 23, 2011, 09:31:19 PM »
กินให้อิ่ม แล้วนอนให้เยอะๆครับ  

นมจะใหญ่แน่นอน

*

[][]

• Guest
« Reply #5 on: April 24, 2011, 04:39:35 AM »
ถ้าเข้าไปในหอในเอแบคบางนาได้ แนะนำไปที่ยิมฟิตเนสเลยครับ

จะมีเทรนเนอร์คอยเฝ้าอยู่สองสามคน ถามใครก็ได้ครับ หรือถามคนแถวนั้นเอาก็ได้แหละใจดีอยู่แล้ว

ถ้าอายมากไม่กล้าถามใคร เดินเข้าไปดูเครื่องแล้วดูภาพเอาครับว่ามันเน้นกล้ามเนื้อส่วนไหน เราก็เล่นส่วนที่เราต้องการอ่ะครับ

แต่ผมว่ายังไงถามเทรนหรือคนแถวนั้นดีสุดเพราะว่าบางทีเราเล่นส่วนนี้ มันจะไปขัดกับอีกส่วนนึงที่เราเล่นทำให้มันดึงกันแล้วไม่ใหย่ขึ้นสักที

แล้วถ้ากินเวย์โปรตีนได้ด้วยจะดีมากครับ โชคดี

*

yossarun

• Sr. Member
  • 21
« Reply #6 on: April 25, 2011, 12:08:49 AM »
กินโปรตีนให้ได้อย่างน้อย 1กรัม/นน.ตัว1ปอนด์ ต่อวัน
ยกตัวอย่าง เช่น หนัก 200 ปอนด์ วันนึงก็ต้องกินโปรตีนให้ได้อย่างน้อย 200 กรัม
แต่ไม่ใช่ว่ามื้อนึงกินอัดโปรตีนเข้าไปเยอะๆเป็น 100 กรัมก็ไม่ไหวนะครับ ความสามารถในการดูดซึมโปรตีนของแต่ละคนมันไม่เท่ากัน
ควรจะแบ่งการกินออกเป็นมื้อย่อยๆ ทุกๆ2-3ชั่วโมงครับ
ส่วนเรื่องโปรตีนเสริมอย่างเวย์โปรตีนเนี่ย ถ้ามีงบก้กินได้เลยครับ แต่ควรกินเฉพาะเวลาหลังเล่นหรือตื่นนอนนะครับ
เพราะเวย์โปรตีนเป็นโปรตีนที่ดูดซึมได้เร็วกว่า ไก่ เนื้อ หรือ ไข่ ครับ

*

yossarun

• 21
« Reply #7 on: April 25, 2011, 12:13:39 AM »
ส่วนเรื่องการเล่นเนี่ย ไม่ควรเล่นกล้ามเนื้อส่วนเดิมซ้ำกันทุกวันนะครับ
กล้ามเนื้อชิ้นใหญ่อย่าง อก หลัง ไหล่ แขน ต้นขา ควรพักอย่างน้อย 48ชั่วโมง
ส่วนกล้ามเนื้อมัดเล็กอย่าง ท้อง โฟร์อาร์ม น่อง จะสามารถฟื้นฟูและซ่อมแซมได้เร็วกว่ากล้ามเนื้อมัดใหญ่ครับ ควรพักอย่างน้อย 24ชั่วโมง (วันเว้นวัน)

*

novice

• Guest
« Reply #8 on: April 25, 2011, 12:52:10 AM »
กินโปรตีนให้ได้อย่างน้อย 1กรัม/นน.ตัว1ปอนด์ ต่อวัน
ยกตัวอย่าง เช่น หนัก 200 ปอนด์ วันนึงก็ต้องกินโปรตีนให้ได้อย่างน้อย 200 กรัม
แต่ไม่ใช่ว่ามื้อนึงกินอัดโปรตีนเข้าไปเยอะๆเป็น 100 กรัมก็ไม่ไหวนะครับ ความสามารถในการดูดซึมโปรตีนของแต่ละคนมันไม่เท่ากัน
ควรจะแบ่งการกินออกเป็นมื้อย่อยๆ ทุกๆ2-3ชั่วโมงครับ
ส่วนเรื่องโปรตีนเสริมอย่างเวย์โปรตีนเนี่ย ถ้ามีงบก้กินได้เลยครับ แต่ควรกินเฉพาะเวลาหลังเล่นหรือตื่นนอนนะครับ
เพราะเวย์โปรตีนเป็นโปรตีนที่ดูดซึมได้เร็วกว่า ไก่ เนื้อ หรือ ไข่ ครับ

พี่ต้องเล่นประจำแน่ๆเลยใช่มั้ยครับ รบกวนขอเมลพี่น้อยได้ไหม ผมตั้งใจจะเล่นเวทเทรนนิ่งอยู่ แต่ไม่รู้จะถูกวิธีรึเปล่า ไม่ทราบพี่พอจะแนะนำได้ไหม

*

yossarun

• 21
« Reply #9 on: April 25, 2011, 01:18:04 AM »

พี่ต้องเล่นประจำแน่ๆเลยใช่มั้ยครับ รบกวนขอเมลพี่น้อยได้ไหม ผมตั้งใจจะเล่นเวทเทรนนิ่งอยู่ แต่ไม่รู้จะถูกวิธีรึเปล่า ไม่ทราบพี่พอจะแนะนำได้ไหม

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=1302639773
อันนี้facebookผมครับ

*

..........

• Guest
« Reply #10 on: April 26, 2011, 09:04:52 PM »
เข้าไปฟิตเนสดิจะมีพี่คนนึงชื่อเคนตะตัวแม่งยังกะยักษ์ถามใครๆก้รู้จักแม่งบึกสุดในabacละ