Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ตัดตาม มีน กะ ตาม standard อันไหน ดีกว่ากันค่ะ

• 5 Replies
  • 1436 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

.............

• Guest

*

lucknut

• Guest
มันก็เเล้วเเต่วิชานะ มันก็ดีทั้ง 2 เเบบ ถ้าลองคิดดูถ้าตัดเกรณปกติ วิชาที่ยากๆก็ตายกันพอดี ถ้าวิชามันยาก ตัดมีนเกรณคะเเนนเฉลี่ยๆก็อยู่ในระดับไล่ๆกัน  เเต่ตัดมีนก็มีข้อเสีย คือคำนวนเกรดล่วงหน้าไม่ได้ เเล้วเเต่เวณเเต่กรรม เเถมบางทีไม่ค่อย เเฟร์ เพราะบางคนไปเรียนพิเศษ บางคนไม่เรียน ไม่ใช่ว่าขี้เกียจเรียนนะ เเต่ทุกคนก็มีเหตผลของตัวเองทั้งนั้น   สุดท้าย เเล้วเเต่เวณเเต่กรรม - -  :d33561e9:

*

MiiS

• SuperStar Member
  • 245
ส่วนตัวชอบตัดตามสแตนดาร์ดค่ะ การตัดตามมีนเราเข้าใจว่าทำให้ range C กว้างขึ้นเฉยๆนะ เกรดตัวอื่นก็ไม่ต่างจากสแตนดาร์ดซักเท่าไหร่

*

boboverlord

• SuperStar Member
  • 436
  • BBA, Finance, 521xxxx
    • My facebook page
การตัดเกรดตามมีนเหมาะกับวิชาที่ยาก เน้นวิเคราะห์และการตีความ ซึ่งใครทำได้ดีกว่าก็ควรได้เกรดมากกว่าเพราะโดยทั่วไปไม่มีใครสามารถตอบคำตอบได้ถูกต้อง 100%

ส่วนการตัดเกรดตามเกณฑ์เหมาะกับวิชาพวกทักษะ เช่นวิชาภาษา วิชาคำนวณ เพราะถึงจะทำคะแนนได้ดีกว่าคนอื่นก็ไม่ได้การันตีว่ามีพื้นฐานแน่นเสมอไป

อันนี้ในความเห็นของผมนะ
Through The Killing Fields of Life, Survival and Adversity in Moonflowers<br />

*

Anonymous

• Guest
แล้วแต่วิชาครับ แต่ผมสนับสนุนตามเกณฑ์มากกว่า

*

hiha_kiki

• Hero Member
  • 151
เราชอบstandardมากกว่าค่ะ เพราะมีนมันไม่แน่นอน

ลุ้นเกรดเกินไปค่ะ