Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สอบ การออกแบบ ของคณะนิเทศศาสตร์

• 6 Replies
  • 1438 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

ppdevil

• Guest
สอบ การออกแบบ ของคณะนิเทศศาสตร์ วันที่ 12มีนาคมนี้ ช่วงเช้าอะค่ะ คือสอบเกี่ยวกับอะไรหรอคะ ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง กังวลจังเลย ช่วงบ่ายต้องสอบสัมภาษณ์ต่อด้วย  :d33561e9: ใครรุ้รายละเอียดช่วยบอกทีนะ

*

Su sri

• Arts, Eng. (531)
  • SuperStar Member
  • 356
ก้สอบวาดรุปธรรมดาอะค่ะ รู้สึกว่ามันจะมีโจทย์ให้ ><"
ไม่ยากหรอกยังไงก้เข้าได้อยู่แร้ว ไม่ต้องกังวน.
เอแบ่คมันช่วยทุกคนแต่ต้องเรียนให้ไหวด้วยตัวเอง

ส่วนอุปกรณ์.
ก้กระดานวาดรูป (เผื่อไว้) เพราะรุ่นเราใช้อะค่ะ.
ดินสอ ยางลบ ปากกา ไรพวกนี้นะจ่ะ (:
« Last Edit: February 25, 2011, 10:52:16 PM by iambowko :) »

*

ppdevil

• Guest
ขอบคุนคะ วาดรูปไม่ค่อยเป็นซะด้วยสิ ถ้าลงสีอีกตายแน่ๆเลย T^T

*

Su sri

• Arts, Eng. (531)
  • SuperStar Member
  • 356
ไม่ลงสีหรอกค่ะเพราะเอแบคไม่เน้นสี
ส่วนมากใช้ดินสอ EE อย่างเดียวพอ.

*

50x

• Guest
สมัยรุ่นเรามีสีด้วยนะ ใช้สีโปสเตอร์อ่ะ... จริงๆเค้าจะบอกไว้นะว่าต้องเอาอะไรไปบ้าง
แต่ส่วนมากก็มีแค่พวก ee คัตเตอร์ไปเหลา กระดาน (จริงๆเอาไปก็ไม่ได้ใช้) ยางลบ แล้วก็สีโปสเตอร์ พู่กัน ถังน้ำ
เอาไปเผื่อไว้ก่อนก็ดีกว่าไม่มีนะจ๊ะ :)

*

ม่นฝ้าย

• Guest
เราก็จะไปสอบข้อเขียนนิเทศ เอแบค แล้วก้สัมภาษณ์ช่วงบ่ายอ่ะ

แล้วเค้านัดสัมภาษเราวันที่12มีนานี้ ppdevil แอดมาคุยกับเรานะfai_cupcake@hot
ออนเอ็มจาสะดวกกว่านะ เฟสไม่ค่อยใช้

เดี๊ยวมีอะไรเราก้ได้เตือนๆกันได้ทัน(รอเวลาได้เข้าเอแบคสมใจ ที่เรียนที่บางนาสวยจริงๆ :af48944b:)

*

ม่นฝ้าย

• Guest
เราสมัครนิเทศไว้น่ะที่เอแบคหัวหมาก เค้าบอกเราว่าต้องสอบข้อเขียนความถนัดนิเทศ แล้วก้มีสัมภาษณ์ช่วงบ่าย

ต้องสอบ การออกแบบ นิเทศ ด้วยไมอ่ะ ใครรู้รายละเอียดช่วยบอกทีพุ่งนี้จาไปสอบแล้ว :d33561e9: