Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากได้เกียรตินิยมต้องทำไง

• 24 Replies
  • 46720 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

พี่ๆค่ะ

• Guest
บอกหนอ่ยค่า

*

Su sri

• Arts, Eng. (531)
  • SuperStar Member
  • 356
เรียนให้ได้ 3.90 - 4.00 ทุกเทอมค่ะ ><"

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • 1382
1) อันนี้เกียรตินิยมตอนจบนะครับ
มันมีเกียรตินิยม 1, 2, 3 อะครับ

1 - 3.8 up
2 - 3.5 up
3 - 3.25 up

เงื่อนไขก็คือ ต้องจบภายใน 4 ปี เกรดไม่ต่ำกว่า C ไม่มี I ไม่มี U ไม่เคยติดโปร
หลุดเงื่อนไข ไม่ได้เกียรตินิยม แต่ได้ Award of Academic Excellence

2) อันนี้เกียรตินิยมปีครับ
- 4.00 ได้ Special Certificate of Honors from the University Council
- 3.5 up ได้ Special Certificate of Honors from the President of the University

3) เกียรตินิยมเทอม
- 3.25 up มีชื่อขึ้นใน Acadamic List Honors ซึ่งแปะอยู่หน้าห้องทะเบียน

เงื่อนไข 2), 3) ต้องลงเทอมละ 15 credits ขึ้นไป

*

Su sri

• Arts, Eng. (531)
  • 356
ช่างโหดร้ายมากอะ UU"
เป็นเราคงไม่ได้หรอกเรียนรอดก้พอแล้วเน่อะ
555555555555555555555555

*

boboverlord

• 436
  • BBA, Finance, 521xxxx
    • My facebook page
จบเกียรตินิยมมาเราจะได้เงินเดือนมากกว่าเดิมแค่ 500 บาท เลยคิดว่าเกรดยังไงก็ช่างมันขอแค่เอาไปใช้จริงมากที่สุดก็พอแล้ว
Through The Killing Fields of Life, Survival and Adversity in Moonflowers<br />

*

ThisisME

• Sr. Member
  • 42
เวลาคิดเกียรตฺินิยม เอามาบวกลบคูณหารกันยังไงอ่ะค่ะ

*

ACRP2

• 1382
ดูแค่ GPA อะครับ เทอมหรือปีหรือรวมทั้งหมดก็ว่ากันไป

*

Badmix

• Guest
โถ่เกียรตินิยม ABAC น่ะอ่อนๆ ผมได้รางวัล เกียจการเรียน มาตั้งแต่ประถมนู่น กล้าสู้กันมะล่ะ 555

*

montaque

• Guest
หากมีปัญหาเรื่อง STAT บอกนะครับ พี่รับติวอยู่ จบวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์ 0891624902 เอก

*

h

• Guest
เเล้วถ้าเทอมนี้ไม่ผ่านอิ้ง3 อ่ะ เกรดมันจะขึ้นเป็นอ่ะไร
เเล้วยังมีโอกาสได้เกียรตินิยมอยู่ หรือป่าวครับ
WP มันทำให้ไม่ได้เกียรตินิยมหรือปาว ครับ

*

ACRP2

• 1382
เเล้วถ้าเทอมนี้ไม่ผ่านอิ้ง3 อ่ะ เกรดมันจะขึ้นเป็นอ่ะไร
เเล้วยังมีโอกาสได้เกียรตินิยมอยู่ หรือป่าวครับ
WP มันทำให้ไม่ได้เกียรตินิยมหรือปาว ครับ

ได้ WP ครับ ซึ่งไม่มีผลทำให้ไม่ได้รับ Honor

*

bloody mary

• 487
อยากได้บ้างจังค่ะ แต่ต้องเอาตอนนี้ให้รอดก่อน อิอิ

*

531xxxxx

• Guest
ติด U intensive account มาอ่ะค่ะ
  คิดรวมด้วยไหมคะ

*

กุ่ย

• Guest
โธ่ จะมารับจ้างสอน ได้เกรดเท่าไรตอนจบ

*

Bncha

• Guest
แล้วประเภท3 นี่แค่มีชื่อติดที่บอรดหรอคะ ได้ใบรับรองอะไรมข