Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากรู้ว่ามีใครเคยเรียน IELTS บ้าง แล้วเรียนที่ไหนกัน?

• 65 Replies
  • 110015 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

toffee

• Newbie
  • *
  • 1
เราไปเรียนกับครูเจี๊ยบ จากเดิมได้4.5เรียนไป40ชั่วโมงไปสอบใหม่ได้6.5 ดีใจมาก ต้องขอบคุณครู ครูสอนดีเข้าใจง่ายมีเทคนิคดีที่จำง่าย
ลองโทรไปปรึกษาครูเค้าได้ ครูเค้าน่ารัก0891667664

*

mymelodii

• Jr. Member
  • **
  • 12
มาเรียนกับเราก็ได้นะ ส่งอีเมลล์มาได้ที่ mymelodii@gmail.com เรียนตัวต่อตัวชั่วโมงละ 500 บาท ;) สอนที่บางนาค่า

*

Nattie

• Guest
เรารับสอนอังกฤษตัวต่อตัวจ้า จบเอแบค รอเรียนโทกฎหมายที่อังกฤษอยู่ว่างสองเดือน เคยแลกเปลี่ยนอเมริกา ทำงานอเมกา3 เดือน ทำงานอังกฤษ3 เดือน สอนได้ทุกแบบ ฟังพุดอ่านเขียนสำเนียงอเมริกา แกรมม่า ไอเอ้ล คุยกันก่อนได้ เรา ielts7 แอดไลน์มาจ้าid: nattiek หรือโทร 086-400-8168 ชม ละ 300-350 สอนที่เอแบคหัวหมาก

*

Ielts ตีเเตก

• Guest
เพจเตรียมตัวสอบ IELTS

ทุกเรื่องที่คุณต้องรู้สำหรับการสอบ IELTS ให้ได้คะเเนนสูงที่สุด โดยใช้ระยะเวลาสั้นที่สุด.
https://www.facebook.com/IELTSteetak

*

Ieltsexpert

• Guest
รับสอน IELTS คลาสจำกัดไม่เกิน 10 คน หรือลงเรียนแบบตัวต่อตัวได้สำหรับใครที่มีเวลาเหลือจำกัดและต้องรีบยื่นคะแนน เรียนกับ native speaker ลองเรียนดูก่อนได้นะคะ--รับประกันคะแนนขึ้น LINE ID: theielts

สอนโดยอาจารย์ที่มีประสบการณ์มาแล้วเกิน 10+ ปี

*

์nattakij

• Guest
ผมคลิกกับ ENG ME UP นะครับ ส่วนตัวผมประทับใจที่นี่ตั้งแต่ เรียน CU-TEP คราวก่อนละ ออ ผมได้ overall 7 ครับ ก่อนมาเรียนไม่เคยสอบนะครับ แต่พื้นฐานค่อนข้างปึ้กมาจากครูโจใน CUTEP แล้ว

ข้อดี
1. นักเรียน 6 คน ดูแลทั่วถึง
2. ครูทุกคนเทพมาก คือเข้าถึงข้อสอบจริงๆ ครูส่วนใหญ่ได้ 8.5 กัน เลยมีเทคนิคเยอะ มีทั้งคนไทยและฝรั่ง
3. มี Lab ให้ใช้เพิ่ม ส่วน Grammar ที่บางทีก็ลืมไปแล้ว ซึ่งเข้าใจโคตร
4. มี Lab ให้ฝึกเพิ่มเติมส่วนที่เรายังอ่อน
5. พวก Software คำศัพท์ กับพวก ฝึกฟังใช้ที่บ้าน ถ้าใช้จริงๆ ช่วยได้มาก
6. ใช้หนังสือ Cambridge เหมือนกัน
7. ใกล้ mrt สามย่าน

ข้อเสีย
1. ถ้าเรียนเดี่ยวค่อนข้างแพง 900 บาท ต่อชั่วโมง
2. มี checklist ชัดเจน เข้มงวด
3. ส่วน Lab ต้องเดินทางมาสถาบัน บางทีขี้เกียจมา
4. เอารถไปจอดเสีย ชมละ 10 บาท (ที่จอดจุฬา)

*

เก่ง

• Guest
ระวัง สถาบันชื่อ ENG ME UP
เจ้าของมาแอบโปรโมทไปทุกที่
สอนทั้งที ภาษายังไม่ดีเลย เจอมากับตัว
ใครไม่อยากเสียเงิน 2 หมื่นไปฟรีๆ คิดให้ดีก่อน
 :5c745924:
แนะนำให้ไปเรียนกับสถาบันที่สอนโดยอาจารย์เจ้าของภาษาโดยตรงดีกว่า

*

พี่สาว

• Guest
ซื้อหนังสือมาฝึกทำ เปิดยูทูปฝึกฟัง ของฟรีมีเยอะมาก

*

Nattakij

• Guest
เดี๋ยวนะครับคุณเก่ง ผม Nattakij ที่โพสอยู่ด้านบนคุณครับ ผมมาตอบที่นี่เพราะผมจบ ABAC ครับ และได้เรียนที่ ENG ME UP มา เมื่อรู้สึกดีจึงมาให้ 1 ความเห็น ซึ่งตรงกับหัวข้อกระทู้ และ comment ด้านบนๆ ที่เชียร์หรือไม่เชียร์ที่ใดที่หนึ่งครับ ... แต่พอผมมาเจอการตอบลักษณะนั้น กลายเป็นว่าเหมือนผมเป็นหน้าม้า และกลายเป็นผมเองที่ทำให้สถาบันโดนหางเลกไปซะอย่างนั้น ส่วนที่บอกว่าเจอมากับตัว แสดงว่าเป็นนักเรียนที่นี่หรือครับ เพราะขัดกันนะครับเจ้าของโฆษณา? ภาษาไม่ดี เจ้าของไม่ได้มาสอนนะครับ  :87a4e689:

ผมเลือกไม่ comment ในหลายๆ board เพราะถูกควบคุมได้โดยนายทุน ซึ่งที่นี่ไม่มีการสั่งลบในลักษณะนั้นครับ เอางี้นะครับ ทุกท่านที่อ่านไม่ต้องสนใจว่าสถาบันที่ผมแนะนำมันดีหรือไม่ เอาเป็นว่า ก็ค้นเปรียบเทียบดูเองครับ สมัยนี้ข้อมูลเข้าถึงได้หมดครับ คนที่มาเรียนเสียเงินแพงๆ ก็มีวิจารณญาณพอครับ เลือกให้ชัดครับ ระบบการเรียน ผู้สอน สไตล์การเียน เครื่องมือเสริม แต่ละที่ก็ไม่ได้จะเหมาะกับทุกคนครับ ผมชอบที่มีเครื่องมือเยอะ หลายๆคนอาจคิดว่าโอยเสียเวลาก็ได้ อยากได้สอบผ่านเร็วๆ

ผมจะให้ความเห็นสุดท้ายไว้อย่างนึงครับ เราไม่มีทางรู้ครับ ว่าใครคือหน้าม้า ใครคือคนที่ตั้งใจโพส ใครคอยควบคุม ใครตั้งใจใส่แง่ลบให้ที่ใด ดั้งนั้น เชื่อใจเหตุผลตัวเองครับ อย่าเชื่อคำโฆษณาที่เป็นคำพูด หรือเพราะใครแนะนำต่อๆ มา

*

Kikee

• Guest
เรียน Interpass สยามแสควร์อ่ะ เด็ก ABAC มาเรียนกันเยอะนะ สงสัยมาเที่ยวสยามเสาร์-อาทิตย์ 55
ถ้าลงให้เลือกคอร์สที่ พี่กิ๊บสอน Writing นะ อาจาร์ยเมพมาก จะมีอาจาร์ยหลายคนสอนสลับกัน แต่เช็คก่อนได้
ลองเลือกๆดูครับ

*

Jen

• Guest
เราเรียนRed maple เราว่าดีนะ มีอ.ฝรั่งเก่งๆหลายคน อ.Phillipสอนwriting เน้นสไตล์การเขียนกับการผูกประโยค ตรวจessayแก้ประโยคให้ละเอียดดี ได้เขียน10-12ฉบับ อ.Derekสอนspeaking อ.ใจดี คอยแก้ประโยคที่เราพูด กันเองดี เราได้ฝึกพูดแบบจริงจังจากที่นี่ อ.Bohdan กับอ.ริน สอนreadingข้อสอบเยอะดี อ.Bohdanจะพูดช้าๆไปเรื่อยๆส่วนอ.รินเร็วหน่อยแต่อธิบายละเอียดดีมาก อ.กิ๊กสอนlisteningสนุกดีกันเองอธิบายดี ที่นี่ราคาค่อนข้างสูงใกล้ๆ2หมื่น ชั่วโมงเรียนเยอะ คนเรียนเยอะreading25-30คน speakingกับwritingห้องละ8คน ภาพรวมประทับใจนะ จริงๆอยากได้7แต่เราได้6.5นะ พื้นฐานเราไม่ค่อยดี พยายามเต็มที่แล้ว

*

ืnatty2517

• Guest
ส่วนตัวเราเรียนที่ languageexpress ค่ะ เราก็ว่าเขาดีนะ อาจารย์ก็เก่งดี ดูนักเรียนได้ทั่วถึง ลองเปรียบเทียบดูค่ะ เพื่อนๆลองหาข้อมูลดูค่ะ

:04a97f13:

*

partsandyeesa

• Newbie
  • *
  • 1
แนะนำสถานที่เรียน IELTS แนะนำ tciap ซอยราชครู คะ  บอกพี่พนักที่ดูแลหลักสูตรไปเลยว่าอยากจะได้ แบบ Flex IELTS ประเมินผล 360 องค์ศา  เพราะหนูเคยพาเพื่อนไปเรียนจากคะแนนได้ 5 ขึ้นเป็น  7 ครูส่วนใหญ่จบต่างประเทศ (ครูบางท่านเคยสอบได้ 9.0) จะสอนเทคนิคและแนวทางในการเตรียมสอบได้ดี แต่ที่นี่จะเน้นแบบ Private นะคะ สามารถเลือกเวลาเรียนเองได้  ลองหาข้อมูลเบอร์โทรใน google  ดูนะคะ

^-^ ถ้าไปเรียนประเทศไหน เมืองอะไร reply ตอบมาก็ดีนะเผื่อจะได้เป็นเพื่อนกัน

:fea27916: :fea27916: :fea27916:

*

kathy

• Guest
Aeyducation ค่ะ เราไปเรียน IELTS เพื่อพาส ENG4มา เห็นรูปที่แปะในโรงเรียนมีเด็กเอแบคเยอะเลย
ตอนนี้ยังไม่ได้สอบเลยยังไม่รู้ว่าได้กี่คะแนน แต่โดยรวมคือชอบสไตล์การสอนของพี่เอ๋มากกกกกกกกกกก
ลองไปเสริชหาข้อมูลในกูเกิ้ลดูนะคะ

*

Johny

• Guest
เห็นมีอีกที่ไม่รู้ดีมั้ย มีใครเคยไปเรียนที่นี่แล้วบ้างจ้า
www.thecompasstutor.com

แต่เห็นว่าเค้ามีโปรโมชั่นเดือน พ.ย. มาฝาก สำหรับคนรีบเรียน
แถมเรียนสาขาใหนก็ได้ มี 17 สาขา ทั่วกรุงเทพเลย

นี่รายระเอียดที่นำมาฝาก
 :55318906:

ฉลองเปิดสาขาใหม่ สาขาปทุมวัน
เพียงรวบรวมกลุ่มเพื่อนๆกันมา อย่างน้อย 5 ท่าน เพื่อเรียนแบบไพรเวทกลุ่มเล็กเท่านั้น ไม่รับใครเพิ่มแล้วค่ะ
เมื่อรวมกลุ่มได้แล้ว รับไปเลย ราคาพิเศษลด 50% ทุกคอร์ส (CU-TEP/TOEIC/TOEFL/IELTS) ที่สนใจ
เหลือ ราคาเพียง 8,390 บาท ค่ะ (เรียนนาน 30 ชม.) สอนสดทุกคอร์ส
หรือ เลือกเรียนแบบ คอร์ส 60 ชม. ราคาเพียง 16,000 บาท (ชั่วโมงละไม่ถึง 300 บาท)
นอกจากนี้+++แถมฟรี!!!บัตรรถไฟฟ้าสำหรับเดินทางมาเรียนตลอดคอร์ส!!!!
***หมายเหตุ**** ราคาพิเศษนี้ เฉพาะตารางเรียนวันที่ 9-22 พ.ย. 58 นี้เท่านั้นน่ะค่ะ
เราจะเรียนกันทั้งหมด 30 ชั่วโมง วันละ 5 ชม. ทั้งหมด 6 วันค่ะ
หรือเลือกเรียนกัน 60 ชั่วโมง วันละ 5 ชม. ทั้งหมด 12 วันค่ะ
หากลูกค้าท่านใดสนใจเรียนคอร์สไพรเวท กรุณาติดต่อสอบถามทางไลน์ได้เลยน่ะค่ะ
สามารถกดเพิ่มเพื่อนเพื่อสอบถามรายละเอียดทางLINE ได้ค่ะ
LINE ID:@rib4916h
www.thecompasstutor.com
(a04)