Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากรู้ว่ามีใครเคยเรียน IELTS บ้าง แล้วเรียนที่ไหนกัน?

• 65 Replies
  • 110007 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

sine

• Guest
ขายคอร์สelts  ของ wsc ค่ะ ราคา18000 แต่คุยกันได้ค่ะ พอดีลงไว้แล้วไม่มีเวลาไปเรียน
สามารถเข้าไปเลือกตาราเรียนได้ที่  http://www.wsc.co.th/course_desc.php?id=9
ถ้าสอบออกมาแล้วไม่พอใจสามารถเรียนอีกคอร์สได้ค่ะ โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย
 สนใจติดต่อ 0810104499 ค่ะ

*

thanchanokkim

• Newbie
  • *
  • 4

รบกวนเด็กเอแบคที่จะเรียน IELTS ช่วยตอบแบบสอบถามให้หน่อยนะคะ

แบบสอบถามนี้เป็นส่วนหนึ่งของวิทยานิพนธ์ เรื่อง การศึกษาปัจจัยที่มีอิทธิพลต่อการเลือกเรียน IELTS แบบอีเลิร์นนิ่งในกรุงเทพฯ ของนักศึกษาระดับปริญญาโท มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ กรุณาตอบคำถามโดยความเป็นจริง และขอขอบคุณในการร่วมมือ

Link แบบสอบถามค่ะ: https://qasiatrial.asia.qualtrics.com/SE/?SID=SV_81TZKjiBbhqUj2I

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

*

Chanida

• Guest
แนะนำที่ Westminster Inter นะคะ เป็นสถาบันเปิดใหม่ อาจไม่คุ้นชื่อ แต่ลองไปเรียนมาได้เรียนกับอาจารย์ชื่อ Ish สอนดีนะ เพิ่มไปสอบมาได้ 6.5 (จากครั้งแรก 4.5) ไม่อายที่จะบอกค่ะ
ที่นี่สอนไม่เหมือนที่อื่นนะ เค้าสอนแบบให้เราสร้างพื้นฐานด้าน Academic ก่อน แล้วเอาเทคนิคมาใส่ทีหลัง พอไปทำข้อสอบรู้สึกปรื๊ดๆมาก โรงเรียนอยู่แถวสีลมค่ะ ลองเข้าไปดูในเวปเค้าละกันค่ะ www.westminsterint.com คุยกับเพื่อนในห้องก็มีคนที่เคยไปเรียน New* หรือ Bri* มาแล้วสองคอร์ส เค้าก็บอกว่าที่นี่สอนเข้มข้นกว่า แนะนำนะคะ ลองตัดสินใจดู

*

เชษฐ์

• Guest
แนะนำที่ Westminster Inter นะคะ เป็นสถาบันเปิดใหม่ อาจไม่คุ้นชื่อ แต่ลองไปเรียนมาได้เรียนกับอาจารย์ชื่อ Ish สอนดีนะ เพิ่มไปสอบมาได้ 6.5 (จากครั้งแรก 4.5) ไม่อายที่จะบอกค่ะ
ที่นี่สอนไม่เหมือนที่อื่นนะ เค้าสอนแบบให้เราสร้างพื้นฐานด้าน Academic ก่อน แล้วเอาเทคนิคมาใส่ทีหลัง พอไปทำข้อสอบรู้สึกปรื๊ดๆมาก โรงเรียนอยู่แถวสีลมค่ะ ลองเข้าไปดูในเวปเค้าละกันค่ะ www.westminsterint.com คุยกับเพื่อนในห้องก็มีคนที่เคยไปเรียน New* หรือ Bri* มาแล้วสองคอร์ส เค้าก็บอกว่าที่นี่สอนเข้มข้นกว่า แนะนำนะคะ ลองตัดสินใจดู

พูดจริงๆนะ ที่ westminter เนี่ย สอนงั้นๆสุดๆ อย่าได้หลงไปเรียนเชียว เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน โคตรโปรโมท อาจารย์แ*ง ไม่เอาอ่าวเลย ฝรั่งขี้นกสุดๆ ไปดูเอาเองละกัน

ปล. หนังสือที่บอกว่าเขียน ยังไม่เคยเห็นในเมืองไทย มีแต่โหลดฟรีกันตามเนททั้งนั้น ขายหนังสือไม่ออกเลยมาขายคอร์สเรียนแทน เฮ้อ

*

KAP

• Guest
ขอเตือนให้ระวัง New Cambridge นะ สถาบันนี้เน้นโปรโมทมากๆ
ไปเรียนก็บังคับให้ทำเทสต์แล้วให้ลงคอร์สตั้งแต่เริ่ม เพื่อให้เราเสียเงินจำนวนมากๆ
ราคาคอร์สแพงมหาโหด เข้าใจว่าจะดี เราว่าอาจารย์ที่สอนไม่ได้ดีมากอย่างที่ตั้งใจ
บางคนก็ดีแต่บางคนนะ เราว่าพอๆกับที่เราเคยเรียน Wall Street เลย
สรุปคือ ฟังหูไว้หู ลองไปเรียนดูก็ได้ แต่อย่าเพิ่งลงเยอะ เดี่ยวจะหาว่าไม่เตือน  :098eb4a5:

*

pan

• Guest
เคยเรียนคอร์สpre-sessional ที่ Westminster อาจารย์สอนงั้นๆ อธิบายไม่เคลียร์ สอนก็เร็วไม่รู้จักปรับตามนักเรียนในคลาส แต่คงเป็นแค่บางคนมั้ง แต่เรียนแล้วรู้สึกว่าไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปเลย

*

เจ๋ง

• Guest
ระวัง New Cambridge มีหน้าม้าเยอะมากนะ ขอบอก

*

Noman

• Guest
เห็นด้วยกับความเห็นก่อนหน้าเลย เคยเรียน New Cambridge แล้วรู้สึกว่าไม่ได้อะไรเลย
บทเรียนไปช้ามาก แล้วอาจารย์ก็ไม่ค่อยใส่ใจด้วย
อีกอย่างนึง เราว่าหน้าม้าเยอะมากนะ สถาบันนี้ ใครจะไปลงเรียนต้องระวังเลย!

*

janny

• Guest
 :e111de78:  อยากเรียนเหมือนกัน เบื่อลง eng แล้วสู้อดทนไปเรียน ielts ให้มันรู้กันไปเลยดีกว่ามั้งๆๆๆๆ

*

ไม่ใช่หน้าม้า เชคได้จ่ะ

• Guest

Re: อยากรู้ว่ามีใครเคยเรียน IELTS บ้าง แล้วเรียนที่ไหนกัน?
« Reply #19 on: March 26, 2012 » Reply with quote  

--------------------------------------------------------------------------------

Quote from: Chanida on March 03, 2012

พูดจริงๆนะ ที่ westminter เนี่ย สอนงั้นๆสุดๆ อย่าได้หลงไปเรียนเชียว เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน โคตรโปรโมท อาจารย์แ*ง ไม่เอาอ่าวเลย ฝรั่งขี้นกสุดๆ ไปดูเอาเองละกัน

ปล. หนังสือที่บอกว่าเขียน ยังไม่เคยเห็นในเมืองไทย มีแต่โหลดฟรีกันตามเนททั้งนั้น ขายหนังสือไม่ออกเลยมาขายคอร์สเรียนแทน เฮ้อ

คุณเชษฐ์ เรียนกับใครคะ

เราเรียน pre-sessional law กับ Ish สอนดีมาก ไม่เปนแบบที่แจ้งเรย ตอนอยู่ในห้องตั้งใจเรียนป่าวคะ ครูเค้าตั้งใจสอนมากนะคะ สอนเข้มมาก เทคนิคก้อดี เสียดายที่ไม่ได้เรียนที่นี่แต่แรก คุ้มค่ากับเงินที่ลงไปฤ ^^

*

meow

• Guest
ใครอยากเรียนกับอ.เจฟ กะเราบ้างค่ะ แบบ 42 ชม. หาคนหารค่าเรียนอยู่ค่ะ จะตกคนล่ะ 14,700 บาทต่อคนค่ะ ( to get band 6 - 6.5 )
โทรมาได้น่ะค่ะ อยากได้ด่วนมมากค่ะ 083-5250561 :f449b82c:

*

:D

• Guest
โปรโมชั่นดีๆ เรียนเพื่อเตรียมสอบ IELTS ในกรุงเทพ ประเทศไทย – รับส่วนลด 5% เพิ่มจากส่วนลด ปกติ
IELTS Preparation Course at the foremost IELTS preparation center in Bangkok

เรียนเพื่อเตรียมสอบ IELTS ในกรุงเทพ ประเทศไทย – รับส่วนลด 5% เพิ่มจากส่วนลด ปกติ
ท่านสามารถเรียนเตรียมสอบ IELTS ที่ Prinncipal และได้รับ ส่วนลด 5% เพิ่มจากส่วนลด ปกติ ใน Course IELTS ที่สมัคร Promotion นี้ มีตั้งแต่ปัจจุบันจนถึงสิ้นเดือนธันวาคม 2013

รายละเอียดเพิ่มเติม
http://www.ieltstips.com/ielts_training_centers/thailand/bangkok/prinncipal_bangkok/

*

Magpie92

• Newbie
  • *
  • 1
เรียน คอร์สเรียน IELTS แบบไหนถึงจะได้ผล

การ เตรียมตัวสอบ IELTS ที่ถูกต้องคือการทำความเข้าใจกับลักษณะของข้อสอบและสิ่งที่ข้องสอบต้องการ โดยภาพรวมแล้วข้อสอบ IELTS คือการวัดทักษะภาษาอังกฤษในเชิงวิชาการที่คอรบคลุมทั้ง 4 ทักษะ นั่นคือ Reading Listening Writing และ Speaking

เราอยากแนะนำให้ทดลองเรียนใน website ของเรา มีข้อมูล วิธีการพิชิตข้อสอบ IELTS เทคนิคการสอบที่ง่ายๆ ซึ่งเรา Update ทุกวัน ที่สำคัญเรียน ฟรี!!
หรือหากใครสนใจที่จะเรียนกับคุณครูโดยตรง สามารถติดต่อเราได้ที่ http://oxbridge-english.com/ email: oxbridgeenglishschool@gmail.com

*

นายคนดี

• Guest
ขอรับบริจาค ! ! ! หนังสือ ! ! !
1) ในวิชาของ GE2202 Ethics มีเกรด หน่อยเน้อครับ :4412144b:

ต้องใช้แล้ว เพราะ ใช้เล่มเก่า ของรุ่นพ่อ แล้วเอียน เนื้อหาเก่าไป ไม่ตรงเกือบทั้งหมด ที่ใช้อยู่เพราะมีแปลเยอะ ดี อะ  :154218d4:

ขอรับบริจาค ! ! ! หนังสือ ! ! ! หรือ  ! ! ! ชีทเรียนพิเศษ ! ! !  หรือ ! ! !  slides ! ! ! หน่อยนะครับ  :9a9e6a59:
2) วิชา MKT3530consumer behavior
3) วิชา MGT3915 Project management
4) วิชา ACT1600 Fund. act

PS  . . . ขอคนที่จดละเอียด (นิดๆ) ไม่หวัดไปนะ เหะๆ  

User ID: phataram นะ ขอบคุณครับ    ถ้ามีบางวิชาอะนะ