Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากรู้ว่ามีใครเคยเรียน IELTS บ้าง แล้วเรียนที่ไหนกัน?

• 65 Replies
  • 110009 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

521

• Guest
คือปิดเทอมนี้จะไปเรียน IELTS แต่ยังไม่ไ้ด้ตัดสินใจว่าจะเรียนที่ไหนดี เลยอยากรู้ว่าเคยเรียนที่ไหนกันบ้างแล้วเค้าสอนดีไหม-ผลสอบออกมาเป็นยังไงอะค่ะ

*

5211111

• Guest
เรากำลีงจะลงคอรส กับ อ.เจฟ ที่ดังๆอ่ะ
วันพุธนี้ 30 ชม. การันตี 6-6.5

วัน จัน พุธ ศุกร์
ถ้าสนใจโทรมานะ
จะได้ หารค่าเรียน

0826592827

*

502

• Guest
เรากับเพื่อนเรียนที่ New Cambridge ไม่ทำการบ้าน ไม่อ่านหนังสือ ไม่ได้ฝึกเพิ่มเติม  ไปเรียนอย่างเดียว  สอบได้ 6.5
เพื่อนอีกคนไปเรียนแล้วฝึกทำแบบฝึกหัด กลับบ้านมาทำเพิ่มเติม   ได้ 7.0  ค่ะ

*

521

• Guest
แล้ว British council ล่ะคะ กำลังคิดจะไปเรียนที่นี่อยุ่อะค่ะ ใครเคยเรียนบ้าง

*

502

• Guest
เท่าที่ถามเพื่อนมา British Council ดีมากเหมือนกันค่ะ  แต่ก็แพงมากเช่นกัน (แพงกว่า New Cambridge อีกนะ)
แต่สอนดีค่ะ

*

Anonymous

• Guest
ถ้าภาษาดีอยู่แล้วไม่ต้องเรียนแล้วไปสอบเลยก็ได้นะ

*

pton27

• Guest
Mathclnic หัวหมาก พี่แพร

*

521

• Guest
มีคนนี้อ่ะ
อาจาร์ย เจฟ
เป็นอ.จุฬา เคยเป็น examiner ของ ielts
รุ่น พี่เรา 501 ก็เรียนอ่ะ ได้ 7
น่าสนนะ นัดได้หลายที่อ่ะ
แต่อ๊อฟฟิต อยู่แถวหัวหมาก
ลองโทร ไปดูนะ

เราเรียนแต่ตอนนี้ยังไม่จบครอส ค่ะ

อ.เจฟ ดังจิง คอนเฟริ์ม ค่ะ

http://studyieltsbangkok.com/home/index.php

*

531xxxx

• Guest
อ่านเองคับ อ่าน Cambridge IELTS 4-7
ทำpractice อย่างน้อยวันละ 1 test

ไม่ต้องเรียนที่ไหนเลยคับ 7 ได้มาง่ายๆ

*

Su sri

• Arts, Eng. (531)
  • SuperStar Member
  • 356
หาซื้อที่ไหนหว่า?
รีบนอะค่ะ บอกหน่อยๆ ><"

*

มั่วจิง

• Guest
เจฟห้องอนาถใต้คอนโดแถวพระโขนงเนี่ยนะดัง ...สอนได้แย่มาก
ใครจะไปเรียนขอให้คิดให้ดีก่อนนะ

*

vbvv

• Guest
*คำเตือน: ระวังโฆษณาแอบแฝง

*

big

• Guest
ตกลงแมร่งดีไม่ดีวะนิ คนนึงบอก ได้7 คนนึงบอกสถานที่ห่วย สรุป เรียนป่ะ?

*

Dragon

• Guest
เรียน IELTS ที่ไหนดี เราลองมาดู 7 เหตุผลที่ต้องเลือกลง IELTS ที่ Kaplan กันไหมครับ

ก่อนอื่น ขอเกริ่นนำว่า ที่นี่เน้นคุณภาพทุกเรื่อง ไม่มีสอนจากวีดีโอเด็ดขาด แถมคนไม่เยอะเรียนเข้าใจง่าย ที่แคปแพล่น เรามีให้คุณได้เลือกเรียนครบเท่าที่คุณต้องการ ไม่ว่าจะเป็น IELTS TOEFL GMAT GRE SAT และ USMLE คุณมั่นใจได้เมื่อลง IELTS กับเรา เพราะเราต่างจากที่อื่น ด้วยการเตรียมสอบอย่างมีเป้าหมายเพื่อให้คะแนนสูงขึ้นเรื่อยจากอาจารย์ที่มึคุณภาพ พร้อมฝึกทำข้อสอบเหมือนจริงตลอดหลักสูตร

หากยังมีคำถามในใจว่า เรียน  IELTS ที่ไหนดี เราลองมาดู 7 เหตุผลที่ต้องเลือกลง IELTS ที่ Kaplan

สอนสดโดยอาจารย์ผู้ชำนาญการในบรรยากาศเป็นกันเอง อาจารย์ที่สอนในแต่ละหลักสูตรจะต้องผ่านการทดสอบข้อเขียนโดยที่ผลสอบจะต้องมีคะแนนเกิน 90 เปอร์เซ็นต์ของหลักสูตรที่สอน นอกจากนี้ยังจะต้องผ่านการทดลองสอนและได้รับการรับรองจากคณะกรรมการของสถาบันทั้งในแง่ของความรู้ความชำนาญในเนื้อหาที่สอนและความสามารถในการสื่อสารอย่างเป็นกันเองกับนักเรียน เป็นไงหละครับกับ คำถามที่ว่า ” เรียน IELTS ที่ไหนดี ” ได้คำตอบหรือยังครับ  ทั้งเมื่อผ่านการสอบต่างๆ แล้ว อาจารย์ต้องได้รับการอบรมเพื่อสอนหลักสูตรต่างๆ ของ Kaplan ก่อนที่จะสอนจริงกับนักเรียนต่อไป
จำนวนนักเรียนต่อห้องไม่มากทำให้ดูแลอย่างทั่วถึง การลง IELTS ของ Kaplan จะเน้นให้มีจำนวนนักเรียนที่ไม่มากจนเกินไป เพื่อที่จะทำให้การเรียนการสอนมีประสิทธิภาพสูงสุด และทำให้อาจารย์ดูแลนักเรียนได้อย่างทั่วถึง โดยจะมีนักเรียนไม่เกิน 15 คน ต่อห้อง

เรียน IELTS ที่ไหนดี หากยังมีคำถาม ไปดูเหตุผลต่อไปกันเลย VDO Lab สำหรับทบทวนบทเรียน สำหรับการลง IELTS ของ Kaplan จะเป็นการสอนสดซึ่งอาจจะมีบางครั้งที่นักเรียนไม่สามารถเข้ามาเรียนได้ตามตารางที่กำหนดไว้ ทาง Kaplan จึงได้เตรียม VDO Lab ไว้เพื่อการนี้โดยเฉพาะ โดยที่จะมีการอัดเทปในบทเรียนต่างๆไว้ล่วงหน้า นักเรียนสามารถขอเทปที่ขาดเรียนมาดูได้ในเวลาทำการของ Kaplan โดยที่ Kaplan ได้จัดเตรียมชุดวีดีโอไว้แบบ 1 คนต่อ 1 เครื่อง ทำให้นักเรียนสามารถย้อนกลับไปดูบทเรียนที่ไม่เข้าใจจนกว่านักเรียนจะเข้าใจหรือสามารถข้ามในส่วนที่เข้าใจแล้วได้ นอกจากนี้หากนักเรียนไม่ได้ขาดเรียนแต่ต้องการจะทบทวนบทเรียนที่ผ่านไปแล้วก็สามารถทำได้เช่นเดียวกัน โดยสามารถดูเทปได้ 6 เดือนนับตั้งแต่ที่เริ่มหลักสูตร แค่ VDO Lab ก็เริ่มคิดตัดสินใจไม่ยากแล้วใช่ไหมครับ ว่าจะ เรียน IELTS ที่ไหนดี ต้องที่ Kaplan เลยครับ http://www.kapstar.com/kaplan_thai/courses_IELTS_th.html

ห้องสมุดสำหรับขอใช้บริการยืมหนังสือกลับบ้าน Kaplan ยังให้บริการห้องสมุดสำหรับนักเรียนKaplan ซึ่งมีทั้งหนังสือเตรียมสอบของสำนักพิมพ์ต่างๆ และหนังสือมากมายประเภทอื่นๆ โดยที่แบ่งหนังสือเป็นสองส่วนคือ ส่วนที่ให้ยืมกลับบ้านได้และหนังสือหายากที่ต้องใช้ในสถาบัน นักเรียนสามารถใช้บริการนี้ได้ 6 เดือนนับตั้งแต่เริ่มหลักสูตร  เรียน IELTS ที่ไหนดี คิดคำตอบได้หรือยังครับ

ห้องหรือมุมอ่านหนังสือเพื่อทบทวนในบทเรียน ทางสถาบันได้จัดห้อง/มุมอ่านหนังสือไว้ในทุกสาขา โดยการที่นักเรียนสามารถเข้ามาทำการบ้านหรือทบทวนบทเรียนต่างๆในสถาบันได้ตลอดเวลาที่เป็นนักเรียนของทางสถาบัน Kaplan

DVD หนังเพื่อฝึกทักษะการฟัง เพื่อเป็นการฝึกทักษะการฟังของนักเรียนให้ดียิ่งขึ้น Kaplan จึงมี DVD ทั้งภาพยนต์และซีรีส์ จากต่างประเทศให้นักเรียนได้ขอยืมกลับบ้านเพื่อฝึกทักษะฟัง นักเรียนสามารถใช้บริการนี้ได้ 6 เดือนนับตั้งแต่เริ่มหลักสูตรเช่นเดียวกัน
มีการจัด Workshop และ Seminar ในหัวข้อที่น่าสนใจให้นักเรียนเป็นระยะ

เรียน IELTS ที่ไหนดี คงหาคตอบไม่ยากมากสำหรับทุกๆท่านแล้วนะครับ

*

sine

• Guest
ขายคอร์สelts  ของ wsc ค่ะ ราคา18000 แต่คุยกันได้ค่ะ พอดีลงไว้แล้วไม่มีเวลาไปเรียน
สามารถเข้าไปเลือกตาราเรียนได้ที่  http://www.wsc.co.th/course_desc.php?id=9
ถ้าสอบออกมาแล้วไม่พอใจสามารถเรียนอีกคอร์สได้ค่ะ โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย
 สนใจติดต่อ 0810104499 ค่ะ