Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากรู้ว่าการไปจีบอาจารย์มันผิดไหม

• 27 Replies
  • 30343 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

อยากรู้

• Guest
คือว่า ถ้าเราเป็นนิสิตไปจีบอาจารย์ มันจะผิดรึเปล่านะ
ไม่รุว่าเค้าคิดไงกัน

*

moko

• Hero Member
  • 142
ตามค่านิยมไทยมันผิดค่ะ
เพราะมันไม่สมควร

*

Mullika

• SuperStar Member
  • 668
เราว่ามันดูไม่ดีนะ คนจะมองทั้งนิสิตและอาจารย์ในแง่ลบทั้งคู่

*

HoshiAi

• Professor Member
  • 76
อย่าเลยค่ะ มันดูไม่ดีจริงๆนะ...

*

♂...OilOffline®...☠

• 632
    • http://www.facebook.com/aumnaj
ไม่เป็นไร ความรักมันไม่มีขอบเขตหรอก อายุห่างกันเป็นสิบๆปี ยังรักกันได้

ความรักเป็นเรื่องของคนสองคน

ผู้ชาย กอดจูบกับผู้ชาย ผมว่ายังผิดกว่านักศึกษากับอาจารย์นะ . . . .
รับประกอบคอมใหม่ อัพเกรดคอมเก่า ลงโปรแกรม สอบถามโทร 0809988706

*

502

• Guest
ไม่เหมาะสมค่ะ ต่อให้ไม่ใช่เมืองไทยก็ไม่เหมาะสม
เพื่อนคนอังกฤษเป็นอาจารย์ เค้าก็บอกว่าเป็นเรื่องต้องห้ามเลย
แต่ถ้านักศึกษาเรียนจบไปแล้วก็อีกเรื่องนึง

*

511 จ้า

• Guest
ส่วนตัว ผมมองว่า คำว่าอาจารย์กับนักศึกษามันก็แค่อาชีพที่คนเราสมมุติขึ้นมาอ่ะ จะเป็นแฟน จะรักกันมันผิดตรงไหน ???

คนบนโลกนี้ก็ต้องการความรักทุกคน (แต่ถ้าเป็นแฟนกันแล้ว ให้เกรด A เลยนี่ก็นะ  ผิดชัวร์ !)

ส่วน คห.4 ผมไม่เห็นด้วยอ่ะครับ

ผู้ชายกอดจูบกับผู้ชายมันผิดตรงไหน เหมือนชายกับหญิงจูบกัน ก็ปกติ

คนที่เค้ารักไม้ป่าเดียวกัน จูบกันมันทำความเดือดร้อนให้ใครอ่ะ ???

คิดกันแบบนี้ ประเทศไทยถึงไม่เจริญ -_- สงสารชายรักชายเค้าน่ะ

*

ผ.

• Guest
เห็นด้วยอย่างยิ่งกับ "511 จ้า"

เป็นเกย์แล้วผิดตรงไหนฟะ

แล้วมาบอกว่า "ไม่เป็นไร ความรักมันไม่มีขอบเขตหรอก ... ความรักเป็นเรื่องของคนสองคน"

ใครเค้าจะอยากเป็นเกย์

มัน born to be เฟ่ย ถ้าเลือกเกิดได้ ก็คงไม่มีใครอยากเกิดมาเป็นเกย์หรอก

เกิดมาแล้วมันเป็นยังงี้ จะให้ทำยังไง ให้ไปฝีนกอดจูบผู้หญิงงั้นเรอะ

ลองกลับกัน ให้นายไปกอดจูบกับผู้ชาย รู้สึกยังไง ?!?!

มันก็แค่รสนิยม คนชอบสียังชอบไม่เหมือนกัน

ใครเป็นคนกำหนดว่าผู้ชายต้องคู่กับผู้หญิง

พูดเรื่องนี้แล้วจี๊ดมาก !! ทั้งโกรธทั้งเสียใจ

เหมือนโดนคนด่า คนดูถูก ...

ถ้าคนไทยเลิกมีความคิดแคบๆ แบบนี้ ประเทศคงพัฒนามากกว่านี้ !!

*

once upon a time

• Guest
 :154218d4:
คุณ ♂...OilOffline®...☠ เค้าแค่จะบอกว่ามันผิดในมุมมองของเค้าเท่านั้นเอง อย่าต่อว่ากันเลยนะครับ

ส่วนเรื่องจีบอาจารย์เนี่ย มันไม่ผิดหรอก แค่มันดูไม่เหมาะ
ถ้ารอจนเรียนจบ หรือว่าเขาเลิกเป็นอาจารย์ อันนี้ค่อยดูดี  :4e5dd44a:

*

ตุ๊ดคนหนึ่ง

• Guest
ไม่ผิดค่ะ แต่ไม่เหมาะสม

อาจารย์ Wanny สวยค่ะ จบ.

*

♂...OilOffline®...☠

• 632
    • http://www.facebook.com/aumnaj
ส่วนตัว ผมมองว่า คำว่าอาจารย์กับนักศึกษามันก็แค่อาชีพที่คนเราสมมุติขึ้นมาอ่ะ จะเป็นแฟน จะรักกันมันผิดตรงไหน ???

คนบนโลกนี้ก็ต้องการความรักทุกคน (แต่ถ้าเป็นแฟนกันแล้ว ให้เกรด A เลยนี่ก็นะ  ผิดชัวร์ !)

ส่วน คห.4 ผมไม่เห็นด้วยอ่ะครับ

ผู้ชายกอดจูบกับผู้ชายมันผิดตรงไหน เหมือนชายกับหญิงจูบกัน ก็ปกติ

คนที่เค้ารักไม้ป่าเดียวกัน จูบกันมันทำความเดือดร้อนให้ใครอ่ะ ???

คิดกันแบบนี้ ประเทศไทยถึงไม่เจริญ -_- สงสารชายรักชายเค้าน่ะ

ผมหมายถึงกอดจูบกันโจ่งแจ้งในที่สาธารณะ (เพราะเคยเห็น)

ยังไงก็ขอโทษทุกท่านด้วยครับ
รับประกอบคอมใหม่ อัพเกรดคอมเก่า ลงโปรแกรม สอบถามโทร 0809988706

*

mo

• Guest
ไม่ผิดหรอก คนรักกันชอบกันมันผิดตรงไหน อย่าไปแคร์ แต่ถ้าอาจารย์เค้าแต่งงานแล้วก็อย่าไปยุ่ง...

*

53xxxy

• Guest
เห็นด้วยกะ คุณ mo คะ...
เราจะชอบจะปลื้มเราว่ามันไม่ใช่เรื่องผิดนะ...แต่เราว่าควรอยู่ในขอบเขตกับความพอดีอ่ะ..
คือถ้าเค้าแต่งงานแล้ว...ก็เลิกยุ่งดีกว่านะคะ...

แต่บางคนก็อยากจะมองว่าไม่เหมาะสม..หรือที่เค้าเรียกกันว่า""รักต้องห้าม..""ไงคะ
แต่สำหรับเรา....อยู่กับความเหมาะสม...ไมช่ได้ทำให้คนอทื่นเดือดร้อน...ก็โอเคนะคะ  (a04)

ปล.....เรื่องอย่างงี้..นานาจิตตังคะ ^^

*

Arts English

• Professor Member
  • 94
เกย์ น่ารักออก จบ!!

*

521

• Guest
ส่วนตัวคิดว่า ถ้าเขาคือคนที่"ใช่"จริงๆ :da4c2d5e:
เราก็ไม่ควรปล่อยให้เขาผ่านไป
สุดท้ายคนที่เสียใจก็จะเป็นเราเสียเอง
เจ็บที่อกหัก ก็ยังดีกว่า เจ็บใจที่ไม่กล้าลงมือทำค่ะ :d33561e9: