Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

insentive ที่ปรับพื้นฐาน เรียนประมาณเดือนไหน

• 7 Replies
  • 11101 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เอ

• Guest
ตามกระทู้เลยคร๊าบบ

*

เอ

• Guest
แก้ๆๆ intensive ไม่ไช่ insentive 55+ ]n,qq

*

เอ

• Guest
แล้วมันเรีนยเกี่ยวกับอะไร มันจะปรับอะไรเราเหรอคับ ตอบหน่อยอยากรู้มากกก

*

555

• Guest
ถ้าสมัครเข้าเทอมปกติก็เริ่มเรียน intensive eng ตอนปลายเดือนมีนาคมถึงต้นเดือนเมษายนครับ
ส่วน intensive math เรียนตอนปลายเดือนเมษาถึงต้นเดือนพฤษภาคมครับ

ระยะเวลาจะนานหรือไม่นานขึ้นอยูผ่กับชั่วโมงที่เราได้เรียนครับ

Intensive เป็นกเรียนปรับพื้นฐานและทบทวนความรู้เดิมตอนมปลายครับ

ตอนสมัครเข้าจะให้เราทดสอบและดูเกรดเราว่าเราควรเรียนintensive กี่ชม

*

.0.

• Guest
แล้วที่เราจะสมัครเรียนที่นี้ เราจะรอดูผลแอดก่อนได้ป่าวคับ มันจะทันมั้ยอ่ะ
ผมไม่แน่ใจว่าจะเรียนไหนดี ใจก็อยากเรียนเอแบคอีกใจนึง ก็อยากรอผลแอดด้วย :55318906:

*

Gil

• Guest
Intensive Eng เหมือนมันมีหลายรอบนะครับ ตอนปิดเทอมใหญ่อะครับ ตอนนั้นผมสมัครรอบสุดท้ายเลย
แต่ถ้าสมัครแบบไม่เรียน Intensive เปิดเทอมมาก็ไป Basic Eng เลย หรือถ้าจบ Inter มา ก็ไม่ต้องเรียน ไป Eng1 เลย
ส่วน Math ถ้าเกรดเฉลี่ยวิชาเลขตอนมอปลายเกิน3.5 ก็ไม่ต้องเรียนนะครับ ไม่รู้เดี๋ยวนี้เป็นยังไง

ส่วนรอคะแนนแอดมิดชั่นไม่ชัวร์อะ เพราะตอนนั้น(4ปีที่แล้ว) จำได้ว่าคะแนนออกช่วงที่เรียน Intensive อยู่

ถูกผิดขออภัยนะครับ ถ้าผิดช่วยแก้ด้วยครับ

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
ถ้าคะแนน Admission ออกทีหลัง ก็สมัครรอบหลังๆก็ได้ครับ เอแบคปีนึงเปิดรับสมัครหลายรอบมาก

*

Ppar

• Guest
ค่าเรียนปรับพื้นฐานรวมอยู่ในทุน100%รึป่าวคะ