Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

การลงทะเบียนเรียน

• 9 Replies
  • 6873 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

531

• Guest
การลงทะเบียนเรียน
« on: July 28, 2010, 10:48:01 PM »
คือว่า เพิ่งเป็นนักศึกษาใหม่ปนี้ แล้วเทอมหน้าก็ต้องลงทะเบียนเรียนเองแล้ว เลยอยากถามรุ่นพี่ๆที่ใจดีหน่อยค่ะ

คือว่า ที่ได้ยินมาคือ จะต้องลงทะเบียนเรียงตามเลขท้ายใช่ไม๊ค้ะ ถ้าเราเลย 4 แล้วเพื่อนเลข 5 เราจะรอลงพร้อมเพื่อนเลยได้ไม๊ เพื่อที่จะได้เรียนด้วยกัน

แล้วทางมหาลัยเค้ามีฟอร์มจัดมาให้รึเปล่าคะ? เหมือนว่า มีตารางมาให้เลย เหมือนปีนี้ แล้วเราก้ไปเลือกเอา

หรือว่าเป็นตารางเปล่าๆ มาให้?

การจ่ายตังเป็นยังไงคะ? ลงทะเบียนแล้วจ่ายเลย หรืออะไร

แล้ววันที่เค้ามีนัดพบ ของแต่ละคณะ ที่จะไปคุยเรื่องตารางเรียนนี่คือไรคะ

พี่ๆ ช่วยอทิบายให้ด้วยนะคะ ขอแบบ ละเอียดๆ เราเข้าใจยากก แหะๆ

*

u5114398

• Guest
Re: การลงทะเบียนเรียน
« Reply #1 on: July 28, 2010, 11:34:45 PM »
เราสามารถลงทะเบียนหลังจากเลขของเราได้ครับ แต่ต้องภายในวันเดียวกันกับเลขของเรานะครับ ดังนั้น ถ้า4กับ5 อยู่วันเดียวกัน 4ก็ไปลงพร้อม5ได้ครับ
ส่วนฟอร์มไม่มีครับ เราต้องจัดเองทั้งหมดเลย ก่อนถึงช่วงลงทะเบียนประมาณอาทิตย์นึง เราสามารถดูวิชา เวลาและsection ได้ที่ http://jsp.cc.au.edu/clu_ug/index.jsp ครับ
แนะนำให้ลองจัดตารางไปหลายๆแบบ สลับกันหลายๆวิชา เพราะที่นี่วิชาเต็มเร็วมากๆๆ

การจ่ายตังค์ จะมีช่วงเวลา payment ครับ สามารถจ่ายทางอินเทอร์เน็ตได้ในช่วงpayment แต่ถ้าเด็กทุน ต้องไปจ่ายที่หัวหมากครับ
การพบadvisor คือการให้อาจารย์เซ็นต์รับรองตารางของเราครับ ถ้าเราไม่ไปพบ ตารางของเราจะหายครับ ต้องไปรอaddวิชาอีกที ของBBA ในวันพบadvisor เราสามารถลบวิชา เปลี่ยนsection addได้เลยครับ (ถ้าเส็กว่างนะ)

*

Mullika

• SuperStar Member
  • 668
« Reply #2 on: July 29, 2010, 06:55:34 PM »
สำหรับคณะอาร์ท ตอนเทอม 2 ของปี 1 เค้ามีทำฟอร์มใ้ห้เราเลือก

*

white choc

• Guest
« Reply #3 on: July 31, 2010, 09:50:11 PM »
ขอถามด้วยคนนะคะ

-ถ้าเราเลขลงท้ายตัวเดียวกับเพื่อน แต่จ่ายเงินคนละเวลา ไม่ได้จ่ายพร้อมกันจะได้เรียนด้วยกันมั้ยคะ

-เรียนที่บางนาแล้วจะไปจ่ายตังที่หัวหมากได้มั้ยคะ ไม่จำเป็นต้องจ่ายผ่านเว็บใช่มั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • 1382
« Reply #4 on: August 01, 2010, 01:45:45 AM »
-ถ้าเราเลขลงท้ายตัวเดียวกับเพื่อน แต่จ่ายเงินคนละเวลา ไม่ได้จ่ายพร้อมกันจะได้เรียนด้วยกันมั้ยคะ
>> ปกติจ่ายเงินจะจ่ายทีหลังลงทะเบียนอยู่แล้ว เพราะฉะนั้น ถ้าตอนลงทะเบียน ลงวิชาเดียวกัน sec.เดียวกันไว้ ถึงจะจ่ายตังค์ไม่พร้อมกัน ยังไงก็ได้เรียนเหมือนกันครับ
แต่ปกติถ้าเลขท้ายไอดีเลขเดียวกัน ก็น่าจะทำทุกอย่างในเวลาเดียวกันนี่นา - -

-เรียนที่บางนาแล้วจะไปจ่ายตังที่หัวหมากได้มั้ยคะ ไม่จำเป็นต้องจ่ายผ่านเว็บใช่มั้ยคะ
>> ได้นะครับ แต่ปกติเค้าให้เด็กทุนไปจ่ายเองที่หัวหมาก ส่วนเด็กที่ไม่ใช่ทุนต้องจ่ายออนไลน์
แต่ถึงยังไง ก็ยังเห็นเด็กไม่ใช่ทุนหลายคนไปจ่ายเองที่หัวหมากครับ

*

Mullika

• 668
« Reply #5 on: August 01, 2010, 08:53:49 AM »
็ถ้าเราเรียนบางนาก็จ่ายหัวหมากได้เหมือนกัน และเลขท้ายเดียวกันก็จ่ายเวลาเดียวกัน

*

PRAEWiee

• Newbie
  • *
  • 2
« Reply #6 on: August 03, 2010, 08:18:21 PM »
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ

คือแล้วลงทะเบียนของเทอมสอง เค้าเปิดให้ลงประมาณวันที่เท่าไหร่อะค่ะ?

อีกอย่าง  ถ้าเราเลือกตามฟอร์มที่เค้าให้มาแล้วเพิ่มวิชาเองด้วย  จะได้ไหมอะค่ะ?

*

nanniez

• Hero Member
  • 109
« Reply #7 on: August 05, 2010, 07:08:01 PM »
แล้วถ้ารอลงกับเพื่อน แต่มันเป็นคนละวันกัน จะทำได้ไหมคะ??

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • 1382
« Reply #8 on: August 05, 2010, 08:53:11 PM »
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ

คือแล้วลงทะเบียนของเทอมสอง เค้าเปิดให้ลงประมาณวันที่เท่าไหร่อะค่ะ?

อีกอย่าง  ถ้าเราเลือกตามฟอร์มที่เค้าให้มาแล้วเพิ่มวิชาเองด้วย  จะได้ไหมอะค่ะ?

>> ประมาณเดือนกันยายนอะครับ ก่อนสอบไฟนอล
>> ได้นะครับ

แล้วถ้ารอลงกับเพื่อน แต่มันเป็นคนละวันกัน จะทำได้ไหมคะ??
>> ลงก่อนวันเวลาของเราไม่ได้นะ แต่ลงทีหลังได้ครับ

*

nanniez

• Hero Member
  • 109
« Reply #9 on: August 05, 2010, 09:29:43 PM »
แล้วทำไมเพื่อนเคยบอกว่า
เคยรอลงกับเพื่อนอีกคนแบบข้ามวัน เค้าไม่เปิดให้ลงอ่ะคะ
เลยลงไม่ได้ซักตัว ต้องไปขอแอดวันแอดหมดเลย แย่มากกกก