Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

วิชาอะไร ง่าย+ยาก ที่สุดใน ABAC ??

• 25 Replies
  • 31969 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

้้holahola

• Guest
PE ง่ายสุดดิ  Ethic ไปนั้งเฉยๆแต่ก้อลืมไปมาสองครั้งและ 55

*

ดิว

• Guest
พละ ง่ายสุดครับ

*

Napicos

• SuperStar Member
  • 294
มาตอบด้วย ช้าไปเป็นปีแต่อยากตอบ

เรา่ว่า ยากง่ายมันขึ้นอยู่กับพื้นฐาน แล้วก็ความชอบมากกว่า อย่างเราถนัดเลข ขอให้เป็นนเลขเถอะ เท่าไหร่เท่ากัน แต่พอเป็นตัวท่อง สอบทีไรจะคิดว่า เอามันออกไปจากชีวิตชั้นที

แต่ถ้าว่ากันตรง ๆ

ง่ายสุด วิชาปีหนึ่งทุกตัว

ฺBus Law I ( ง่ายมากถ้าใครพอจำสังคม ม.ปลาย ได้ เรานั่งฟังอาจารย์พูดตลอด จำสังคมป.ปลายได้ มิดเทอมไม่ได้อ่านหนังสือเลย คะแนนออกมาอาจไม่ท๊อปแต่ก็ได้เอ)

Maths For (สำหรับคนชอบเลข และเรียน ม.ปลายสายวิทย์หรือศิลป์คำนวณมา จะคิดว่า ไม่มีอะไรที่ง่ายกว่านี้อีกแล้ว แนะนำค่ะ สำหรับคนที่คิดว่า maths For ง่าย แนะนำ Calculus เป็น Free Elec เรียนกับเด็กอีคอน ไบโอ หรือวิศวะ มีคนนอกคณะเหล่านั้น ไปเรียนด้วยแล้วเก็บ A ได้มาแ้ล้ว อ้อ มี Maths Econ อีกตัว เลขเพรรียว ๆ เหมือนกัน มันดี)

Com Thai อืมมม ง่ายนะ แต่ต้องหัดเขียนนิดนึง

Logic ง่ายตามพื้นฐานคนอะ เราว่าวิชานี้คนที่ได้ก็จะได้เลย มันเหมือนมีเซนส์ทำให้ดูออกง่ายมาก ๆ คนที่ถนัดเลข ตรรกะสูง ๆ วิชานี้น่าสน แต่สำหรับคนที่ไม่ได้ ก็ไม่ได้จริง ๆ ทำไงก็แก้ไม่ออก แต่เราชอบวิชานี้มากมาย แทบไม่ต้องจำอะไรสักอย่างก็ไปสอบได้ ใครไม่ชอบวิชา่ท่อง แนะนำค่ะ

Ethics มีเกรดอีกวิชาละกัน == เรียนชิวมาก ในห้องเรียนก็เรียนไปเรื่อย ๆ ก่อนสอบก็อ่านชีทหนัก ๆ สักคืนนึง พอค่ะ ได้ A ได้แน่นอน แต่เวลาเรียนก็ต้องพยายามฟังอาจารย์หน่อยว่าอาจารย์ชอบคำตอบประมาณนี้ เวลาเขียนตอบจะได้ตรงใจอาจารย์ คะแนนก็จะมาค่ะ
เรียนจบแล้วค่ะ จบเมื่อ Class of 40 (March 2012)

ถ้าจากนี้ตอบอะไรไป แล้วข้อมูลไม่ Up to Date ต้องขออภัยค่ะ

*

Arts English

• Professor Member
  • 94
คณะ Arts ต้องวิชา

Use of Library  1 เครดิตก็จริง แต่เกรดยากเหลือเกิน...เห้อ...!!

ที่เหลือก็ Phonetics ได้เอ ยากชิบหายเลยครับ...

และก็วิชาเมเจอร์ทั้งหลาย อารมณ์ประมาณต้องเทพอิ้งจริงๆ...

โดยส่วนตัวคิดว่า Eng ที่เอแบคง่ายครับ ง่ายกว่าวิชาเมเจอร์ของ Arts English อีก

*

Ash

• Hero Member
  • 156
Derivative securities กับ Quantitative methods in Finance ครับ พี่ว่ายากสุดในสายไฟแนนซ์ละ
I'll be gladly to help :)
E-mail:      frozenblaze_05@hotmail.com
Facebook: frozenblaze_05@hotmail.com
Phone:      [=======secret=======]

*

zz zzz...

• SuperStar Member
  • 438
เราว่า Use of Library กับ Thai Civilization ง่ายมากๆ =[]=
เรียนแลลนั่งชิวๆไปเรื่อยๆยังเข้าใจเลย ๕๕ ๕ .

*

NKR

• Guest
วิชา power electronics ของพวกวิศวะครับ ว่างๆ ลองลงดู

*

U52XXXXX

• Guest
เอาเเค่ general course นะ......man act นี่ที่สุดละ รองลงมาคือ eng4(เรียนกับอาจารย์วรกรณ์)
ง่ายสุดคงเป็น P.E. เเละก็ com thai มั้ง

ส่วนตัวผมเรียนมาเกต(ฝืนใจเรียนอยู่) ยังไม่ได้เรียนตัว M ทั้งหลายเลยไม่รู้ว่ายากรเปล่าเเต่ ณ วินาทีนี้ mac act ครับที่ทำให้ร้องไห้มาเเล้ว :d33561e9: :d33561e9:

*

Guest

• Guest
ถ้านับตัวข้อสอบ ไม่เอาอาจารย์ช่วย ก็ com thai   เพราะความเป็นไปได้ของคำตอบมันกว้างมาก

*

Lastexam

• Guest
In my opinion, com thai and World civil. Very easy. >< (a04) (a04)

*

finance - class 38

• Guest
ยากสุดขอยกให้ Inter fin.  เราว่ายากกว่า Derivatives ซะอีกก