Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เรื่องหอในค่ะ ชอบหน่อยนะค่ะทุกข์ใจมาก

• 20 Replies
  • 20100 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เด็กหอ

• Guest
คือตอนนี้หนูจะเข้าไปเรียนเอแบค แต่ว่าหอในมันเต็มซะก่อน ทางเอแบคหอในก็บอกว่าให้อยู่หอนอก แต่หนูไม่มีเพื่อนอยู่ด้วย เรพาะเพื่อนๆได้หอในกันหมดแล้ว ยกเว้นหนูเอง ก็เลยอยากถามว่า พอจะมีวิธีไหนบ้างมั้ยค่ะ ที่จะทำให้หนูได้อยู่หอในก่อนเปิดเทรอมค่ะ

ช่วยหน่อยนคะ่ขอร้องค่ะ T_T :e111de78:

*

OHM

• Guest
ถ้าน้องอยากอยู่หอในจริงๆ

ก็ลงชื่อจองไว้อะครับ

แต่ถ้าในเมื่อเค้าบอกว่าเต็มแล้ว

ก็คงมีโอกาสยากหน่อยอะครับที่จะได้ก่อนเปิดเทอม

แต่ทั้งนี้มันขึ้นอยู่กับจำนวนคนที่จอง และจำนวนรุ่นพี่ที่จะย้ายออกครับ

*

m

• Guest
มาอยู่ด้วยกันไหม ที่รัชนา

*

เด็กหอ

• Guest
ขอบคุณมากค่ะที่มาตอบให้หนู แต่อยากทราบว่าพอมีวิธีอื่นอีกมั้ยค่ะ  :efb50fe2:

*

OHM

• Guest
คงต้องเป็นหอนอกแล้วหละครับ

อันที่จริงหอใน หอนอก ก็พอกันนะครับ

ข้อดีข้อเสียต่างกัน เจ๊าๆกันไป

*

MiiS

• SuperStar Member
  • 245
ช่วงใกล้เปิดเทอมจะมีการลงชื่อจองหออีกที น้องลองไปลงชื่ออีกรอบนะคะ เพราะมันเป้นการจับฉลากเสี่ยงดวงจริงๆ

ช่วงที่กำลังย้ายเข้านี่เข้าใจว่าเป้นช่วงอินเทนชีฟ ถ้าบ้านอยู่ในตัวกทม. ทนไปกลับก่อนค่ะ แล้วไปลุ้นช่วงเริ่มเทอมหนึ่งอีกที

บางทีหอมันไม่เต็มค่ะ แต่ห้องว่างดันเป็นรูมเมทชาวต่างชาติ(ex. คนจีน) ซึ่งเราเองก็ไม่แนะนำเอามากๆ แทนที่จะได้อยู่หออย่างมีความสุขจะเครียดปวดตับกับพฤติกรรมแปลกๆที่ไม่เหมือนเราซะมากกว่า ถ้าน้องอยากอยู่หอในให้ได้ แนะนำว่าอดทนรอค่ะ ถ้าเคสที่อยู่ตจว อาจต้องมองๆหอที่อยู่รอบๆมหาลัยแล้วค่ะ พอได้หอในก็ขายสัญญาห้องต่อให้คนอื่นไป

edit นิดนึง... กว่าจะถึงเปิดเทอม เราค่อนข้างมั่นใจว่าคนย้ายออกไปเยอะค่ะ เพราะนศ.ใหม่ที่เข้ามาช่วงนี้เนี่ย ยังไม่ค่อยมีจุดยืนแน่ชัด บางคนก็เข้ามาเรียนฆ่าเวลาไปก่อน รอผลเอนท์ ผลสอบตรงของม.รัฐที่อื่น บางคนเรียนไม่ไหวก็ย้ายออกกันไป เห็นกันทุกปีค่ะ บางคนเพิ่งเข้ามาเรียนอินเทนซีฟได้อาทิตย์เดียว งอแงเก็บกระเป๋าขนข้าวของออกไปเรียบร้อยแล้วค่ะ พอถึงรอบสัญญาใหม่ตอนเปิดเทอม ก็จะมีห้องว่างอีกรอบ ^^
« Last Edit: March 04, 2010, 08:20:17 PM by MiiS »

*

501

• Guest
อยู่หอนอกสบายกว่าเยอะน่ะ

*

Miki

• Guest
หอในเต็มแล้วหรอคะ -0-

*

เด็กเด็ก

• Guest
555 ปัญหาเดียวกันเลยอะ

*

เด็กหอ

• Guest
หอนอกสบายกว่ายังไงหรอค่ะ  :efb50fe2:

*

ได้ยินเค้าว่ามา

• Guest
 :04a97f13: :154218d4:หอนอกเอาเพื่อนมาค้างได้
ถ้าอยู่หอในมันต้องเวียนห้องด้วยอะไนทุกๆปี(ได้ยินเค้าบ่นมา) แล้วค่าไฟที่ไม่เป็นธรรมอีก เห็นบางคนบอกว่าบางเดือนจ่ายไม่เท่ากับเพื่อนที่อยู่ห้องเดียวกัน ของหายอีก

*

555

• Guest
หอนอกดีกว่านะสบายกว่าจะทำอะไรก็ได้
หอในลำบากมาก แล้วกฎก็เยอะ
เราเคยอยู่แล้วเลยต้องออก ได้อยุ่หอนอกดีแล้วละ

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
ผมว่านานาจิตตัง

แล้วแต่คนชอบ

บางคนชอบหอใน บางคนชอบหอนอก

บางคนอยู่หอใน แล้วย้ายมาอยู่หอนอก ก็ว่าชอบ

บางคนต้องย้ายไปหอในใหม่ เพราะชอบหอในมากกว่า

...

*

ไม่รวย

• Guest
แต่อยู่หอนอกมันต้องมีรถหนิ เราไม่มีรถส่วนตัว มันจะลำบากมากๆเลยนะ เราคิดว่านะ