Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ปี1เทอม1 ติด F ไปประมาณ 3-4 ตัวแล้ว

• 3 Replies
  • 9296 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Dek Pred

• Newbie
  • *
  • 0
 :5c745924: ปี1เทอม1อยู่คับ เพิ่งรู้ตัวก่อนสอบว่าติดFไปแล้ว3ตัวแน่นอนคับ(อาจจะ4)
 :154218d4:  คือเข้ามาเทอมแรกผมชิวไปหน่อยอ่ะคับ
:a03cbf1e: แล้วตอนนี้ช่วงไฟนอลอยู่ จะดรอปก็ไม่ทันแล้วด้วย เครียดเลยคับ

1. เทอม2ผมยังแก้ตัวทันมั้ยคับ (แบบลงเรียนใหม่ แก้Fอ่ะคับ)
2. ผม Pre-Regist ไปแล้ว และลงผมวิชาที่ต้องใช้ Intro Bus กับ Bus Law1 ไปต่อด้วย ถ้า2ตัวนี้ได้ F ผมยัง Modify วิชาได้อยู่ไหมคับและถ้าไม่ได้ต้องทำยังไงคับ
3. ถ้าถึงขั้นต้อง Re-Enter จิงๆ วิชาที่ทำคะแนนไว้อย่างดี (Basic English2) นี่ต้องเรียนใหม่ด้วยมั้ยคับ

:fea27916: ตอนนี้มืดแปดด้านเลยคับ ถ้าพ่อแม่รู้ขึ้นมานะ ได้เลิกเรียนแน่นอน สำนึกได้แล้วก็เท่านั้นอ่ะ(T^T)
:875328cc: รบกวนพี่ๆช่วยบอกทีคับว่าผมควรทำยังไงคับ

ปล1. BBA คับ
« Last Edit: December 13, 2017, 06:28:48 AM by Dek Pred »

*

531alumni

• Guest
Better Transfer to Rangsit Inter, Bangkok U inter or Bangkok School of Management

3rd and 4th year are very arduous as hell.

I graduated with marketing in 2014. Trust me...

*

57xxxxx

• Guest
แนะนำให้ re-enter ค่ะ ส่วนวิชาที่ได้ c ขึ้นไปไม่ต้องเรียนใหม่

*

Earthh Kanjarnavoranun

• Global Moderator
  • Newbie
  • 4
1)ไม่ต้อง re-enter หรอกครับ
เรียนแก้เกรดF ไป... เกรดFที่เคยได้จะกลายเป็น  Wp ไม่เอามาคิดเกรด
ลองอ่านที่ http://www.abactoday.com/topic/about-abac/14475/

2)ส่วนเรื่องลงใหม่ ถ้ายังไม่จ่ายตังก็ไปเปลี่ยนตอนจ่ายตัง ถ้าจ่ายไปแล้วก็ไปดรอปขอคืนครึ่งนึง

3)อย่างที่บอก อย่าไปดรอป เสียเวลาเรียนครับ