Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

งง มากคะะโดนรีทายคะ ช่วยเข้ามากันหน่อยนะคะ

• 29 Replies
  • 35329 Views

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

*

FnO

• Guest
ถ้าถึงวันที่จะต้องไป payment แ้ล้วตกอิ้งอ่ะค่ะ แต่วันนั้นไปไม่ได้ ไปวันถัดไปได้มั้ยค่ะ ><

*

flicker

• Sr. Member
  • 23
    • http://www.facebook.com/flickerfunk
ปี1เทอมแรกได้ 1.5 ปี1เทอมสองได้ 1.6 ถือว่าไม่ได้โดนไทน์ไช่มั้ยคะ ?

เกรดปี 1เทอม2 นับเป็นครั้งแรก เกรดซัมเมอร์นับเป็นครั้งที่ 2 ไช่ป่าวคะ ?
แล้วเรามีโอกาสแก้ตัวตอน ปี 2 เทมอ 1 มั้ยคะ ? หรือว่าท่าเกรดซัมเมอร์ออกแล้วก็ต้องรีไทน์เลยคะ ?

Y_________________________Y

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
ถ้าถึงวันที่จะต้องไป payment แ้ล้วตกอิ้งอ่ะค่ะ แต่วันนั้นไปไม่ได้ ไปวันถัดไปได้มั้ยค่ะ ><

ได้ครับ

*

numning

• Guest
ถ้าโดนรีทายแร้ว จะสามารถเข้าเรียนที่เอแบคเหมือนเดิมได้มั้ยค่ะ แร้วจะต้องทำยังไงบ้างถ้าโดนรีทาย

*

numning

• Guest
ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

*

solitaryminty

• Guest
น้องต้องไปติดต่อห้องทะเบียน   ขอทำเรื่อง รีเอนเทอร์ น่ะค่ะ  ^^

*

numning

• Guest
 :f449b82c:ขอบคุณมากค่ะ

*

ppost

• Guest
แล้วต้องมีค่าใช่จ่าย หรือต้องใช้เอกสารอะไรมั้ยค่ะ

*

gigi

• Guest
ถ้าsummer ได้1.31 ถ้าเทอมนี้ได้1.5 จะโดนไทร์ไหม??

*

ิbbcon

• Guest
แล้วที่รีไทน์มันนับหน่วยกิตด้วยไหมครับ อย่างเช่นถ้าไม่ถึง 30 มีรีอะไรประมาณนี้นะครับ

*

fernnaughty

• Professor Member
  • 56
สู้ๆค่ะ เราโดนรีเอนเทอร์มาเหมือนกัน ตอนนี้จบแล้วค่ะ ^^ เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ

*

Nookker

• Guest
ถามว่าปี1เทอม1เกรด0.5 แล้วเทอม2ได้เกรด1.8-1.9 มีโอกาศโดนรีไหมค่ะ
โดนรีเขาดูจากเกรดเฉลี่ยแต่ละเทอมหรือเกรดเฉลี่ยสะสม

*

Bb66

• Hero Member
  • 101
ถามว่าปี1เทอม1เกรด0.5 แล้วเทอม2ได้เกรด1.8-1.9 มีโอกาศโดนรีไหมค่ะ
โดนรีเขาดูจากเกรดเฉลี่ยแต่ละเทอมหรือเกรดเฉลี่ยสะสม
ภายใน 2 เทอม ต้องได้ GPA 2 ไม่ต่ำกว่า 1.5 อ่ะค่ะ ถึงจะไม่ติดโปรต่ำ (ถ้าได้ต่ำกว่านี้คือโดนรีไทร์)
และภายใน 4 เทอม ต้องได้ GPA มากกว่า 1.75 ถึงจะไม่ติดโปรสูง(ถ้าต่ำกว่านี้คือโดนไทร์)

ป.ล.1 โปรต่ำ = 1.5
ป.ล.2 โปรสูง = 1.75

แต่ถ้าคุณเพิ่งเรียนปีแรกและได้เกรดแค่นี้ เราแนะนำว่าให้ re-enter( รีรหัส สมัครเรียนใหม่)ดีกว่าค่ะ เกรดมันน้อยเกินอ่ะ ถ้าฝืนเรียนโดยใช้รหัสเดิม เราว่าไม่น่ารอด-.-"

*

PP00

• Guest
ปี1 เทอม 1ได้เกรด0.50 พอมาเทอม2 ได้เกรดเฉลี่ยสะสม 1.53 จะโดนรีไทร์ไหมค่ะ ตอนนี้ งง มากค่ะ เพราะรุ่นพี่บางคนบอกโดนรี บางคนบองไม่โดนรีค่ะ  มหาลัยเขารีไทร์เกรดเฉลี่ยสะสมเท่าไรค่ะ แล้วรีไทร์เขามีกี่รอบค่ะ