Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ก่อนจะมาอยู่หอF.... Co... คิดดีๆนะค่ะก่อนจะเป็นแบบเรา!!!

• 1 Replies
  • 2114 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

I don't know

• Guest
คือเรื่องมีอยู่ว่าเราได้ย้ายหอมาอยู่ที่F...co...ช่วงกลางปีที่แล้ว :098eb4a5:ที่เราตัดสินใจมาอยู่ที่นี้ตอนแรกเพราะเห็นมันสงบดีและserviceถือว่าค่อยข้างโอเค....เรามาอยู่หอนี้คนเดียวนะค่ะเพราะตอนนั้นยังไม่มีเพื่อนที่จะมาเป็นroommate :fea27916:แต่นั้นแหละค่ะเราพลาดเองที่คิดว่าทุกอย่างมันดี
เรื่องเริ่มเกิดช่วงที่เราอยู่ได้สัก2-3เดือน ของก็เริ่มหายอย่างแรกที่หายเลยคือกระเป๋าตังซึ่งตอนนั้น เราจำได้เลยว่าในนั้นมีตังอยู่7,000บาท แต่เราก็คิดในแง่ดีว่าสงสัยเราจะทำตกข้างนอกมั้ง...(แต่ป่าวพอเรามานึกดีๆเราจำได้ว่าเราว่างไว้ในห้องตอนที่เราออกไปของกับเพื่อนได้ประมาทครึ่งชม.แล้วกลับมา)แต่เราก็ชั่งมันและไปแจ้งกับนิติหอ พี่เค้าก็บอกจะดูกล้องวงจรปิดให้แต่จนเราทนไม่ไหวย้ายออกก็ยังไม่มารับผิดชอบเลยค่ะ :efb50fe2:
.....ของเราเริ่มหายเรื่อยๆเลยนะค่ะ ขอบอกก่อนนะว่าเราออกจากห้องทุกครั้งเราจะล๊อคห้องเสมอเพราะติดเป็นนิสัย และกุญแจมีแค่2ดอกเท่านั้น!!!คือมีแค่เราถือ1ดอกกับพี่นิติหอ 1 ดอก นั้นแหละค่ะที่เราสงสัย
รวมของที่เราหายทั้งหมดเลยนะค่ะ
อย่างแรก 1.กระเป๋าตังในนั้นมีตัง7,000   
 2.แหวนของpandora(วงนี้เราพึ่งซื้อมาได้ไม่นานค่ะ ถ้าไม่ใช่เวลาไปเที่ยวเราจะถอดวางไว้ที่ห้องค่ะหน้าโต๊ะเครื่องแป้งแต่พอกลับมาก็หาไม่เจอแล้ว)
 3.รองเท้าแตะadidasสีดำสลับขาว (เราถอดไว้หน้าห้องค่ะเพราะเราถอดมาได้2-3เดือนไม่หายแต่มาหายช่วงเข้าเดือนที่4)
4.กำไลข้อมือของrestaclatของเรามี 3เส้นนะค่ะทุกครั้งที่เราถอดเราจะเก็บใส่กล่อง แต่นั้นแหละค่ะพอกลับเข้าห้องมาหายทั้งกล่องเลย(เราต้องมาซื้อใหม่...เสียดายทั้งตังแลของมากๆเลยค่ะ :d33561e9:)
5.กระเป๋าcoach cross body สีน้ำตาลใบนี้เราซื้อมา3,700 ใช้ได้ไม่ถึงเดือนก็หายค่ะ   (บอกก่อนนะค่ะมีช่วงนึงที่เรากลับไปนอนบ้าน2-3วันแล้วเราเอาใบนี้ไว้ที่ห้องไม่ได้เอากลับด้วย พอเรากลับมามีวันที่เราจะเอาไปม.ด้วยเกิดหาไม่เจอเราเลยรู้ละค่ะว่าของหายอีกแล้ว)
.... ครั้งสุดท้ายที่หายนี้คือแบบทนไม่ไหวแล้วตัดสินใจย้ายหอเลยค่ะคือ ตังหาย20,000บาท!!!  อ่านไม่ผิดค่ะตังหาย20,000บาทในห้อง (คือวันนั้นเรากดตังมาเพื่อจะไปจ่ายค่าหอส่วนนึงใช้ส่วนตัวอีกหมื่นนึง ที่เอาไว้ในห้องเพราะพี่นิติต้องให้โอนเท่านั้นไม่มีจ่ายสดก็เลยะเก็บไว้ใช้ เรามั่นใจในหอนี้มากนะค่ะถึงเก็บตังไว้ในลิ้นชักแล้วออกไปกินข้าวได้สัก1ชม.แล้วกลับมาปรากฎว่าหายค่ะเราเดือดร้อนมากไม่มีตังใช้เลยไปแจ้งกับพี่นิติว่าของในห้องหายช่วยเช็คกล้องวงจรปิดให้หน่อยแต่ไม่คืบหน้าเลยค่ะบอกว่าถ้าเจอเบาะแสอะไรแล้วจะมาแจ้งสรุปว่าของทั้งหมดที่หายนี้สูญเปล่าเลยค่ะ หอนี้ไม่มีความรับผิดชอบเลยค่ะดีแค่เปลือก!!!
!!!ลืมบอกอีกอย่างนะค่ะหอนี้ โกงค่าไฟด้วยคะ แพงแบบสุดยอดไปเลยเดือนละ4พันกว่า บอกก่อนเลยนะว่าเปิดแอร์แค่กลางคืนถึง9โมงเท่านั้นเพราะกลางวันเราไปเรียน เสาร์อาทิตย์เราก็กลับบ้านจะเอาอะไรมาแพงค่ะคุณ
 :55318906:เอาเป็นว่าใครจะมาอยู่ที่นี้ก็เชิญเลยนะค่ะ เราพอแล้วเสียหายเกือบแสนแต่ไม่รับผิดชอบอะไรเลยกล้องวงจรปิดก็ไม่เคยได้ดู
...ขอให้โชคดีคะ

*

Natweena

• Guest
สนใจเช่าดีคอนโดมั้ยคะ ปลอดภัย มีคีย์การ์ดเข้าออกลิฟต์และห้องพัก กุญแจแบบล็อคสองชั้น สนใจติดต่อพี่ณัฐ 0625419998