Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Palazo dorm review

• 0 Replies
  • 1150 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Izye

• Guest
Palazo dorm review
« on: May 03, 2017, 01:03:11 PM »
รีวิวหอ ปาลาสโซ่ ที่ เอแบค ( สำหรับใครที่จะมาเข้าเอแบค )  :9bbc76d5:
อย่าเช่าเลยนะค่ะ!!!!!  :058e8b09:ที่นี้แย่มากเลยค่ะ service เอ่ย ยาม เอย หรือ อะไรต่างๆนานาๆ มีดีแค่ใกล้มอ แต่ก้อนังเทียบกับความเหี้ยของที่นี้ไม่ได้ บอกเลยนะคะ ว่าที่นี้ค่าไฟ แพงมากค่ะ ไม่รู้โกง รึป่าว ตอนที่ลงไปคุยค่าน้ำค่าไฟ พวกนางมีแอบซึบซิบเรื่องอะไรกันด้วย ( แย่มากๆ) การจอดรถนะคะ ไม่มีที่ร่มเลย จอดกลางแดด อย่างเดียว รถหรูๆ สงสารค่ะ กว่าจะย่างก้าวจากหอนี้เข้าไป กินอาหารแถวย่านที่มีอาหารกินก้อ ยากค่ะ เดินคนเดียวตอนมืดๆ อันตรายมากๆ แล้วยามเหรอคะ ไม่ค่อยจะดีเลยตอนแรกที่เข้ามา นางบอกอย่างดิบดีว่า ถ้าจะเรรยกแท๊กซี่ ก็ให้ไปบอกยามแง้วจะเรียกให้ คือ งี้นะคะ เรียกอะเรียกค่ะ แต่เรียกที่ป้อมตัวเองเนี้ยะ แค่ยื้นหน้าออกไปโบกมือ แล้วไฟฉายกับนก หวีด แท๊กซี่ไกลจากนี้ก้พอสมควร ซึ่งเป็นการยากที่จะเค้าจะได้ยิน โอกาสน้อยมากค่ะ โดยเฉพาะตอนกลางคืน ไม่ได้เลย แล้วเรื่องที่สำคัญนะคะ พนักงาน ค่ะ ซึ่งเข้านางก็เป็นแค่คนระดับชนชั้น ลูกจ้างเนี่ยแหละ กินนอน อยู่ข้างล่าง characteristic โดยเฉพาะนี้คือ ชอบเม้า นางชอบเท้า ลค. มากๆ จิงๆ เดินผ่านได้แค่ 10 ก้าว นางก็เม้าแล้ว เป็น ลค นะคะ ไม่ใช่หนังสือพิม ห้องที่นี้ ก็ดีค่ะก็ดีพอสมควรเลยแหละ แต่ว่าอย่างว่าเนาะสวยแต่รูปจูบไม่หอม ดูดีแต่ค่าไฟ แพงมากๆเลยค่ะแล้วแอร์ฟ้องเราเนี่ยะไม่เย็นเลยช่างแอร์มาซ่อมสองรอบแล้วก็ยังร้อนค่ะน่าจะเป็นเฉพาะห้องใหญ่นะคะ ช่างมาซ่อมนางก็ยังบอกให้มีทงมีทิปให้โอโหหอิสัส ความรับผิดชอบใครคะ ไม่พอใจไม่ให้อยุ่เลย บริการดี ให้นะจ๊ะ แล้วช่างแอร์มาก็เหมือนแค่มาลูปๆคลำไขๆ เหมือนไม่ได้ซ่อม ละตอนช่างมา เสือกดีจ้าาแต่ตอนไม่มาเสือกร้อนจ้าาา อะครั้งที่สองที่ช่างมานางบอกว่าจะมาเปลี่ยน ตัวอะไรวักอย่างเนี่ยะแหละละเดี๋ยวะสองวันจะมาเปลี่ยนให้ ผ่านมาเนินนานราวยุคไดโนเสาร์เริ่มสูญพันธ์ นางก็ยังไม่มาจนต้องไปถามข้างล่าง นางก้บอกว่าโทรบอกไปแล้ว แต่เค้ายังไม่ว่าง นี้ ซื้อถึงเยอรมันเลยปะค่ะ อะอะเข้าเรื่องเมื่อกี่ บ่นยาวนานมาก ซึ่งโดยปกติอยู่คอนโดเปิดแอร์เฉพาะตอนนั้น เป็นปกติแค่ 1000 กว่าๆนิดๆเอง แต่ที่นี้ บวกเป็น 2 เท่าได้เลยค่ะ ล่าสุดเพิ่งไปโดนมาค่าน้ำจ้าาา อยู่ๆดีๆขึ้นมา 52 มิเตอร์ ละคิดดูนะ ค่าน้ำ 900 กว่าบาท ( บ้ารึป่าววะใครจะเปิดน้ำเยอะขนาดนั้นและที่นี้ก้อไม่อ่างอาบน้ำด้วย ) ตอนแรกพนักงาน ไลน์มาจ้าว่า ทำไมใช่น้ำเยอะ นี้แค่ช่วงเดือน เมษา นะคะนางบอกว่า เปิดน้ำทิ้งรึป่าว ( ดิออกมีสมองนะคะ) แล้วช่วงเดือนเมษาเนี่ยะเราก็ไม่ค่อยอยู่กัน เพราะแต่ละคนต้องกลับภูมิลำเนาของตัวเอง ซึ่งก็แบบ งง กันซักพักใหญ่เลยแหละจน กระทั่งต้องมีเคลียร์ นางก็บอกว่า พนักงานผิดเองแหละที่จดมิเตอร์ผิด ตั้งแต่เดือน กุมภา!!!!!! เดี๋ยวนะะะะะ!!!! 3 เดือนแล้ว คุณมึงไม่เคยเชคเลยเหรอคะ ว่ามิเตอร์มันดูแปลกไปอ่ะ หื้มม???! ความรับผิดชอบของพนักงานอ่ะ นางก็ลดให้ 200 บาท ซึ่งเราก็น้อมรับแต่ เหตุของเหตุคือ มึงปล่อยมาขนาดนี้เลยเหรอ เยอะไปรึป่าว แจ้งความในฐานะคดโกงได้เลยนะ แถมยังยัดสินบน อี้ก ... อะไม่เป็นเป็นเราก็เลยปรึกษาเพื่อนว่า เออจะย้ายออก เดือนหน้านี้แหละ ( ค่าประกันไม่ได้คืนนะจ๊ะ ดูเหี้*ขนาดไหนจนพวกเราอยากจะย้ายออกโดยไม่เอาเงินประกัน ) วีรกรรมไม่แค่นั้นจ้า ได้ยินข่างจากพันทิปมาอีกว่า ที่นี้อ่ะ หนู ตรึม เห้ยย!!! ขอคอนเฟิม ตรึมจริง คือ ชั้น ล่างจรดชั้น บน หนูเยอะมากก คือถ้าเลี้ยงงูไม่ต้องเสียเงินค่าอาหารเลย ห้องที่เราอยู่มีบิ้วอินอะสวยงาม แต่ตกกลางคืนมาคืนแรกได้ยินเสียงแปลกๆ เอ๊ะใจสิคะ รออะไร คือต่างคนต่างนึกว่าผี ที่ไหนได้ หนูค้าาคุณเทอ นางมาเต้นระบำสัตว์กันอยู่ ในตู้พาชนะที่ทำด้วยไม้ โอ้ววว!!! ลืมบอก ของโปรดปลวกเลยแหละ มันมาทั้งซ้ายทั้งขวาเลย เยอะแยะค่ะ และจากที่ได้ยินมาจากพันทิปเนาะ พี่เค้าบอกว่า ได้กลิ่นเหม็นเน่าจน ทนไม่ได้เลยเรียกพนักงานมา แล้ว ผลคือพนักงานมาค่ะ มาวางที่ดับกลิ่น -.- -0- ( คือคิดได้ไง) แล้วมันก็ไม่หายเลยเจออีกทีหนูตายในชักโครก บร๊ะะะะ!!! นางเลยไปแจ้งอีกที รู้ไหมคะ ว่าพนักงานเนี่ยะว่าว่าอะไร...... นางบอกว่า หนูมันหิวน้ำรึป่าว ( อิอิอิ ขรรมจังเลย ส*ส ) จนพี่เค้าทนไม่ไหวเลยอยากพบกับเจ้าขอหอแต่ นางไม่ให้พบ จ้าาา โอโหห!!!!! ใหญ่จริงๆ พี่เค้าเลย ตัดสินใจ ออกเลยค่ะ ไม่มีความปราณีใดทั้งสิ้น อะเรื่องสุดท้ายเจอมาวันนี้ เรื่องนี้เนี่ยะยอมรับว่าผิด แต่ก็ไม่ได้ผิดแบบตรงๆ คือ วันแรกที่มายื่นมัดจำ เราก็มีเสวนาพาเพลิน กันนิดหน่อยจนถึงtopic ที่ว่าด้วยเรื่องของเจ้าสัตวน้อยเเสนซน ( หึหึ ) นางบอกว่าเลี้ยงได้ นะ แต่ไม่แนะนำ ดีกว่า ด้วยตอนนั้นเราเลี้ยงหนูแฮมเตอรื นางเลยโอเค แต่ก็ถามเรื่องหมานะ นางก็บอกว่าได้แต่มันจะเห่านะสิเราก็โนสนโนแคร์เพราะเราสนแค่หนูแฮมเตอร์ในตอนนั้น แล้วมาจนถึงอาทิตต้นๆของเดือนนี้เราก็เพิ่งจะไปอุปการะน้องสุนัขมาจากชาวจีน ที่ต้องกลับกลับเทศแล้วนำกลับไปไม่ได้เพราะน้องยังเด็กอยุ่แล้วอยุ่ๆ ห้องข้างๆจ้า complain อ่านหนังสือ ไม่รุ้เรื่องเลยหมาเห่า (เออออ...โทษนะจ๊ะ มันเห่าเป็นเวลาค่ะ) คือปกติออกห้องมันก้อจะเห่า ประมาณ 3-5 นาทีละจะสงบไป แล้ว เราเนี่ยะมีเรียนกันก็ไม่ได้อยู่ห้องและซึ่งแน่นอนว่าตอนดึก พวกกรูอยู่ห้องหมามันก็ไม่ห่าหรอกจ๊ะ (คนเลี้ยงหมาย่อมรุ้ดี ) แล้วห้องข้างๆไม่เรียนมั้งเหรอคะทหรือว่าอ่านหนังสือจนไม่รุ้ว่าตอนนี้ donald trump เป็นประธานาธิบดี แล้ว goshhh  ผ่านมาได้ 3 วัน นางเพิ่งจะคอมเพลนเมื่อวานเองจ๊ะ ละวันนี้ฉันไปเรียน เพื่อนฉันก็ไปเรียนจน เพื่อนฉันกลับมาก่อน ( มีเรียน 9 โมงค่ะ แต่เพื่อนเลิกก่อน  10.30 ) นางก้กลับมาจนกระทั่งเห็นหมาเราถูกผูกเชือกไว้กับโต๊ะข้างล่าง(เห-ย มันบุกห้องเลยวะ **** สิทธิส่วนตัวอยู่ไหน นี้แจ้งความโดนอีกกระทงละบุกลุกเคหะสถานยามวิการ ) ของมีค่าก็มีในห้อง (โถ่ววว ))))แล้วอีกอย่างนะคะข้างล่างเลี้ยงแมวจ้าเหม็นฉี่ยัน ชั้นบนเลยแหละ โอโหละนี้ชั้นที่เราอยู่ตอนนั้นก็มีแมว ร้องอยู่โถ่งทางเดิน ไอ่เราก็เอาไงดีอยากจะให้อาหารแต่กลัวมันติด เพราะห้องเราเลี้ยงหนูด้วยเลยไม่ให้มันแล้วยังงี้ห้องข้างไม่คอมเพลนเรื่องแมวบ้างเหรอคะหรือเลี้ยงแมวอยู่กันแน่ ( อิอิ )   สรุปจ้า จบๆ อย่างมาเลยดีกว่า อยุ่ไปก็ มีแต่แย่กลับแย่ค้า มันไม่พัฒนาขึ้นหรอกจริงๆ 555 ไม่ได้พูดเล่น นะ อ่ะสุดท้ายนี้ใครชอบโพส แชร์จ้าด่วน เดี่ยวน้องปีหนึ่งไม่รุ้วีระกรรมแล้ วโดนสัญญามันนานนะจ๊ะ ใครไม่ชอบโพสนี้ไม่เป็นค้าแล้วแต่ความคิดเห็นของแต่ละคนอะเนาะ
*******waittt  สำหรับคนไหนที่เห็นว่าที่นี้มีร้านสะดวกซื้อหยุดคิดเลยจ๊ะ สภาพและสินค้าเหมือนซื้อโช่วห่วย แถวบ้านนอกอะ 555 ****** :098eb4a5:
(มีอีกหลายวีระกรรมเลยค่ะ อยากลิ้มลองเชิญ เข้ามาอยู่ได้ใครมีวีระกรรมอะไรของที่นี้ก้แบ่งปันกันมั้งนะจ๊ะ นี้เจ้าของกระทู้ไม่ไหวจนต้องปลดปล่อยจริงๆ มีอะไรก็ตำหนิติเตียนได้ค้า)