Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

โปรดช่วยสรุปที่พัก ให้หน่อยนะครับ สับสนจริงๆ

• 11 Replies
  • 18711 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

• Guest
ผมกำลังจะเข้า BBA ที่บางนาเทอมหน้านี้แล้วครับ แต่ได้อ่านกระทู้หลายกระทู้เหลือเกิน เกี่ยวกับหอใน(ชาย)เอแบคบางนา ว่ามีเรื่องที่แปลกๆทำให้ไม่น่าอยู่แบบโน้นแบบนี้  ???

ส่วนหอนอกมหาลัย ผมไม่ค่อยเห็นคนมา review เยอะเท่าไร ทำให้ผมไม่แน่ใจว่าตกลงจะทำสัญญาที่ไหนดี คือผมอยากได้หอนอกอะครับ หอในผมขอตัดไปเลยดีกว่าครับ

ตอนนี้ผมสับสนมาก  ??? ว่าจะอยู่ที่ไหนดี บ้านผมก็ไกลเหลือเกิน รถ ที่บ้านก็ไม่ให้ขับ ผมขอเรียนเพื่อนๆพี่ๆหน่อยนะครับ
ให้ชวยสรุปสถานที่ที่น่าอยู่ ปลอดภัย ไม่น่ากลัว และก็เดินทางเข้าออกมหาลัยสะดวกมีรถรับส่งหรือเดินถึง ให้ผมหน่อยเถอะนะครับ

ขอคุณมากๆครับ  :)

*

ABAC-JIJA

• Guest
หอนอกมหาลัยมานมีเยอะคับ ไล่จากหน้าปากซอย ก้อจามี U-complex, pattarapa, plearnchit, noble court, gvc, diamond place, cottage,

FC place, Nop place, The Barcode ( กำลังสร้างอยู่คับใกล้เสดล่ะคาดว่าช่วงซัมเมอร์ได้ใช้น่ะ ), Peerawit, LTK, Ratchana, Taweechoke,

Bayaree, High Life, Origin, La' rivee', Suksabye. ซึ่งหอเหล่านี้ทุกหอดีหมดเพราะมี AU Loop Van รับ-ส่งอยู่ทุกหอแต่ก้อขึ้นอยู่กับว่าสามารถสู้

กับราคาที่หอไหนได้น่ะคับ ยังงัยก้อลองมาดูๆไว้ก่อนจาดีกว่าน่ะ

*

• Guest
ขอบคุณนะค๊าบบบ  :)

*

เด็กเก่า hilife

• Guest
แนะนำนะ  ตัด hilife ออกไปเลย

*

''

• Guest

*

JETDO

• Guest
ตัด Origin ไปด้วยนะ ใกล้ๆ Highlight ด้วย
ตอนนี้มันกำลังสร้างตึกแถวนั้นอยู่ เสียงดังมาก หลับไม่เปงสุข
อ่านหนังสือไม่รุเรื่อง จะย้ายออกแล้วเนี่ย

*

m

• Guest
ก่อนอื่นต้องถามว่าอยากได้หอแนวไหน

1.ราคาประหยัด ราคาเริ่มต้นที่ 3000 บาท จะมีหอสุขสบาย ทวีโชค รัชนา เพราะราคาถูก
ความหรูหราก็จะไปเทียบกับหอแพงๆไม่ได้อะ ถ้าไม่คิดอะไรมากก็แนะนำ หอรัชนา มีอินเตอร์เนตให้ฟรีเป็น ไวเรส มีฟิตเนสขนาดเล็ก ร้านอาหาร ร้านซักผ้า ร้านinternet cafe แต่ข้อเสียก็เรื่อห้องค่อนข้างจะชื้นหน่อยอะ แล้วเฟอร์นิเจอร์ เหมาะสำหรับคนเดียวมากกว่าแต่ถ้าอยู่สองคนก็ได้ แต่อาจจะต้องหาโต็ะอ่านหนังสือเพิ่มกับที่เก็บเสื้อผ้าเพราะให้มาอย่างละชิ้น เตียงเป็นควีนไซส์ 1 หลัง ส่วนที่ไม่แนะนำทวีโชค เจ้าของนิสัยไม่ค่อยดีอะ พนักงานไม่ค่อยเป็นมิตร  ส่วนสุขสบาย แบบว่าตึกมันขวางลมอะเลยหายใจไม่ค่อยออกอะ แล้วถ้าเอาเฟอร์เพิ่มต้องจ่ายเงินเพิ่มอีก

2.ห้องเดียวราคาปานกลาง มีไดมอนเพลส Gvc เริ่มต้นประมาณที่ 3800-4500. Gvc มีรถรับส่งฟรี แต่มีคนบ่นเรืี่่องปัญหาค่าน้ำค่าไฟ,ห้องชื้นและเรื่อง internet แต่ตึกสวย เป็นเครือAbac มีร้านอาหารมากกว่าหออื่นที่สุด มีร้านเช่าหนังสือ ฟิตเนส และอื่นๆ

3.ราคาทั่วๆไปเหมือนหออื่น ราคาเริ่มต้นอยู่ที่ 5,500 มี U-complex,นพเพลส,บ้านพีระวิทย์,origin,hi-life,Ltk,ลาลิเว่,ภัทราภา,บายาลี,cottage,gvc,ไดมอน ก็จะหรูขึ้นมา ส่วนมากก็เป็นห้องคู่

4.Hiso ต้องยกให้ หอตรงท้างโค้ง  fc-place เริ่มต้นที่7,000บาท
ถ้าอยากได้เป็นห้องสูทก็มี ประมาณหมื่นกว่าบาท แต่ก็มีหลายหอที่มีห้องเป็นห้องสูท เช่น Fc-place นพเพลส , ภัทราภา, origin

ลองตัดสินใจดูว่าชอบแบบไหน หวังว่าจะมีประโยชน์กับทุกคนนะ อาจจะมีข้อมูลที่ผิดพลาด สมารารถ แก้ได้นะว่าผิดตรงไหน

*

MiiS

• SuperStar Member
  • 245
้สำหรับเราเอาความสะดวกมาก่อน

เราเคยคิดจะไปย้ายไปอยู่หอนอกนะ แต่ขี้เกียจรอรถลูป พอถึั่งโมงเร่งด่วนเอะอะก็แท็กซี่ๆ คิดดูแล้วไม่ไหวอ่ะ ถ้าอยู่ต้นซอยอย่างพวก ยูคอม มันก็นั่งรถลูปเข้า ม. ได้สบายๆใช่มะ แต่ถ้าอยู่กลางทางอะ.... ให้ไปยืนโบกก็ดูจะใช่เรื่อง(แต่อาจมีคนทำแหละ) อย่างพีระวิทย์เขาเพิ่งสร้างตึกใหม่ ไปดู อะโหยยย อยากย้ายมากๆ แต่ไม่มีรถเข้าม.อะ พี่วินแท็กซี่คงยิ้มเลย หึหึ ได้ลูกค้าเพิ่ม

สรุป.... หอในยังคงสบายที่สุด ยิ่งถ้าได้เพื่อนเป็นรูมเมทด้วยนะ จะสายตาเหลือกแค่ไหนก็ยังใส่เกียร์หมาไปได้ มีคาบพักต่อกันหลายชั่วโมงสามารถอู้กลับมานอนได้ ตัดค่าเดินทางทิ้งไป ข้อเสีย:อาหารใน ม.แพงจิ๊บ

*

501

• Guest
ชอบพีระวิทอ่ะ สุดๆแระ

*

แมน

• Guest
ผมตื่นสาย รีบเดินไปเรียน  รอรถราง กลางวันกลับไปนอน ลืมของเดินไปแปปเดียวว

ถึงหอในจะจู้จี้

แต่ผมว่าสบายสุดละ  :8f337f1c:

*

.........

• Guest
หอนอกก็คุณภาพตามราคานะ

*

TiTi

• Guest
ตัดDimond Peerawitออกด้วยคะ ตอนออกจะดดนตัดเยอะมาก