Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากเรียน abac แต่จน ทำไงดี T^T

• 48 Replies
  • 37590 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เด็กขี้แย

• Guest
 ??? อยากเป็นเด็ก abac แต่จน ทำไงดี

จาสมัครขอทุนก้อมะทันแร้วอ่า

อยากเรียนๆๆ
« Last Edit: February 27, 2016, 10:33:40 PM by webmaster »

*

DekDEE

• Guest
Re: อยากเร่น abac แต่จน ทำไงดี T^T
« Reply #1 on: January 11, 2010, 08:41:34 PM »
อยาก เรียน ABAC ขนาด นั้น เรย หรา ???

*

lด้กบ้าบอ

• Guest
Re: อยากเร่น abac แต่จน ทำไงดี T^T
« Reply #2 on: January 11, 2010, 08:45:10 PM »
เรื่อง ค่า เทอม ไม่ เท่า ราย หรอก แต่ ว่า เรื่อง กิน นี่ เรื่อง ใหญ่ นะ

*

เด็กขี้แย

• Guest
« Reply #3 on: January 11, 2010, 08:46:54 PM »
อยากเรียนๆๆ

ค่ากินมานแพงมากเรยหรอ

*

dittaya_2006

• SuperStar Member
  • 334
    • http://www.facebook.com/bow.fookhoonchalong
« Reply #4 on: January 11, 2010, 08:48:44 PM »
แพงๆๆ อย่างต่ำก็ประมาน40บาทอ่ะ

*

เด็กขี้แย

• Guest
« Reply #5 on: January 11, 2010, 08:50:19 PM »
มีคนจนๆ ไปเรียนที่นั่นมั้งรึป่าวอ่า

*

lด้ก

• Guest
« Reply #6 on: January 11, 2010, 09:13:47 PM »
ตอน ถึง ขนาด จนๆๆ เรย หรา มี แค่ ปาน กลาง ล่ะ มั่ง ที่ พอ เรียน ได้

*

นิรนาม

• Guest
« Reply #7 on: January 11, 2010, 10:06:05 PM »
กู้ทุน ก ย ศ สิครับ

คนที่เรียนที่นี่ ก็มีกู้อยุ่เยอะนะครับ

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
« Reply #8 on: January 11, 2010, 10:11:28 PM »
ระดับกลางก็เยอะครับ.. ผมคนนึงแหละ

เทอมนึงลงเต็มที่ ถ้าคณะทั่วๆไปก็จะอยู่ ก็ตกประมาณเทอมละ 5 หมื่นมั้ง(ไม่แน่ใจเทอมใหม่)ครับ

ถ้าเรียนแล้วเกรดถึงก็ขอทุนได้ครับ (ภายใน)

แต่ถ้าเทียบกับมหาลัยอื่นภาคเรียน inter ถือว่าไม่แพงเลยครับ

แต่เรื่องกินเรื่องอยู่จะดูเปลืองกว่ามหาลัยอื่นๆครับ อาหารที่นั่นข้าวทั่วไปก็ 35 - 45 ภายในโรงอาหารครับ
« Last Edit: January 12, 2010, 03:35:47 PM by fujima »

*

511xxxx

• Sr. Member
  • 28
« Reply #9 on: January 12, 2010, 12:41:59 AM »
เราเองก้อคนนึงที่กลางๆ
เราว่าค่าเทอมไม่หนักจนเกินไปนะ
ถ้าไม่ติดเที่ยวมากไปค่าใช้จ่ายก้อได้อยุ่
เรากินสบายๆ อยากกินไรก้อซื้อ
ก้อเหลือนะแต่ละเดือนๆ ซื้อนุ่่นนี่บ้างอะไรบ้าง

*

moko

• Hero Member
  • 142
« Reply #10 on: January 12, 2010, 08:55:01 AM »
ไปสอบทุน elistening สิ
ถ้ายังไม่ถึงวันสอบก็สมัครได้

*

.........

• Guest
« Reply #11 on: January 12, 2010, 03:47:54 PM »
อย่าคิดมาก!! จะมีหรือจนก็เรียนได้ทั้งนั้นแหละ

เรื่องกินอย่าได้เครียดไป

หัวหมากอ่ะ ของกินถูกอ่ะเยอะแยะจร้าาา
ตอนแรกที่มาก็ไม่รู้หรอก อยู่ๆไปอ่ะก็หาได้เองแหละ

แต่บางนาพี่ไม่รู้หรอก รู้แต่หัวหมากอ่ะ เพราะพี่เรียนหัวหมากอ่ะ

*

นิรนาม

• Guest
« Reply #12 on: January 13, 2010, 09:04:32 PM »
ผมอยากฝากคำแนะนำไว้นะครับ

ไปเรียนที่อื่นเถอะครับ อย่าหลวมตัวมาเรียนเอแบคเลย คนที่เข้ามาแล้วได้พบความจริงที่โหดร้าย เพือ่นผม หลายคนมากออกจากมหาลัยไปเรียนที่อื่นเลย ส่วนคนที่เรียนทั้งหมด เกินครึ่งครับ ถามดูได้(ถ้าเค้ากล้าตอบอย่างจริงใจนะ) เค้าจะบอกว่า ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ จะไม่เข้าเอแบคครับ

แต่ถ้าอยากที่จะเรียนที่นี่จริงๆ แนะนำครับว่า ขอได้ขยัน(ตั้งแต่เทอมแรกๆ) และขอให้อดทน(กับทุกปัญหาที่จะถาโถมเข้ามา) แล้วก็เตรียมตัวเตรียมใจได้ดีครับ หึหึหึ

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
« Reply #13 on: January 14, 2010, 05:05:36 PM »
สำหรับผม ถ้าย้อนได้ ผมก็ยังเรียน ABAC ครับ

แล้วแต่ความคิดส่วนบุคคลมั้งครับ ระบบ ABAC มันอาจจะงี่เง่าจริง
แต่สิ่งที่ผมได้จาก ABAC ความรู้ที่ได้มันก็คุ้มค่ากับการปวดหัวกับระบบอะครับ

จริงๆต้องลองพูดเกี่ยวกับปัญหาออกมาอะครับ อยากทราบความคิดเห็นคนที่บอกว่าเกินครึ่งเหมือนกันอะครับ
แรกๆผมก็รับไม่ได้กับปัญหาเยอะแยะมากมาย อยู่ไปซักพักผมว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ อยู่ที่ใครจะยอมรับมันได้หรือเปล่า

สำหรับการเรียน ถามว่าหนักไหม .. หนักจริงครับ หนักแล้วได้อะไรไหม ผมว่าได้นะ มันก็เป็นการฝึกทักษาตัวเองอย่างอะครับ ถ้าเรามีความตั้งใจ และขยันอย่างสม่ำเสมอ มีความอดทนในการเรียน ความสำเร็จในอนาคตก็ไม่ไกลเกินเอื้อมครับ

นา..นา..จิต..ตังครับ
โชคดีครับ

*

เด็กขี้แย

• Guest
« Reply #14 on: January 14, 2010, 06:52:22 PM »
เรียนยากมากเรยหรอค่ะ นู๋อยากเรียนบัญชีอ่า