Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เมื่อคืนวันศุกร์ 24/4/2015 มีผู้หญิงจะโดดฉุดแถวview pointตอนประมานตี2-3

• 13 Replies
  • 2202 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

dekbba531

• Sr. Member
  • 44
เรื่องมีอยู่ว่า

เมื่อคืนนี้แฟนเราไปดื่มเบียร์กับเพื่อนที่zeed ระหว่างดื่มกันก็เห็นผู้หญิงเหมือนว่าทะเลาะกับแฟนอยู่ที่โต๊ะเหมือนจะปัดแก้วลงจากโต๊ะ(เพราะแฟนบอกเสียงแก้วแตกค่อนข้างดังนิดนึงแปปเดียว แล้วเพื่อนแฟนเราก็เรียกแฟนเราให้หันไปดูผู้หญิงคนนั้นว่าน่ารักวะ แฟนเราเลยดูหน้าไว้) แล้วก็วิ่งออกจากร้าน ..

จังหวะพอดีที่แฟนเรากับเพื่อนจะออกวนรถไปส่งรุ่นน้องในโต๊ะที่หอพอดี ตอนขาออกจากzeedก็เห็นผู้หญืงคนนั้นวิ่งอยู่ในซอยbayareeอยู่(เหมือนจะวิ่งกลับหอสักที) ขากลับจากส่งรุ่นน้องเสร็จจะกลับไปกินเบียร์กันต่อที่zeedเพร่ะสั่งเบียร์ไว้ รถอยู่คนละฝั่งกับview point แฟนเราเห็นผู้หญิงคนนั้นกำลังเดินๆปนวิ่งอยู่เลยview pointไปทางจะเข้ามอที่มีโพรงหญ้าเยอะๆ แล้วเห็นมีผู้ชายแว้นๆเสื้อขาวทำท่าทีเหมือนจะคุยและดึงแขนผู้หญิงคนนั้น..

แฟนเรากับเพื่อนเลยเอารถไปจอดใกล้ๆแล้วลงรถเพื่อจะไปช่วยผู้หญืงเผื่อมีอันตรายอะไร(เผื่อเข้าใจผิด) แต่แค่พอแฟนเรากับเพื่อนลงจากรถปุ้ป ไอ่แว้นคนนั้นก็วิ่งหนีออกไปเลยทันที! ..

พอถามเรื่องกับผู้หญิง ญ.ก็พูดไม่ค่อยรู้เรื่องแล้ว เพราะร้องไห้อยู่อารมณ์กลัวๆกับเพิ่งทะเลาะกับแฟน(แฟนกับเพื่อนแฟนจำหน้าได้) ได้ความประมาณไอ่แว้นมาถามว่าเงี่ยนไหม(เห*้*เกิน).. แฟนเราเลยถามว่าให้ไปส่งหอไหมเพราะกลับคนเดียวเดียวมีอันตรายอีก แต่ผู้หญิงเหมือนกลัวแฟนเรากับเพื่อนอีก แฟนเราพอรู้เลยบอกว่าให้ไปส่งโต๊ะแฟนไหม เอาเบอร์แฟนมาเดียวโทรให้แฟนผู้หญิงมารับ ผู้หญืงก็กดเบอร์ให้แล้วยื่นให้แฟนเราคุย แฟนผู้หญิงก็มารับ .. จบ!!

เจตนาที่พิมพ์มายาวคือ อยากให้ผู้หญิงทุกคนระวังตัวให้มากๆนะคะ เวลาทะเลาะไรกับแฟนก็อย่าวู่วาม ใจเย็นๆ อย่าวิ่งหนีไปเลยแบบนี้ อันตรายมาก (เราโดนแฟนกล่อมหูตลอดเกือบ4ปีเรื่องระวังตัวและอย่าวู่วามตอนทะเลาะกันแบบวิ่งหนีหายเรืองอันตราย)

**** ตอนที่พิมพ์เรื่องนี้ประมาณเกือบตี1แล้วและพิมพ์ในมือถือ(คุยโทรศัพท์กับแฟนไปด้วย+พิมพ์ไปด้วย) และเราก็ตกใจมากและเป็นห่วงคนอื่นๆเลยรีบเข้ามาตั้งกระทู้ให้ผู้หญิงระวังตัวให้มากขึ้น .. เลยอาจจะพิมพ์"เข้าใจยาก"ไปก็ต้องขอโทษมากๆด้วยคะ ****

**** ที่พิมพ์ว่า"เหมือนจะ" คือแฟนเราก็ไม่รู้แน่ชัด100%ว่าเป็นอย่างนั้นรึป่าว อาทิ ปัดแก้วลงโต๊ะ ตอนปัดแก้วไม่เห็นกับตา แต่ดูจากสถานการณ์แล้วผู้หญิงน่าจะเป็นคนปัดตก ****

**** ระบุอักษรย่อผู้หญิง(เราไม่รู้จักและไม่รู้หน้าตาผู้หญิงคนนั้นเลยแม้แต่น้อย ไม่ใช่เพื่อน พี่ น้องไรทั้งนั้น) คือเจตนาเราไม่ได้เจตนาไรไม่ดีหรือจะทำให้ผู้หญิงเสื่อมเสีย แต่วินาทีนั้นตรงๆเลยคือ พิมพ์ทั้งหมดตามที่ฟังมาทันที อันนี้เราไม่รอบคอบเอง เรายอมรับผิดคะ ขอโทษมากๆนะคะ ****
« Last Edit: April 26, 2015, 11:04:46 PM by dekbba531 »

*

FreaKin

• Professor Member
  • 74
จขกท เล่าเรื่องทำให้เข้าใจง่ายมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

*

FreaKin

• 74
"ระหว่างดื่มกันก็เห็นผู้หญิงเหมือนว่าทะเลาะกับแฟนอยู่ที่โต๊ะเหมือนจะปัดแก้วลงจากโต๊ะ" เหมือน จะปัด สรุปว่าปัดหรือไม่ปัด

"แล้วเห็นมีผู้ชายแว้นๆเสื้อขาวทำท่าทีเหมือนจะคุยและดึงแขนผู้หญิงคนนั้น.." สรุปว่าคุยหรือแค่เหมือนจะคุย ดึงหรือแค่เหมือนจะดึง

"แฟนเราเห็นผู้หญิงคนนั้นกำลังเดินๆปนวิ่งอยู่เลยview point อยู่เลย view point" สรุปว่า อยู่เลยนี่หมายถึงคนหรือสถานที่ คำว่า อยู่เลย เขาไม่ใช้กับคน

คำเชื่่อมคำอะไร เรียบเรียงดีๆก่อนเล่าก็ได้มั้ง

*

ผู้้ใช้นามแฝง

• Guest
ก็อ่านเข้าใจดีนิ

คนที่อ่านแล้วไม่เข้าใจไปเช็ดสมงสมองบ้าง (พูดลอยๆนะ)

ปล. รูปลายเซนต์ใหญ่ชิบฮ๋าย

*

FreaKin

• 74
ก็อ่านเข้าใจดีนิ

คนที่อ่านแล้วไม่เข้าใจไปเช็ดสมงสมองบ้าง (พูดลอยๆนะ)

ปล. รูปลายเซนต์ใหญ่ชิบฮ๋าย

ผมบอกตรงไหนว่าผมอ่านไม่เข้าใจ ผมประชดว่าการเล่าเรื่องของเจ้าของกระทู้ทำให้เข้าใจได้ยากมาก แปลว่าผมเข้าใจ แต่เข้าใจยาก
แต่ละบรรทัดแต่ละประโยคการใช้ภาษาแย่มากผมบอกเลย ผมอ่านแล้วผมก็หงุดหงิด

แล้วไม่ต้องบอกพูดลอยๆหรอก เพราะทั้งกระทู้เนี้ย 2 reply แรกผมก็เป็นคนตอบ
ถ้าจะว่ากระทบก็มีผมคนเดียวที่จะโดน

ส่วนเรื่องลายเซ็น ก็เคยมีตุ๊ดปากหมามาว่าผมไปรอบนึง ไปดูกระทู้เก่าได้ แต่จะบอกให้นะคุณจะเป็นคนเดียวกันรึเปล่าผมไม่ทราบ
แต่ขอบอกที่กระทู้นี้เลย จะได้ชัดเจน ว่าถ้าหากคุณมีปัญหากับลายเซ็นผมมาก ก็สมัครสมาชิกซะ
จะมาร้องแรกแหกกระเชออยู่ทำไมหลายรอบๆ ถ้าคุณสมัครสมาชิกคุณก็สามารถกดซ่อนลายเซ็นผมได้แล้ว
ที่นี้ก่อนจะว่าใครให้ไปเช็คสมองเช็คสมองของตัวคุณเองก่อน

ผู้ใช้นามแฝงโง่แล้วยังโชว์โง่นะครับ

« Last Edit: April 26, 2015, 10:03:06 PM by FreaKin »

*

ตามนั้น

• Guest
5555 สะใจ แค่พูดลอยๆ 2-3 ประโยค ก็ไปสะกิดต่อมอะไรใครไม่รู้

ดิ้นพล่านๆๆๆๆๆๆเลย 5555 ตอบซะยาวเหยียด

ปล. เรียกจิกคนอื่นว่าตุ๊ด ตัวเองแมนมั่กๆ คลั่งไคล้มาดอนน่าขนาดนี้ แมนมากกกกกกกกกก

บัย

*

ขอติหน่อย

• Guest
จะบอกชื่อย่อเขาทำไม ถ้าแค่จะเตือนคนอื่นจะพุดทำไมฮะ

*

Hiha

• Guest
จริงๆถ้าเจตนาอยากเล่าเพื่อเปนอุทาหรให้ผุ้หญิงคนอื่นรู้ก็ไม่เห็นจะต้องเอาชื่อของผู้หญิงมาเขียนย่อบอกใบ้เลยนี่คะ เหมือนเธอจะรู้เลยว่าใครคือผู้หญิงคนนั้น แต่ถึงรู้ก็ไม่ควรเอาอักษรมาย่อเลยเนาะ

*

ผู้แฝงนาม

• Guest
เพื่อนๆกันเนี้ยหละ จะบอกให้....

*

FreaKin

• 74
5555 สะใจ แค่พูดลอยๆ 2-3 ประโยค ก็ไปสะกิดต่อมอะไรใครไม่รู้

ดิ้นพล่านๆๆๆๆๆๆเลย 5555 ตอบซะยาวเหยียด

ปล. เรียกจิกคนอื่นว่าตุ๊ด ตัวเองแมนมั่กๆ คลั่งไคล้มาดอนน่าขนาดนี้ แมนมากกกกกกกกกก

บัย

จริงๆแล้วที่หาเรื่องว่าหาเรื่องด่าเรื่องรูปลายเซ็นก็เป็นแค่ข้ออ้างเพื่อหาเรื่องผมก็เท่านั้น

ทำเป็นอ้างเรื่อง bandwidth ถามจริงๆรู้รึเปล่าว่า bandwidthคืออะไร

แล้วคิดว่าผมเป็นตุ๊ดเหมือนคุณ คุณเคยเจอผมหรอ?ถึงรู้ดีว่าผมเป็นอะไร? และผมเป็นใคร? ถ้าคุณแรงจริงหรือแน่จริง คุณคงไม่มาต่อปากต่อคำกับผมในนี้หรอก

ส่งข้อความหาผมมาเลย ผมเคยบอกไปแล้ว

ดิ้นพล่าน? ภาษาอะไร? ผมไม่ได้ดิ้นพรือพล่านทั้งนั้น ในเมื่อเจตนาของคุณ คุณว่าผมหวังจะให้กระทบผมอยู่แล้ว

ในฐานะที่ผมถูกพาดพิง ผมจึงมีสิทธิที่จะตอบกี่ reply ก็ได้ไม่จำเป็นต้องเงียบ หรือคิดว่าผมต้องกลัวคุณ?

ถ้าหยาบคายมา ผมก็หยาบคายได้ ส่งข้อความมาแล้วไปนอกรอบ ในนี้ผมพิมพ์มากไม่ได้

แล้วจะได้รู้ว่าที่คุณทำหนะเค้าเรียกว่าขี้ขลาด

*

FreaKin

• 74
ว่าแล้วมันต้องมามุกนี้เรื่อง Madonna

ใช่ ผมชอบ Madonna เป็น Big Fan เลยหละ แล้วผมก็ตั้งใจลงภาพพวกนี้ด้วย ยิ่งเยอะเท่าไหร่ยิ่งดี สนุก

ผมใช้เอกสิทธิ์ที่ผมมีเต็มที่โดยผมมั่นใจไม่ได้ไปเดือดร้อนใครอย่างที่คุณกล่าวอ้าง

ผมจะลงเยอะๆเลย อัพเดทมันทุก album คราวนี้จะได้มาดูว่าคนที่ดิ้นพล่าน obsessed ผมไปทุกกระทู้ไม่ใช่ใครแต่เป็นคุณ

ผมชอบ สนุกดีแค่ใส่ลายเซ็นไว้นิ่งๆมันยังเป็นประเด็นได้ มันยังมีคนบ้าอย่างคุณคอยให้ราคาภาพพวกนี้อยู่

ส่วนผมไม่เคยให้ราคาอะไรคุณเลย กระจอกมาก มีปัญหากัดคนอื่นอยู่แต่มุกเดิมๆ เหตุผลไม่มี กลวงสิ้นดี

และอย่าทำลิงโลดไปว่าผมจะยอม ถ้าคุณเริ่มจุดไฟ พาลผมก่อน คุณก็ต้องรับผลของมันให้ได้ด้วย

*

dekbba531

• 44
**** ตอนที่พิมพ์เรื่องนี้ประมาณเกือบตี1แล้วและพิมพ์ในมือถือ(คุยโทรศัพท์กับแฟนไปด้วย+พิมพ์ไปด้วย) และเราก็ตกใจมากและเป็นห่วงคนอื่นๆเลยรีบเข้ามาตั้งกระทู้ให้ผู้หญิงระวังตัวให้มากขึ้น .. เลยอาจจะพิมพ์"เข้าใจยาก"ไปก็ต้องขอโทษมากๆด้วยคะ ****

*

dekbba531

• 44
** ที่พิมพ์ว่า"เหมือนจะ" คือแฟนเราก็ไม่รู้แน่ชัด100%ว่าเป็นอย่างนั้นรึป่าว อาทิ ปัดแก้วลงโต๊ะ ตอนปัดแก้วไม่เห็นกับตา แต่ดูจากสถานการณ์แล้วผู้หญิงน่าจะเป็นคนปัดตก

*

Lallabell

• 54
ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะที่มาแชร์ให้ได้อ่านกันจะได้ระวังตัวกันมากขึ้น^^