Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ถามเรื่องการแต่งกายนักศึกษาชายครับ

• 3 Replies
  • 4147 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

studentsecond

• Newbie
  • *
  • 1
1. ได้ยินคนบอกมาว่ามีแต่งกายสองแบบ คือแบบวันเรียนกับวันพิธีการ จะแต่งไม่เหมือนกันใช่ไหมครับ แล้วแต่งต่างกันยังไง

2. เสื้อเชิตขาวของผู้ชายมีเป็นลายโลโก้เล็กๆ แบบนี้ผิดกฏไหมครับ เมื่อสัปดาห์ที่แล้วได้เข้าไปในมหาลัย เห็นมีคนใส่ แต่ที่เคยได้ยินมาเขาบอกไม่ได้

3. กางเกงเป็นทรงเดฟ ใส่ได้หรือเปล่า
« Last Edit: March 15, 2015, 10:15:31 AM by studentsecond »

*

FreaKin

• Professor Member
  • 74
เสื้อห้ามมีลาย ต้องขาวเพลน

เกงเกงห้ามเป็นขาเดฟคับ

ถึงจะเห็นคนใส่กันเยอะก็ตาม แต่ระเบียบในหนังสือมีคับว่าห้าม

*

Bb66

• Hero Member
  • 101
เชิ้ตขาว greyhound โลโก้หมาดำ
กางเกงสกินนี่ (Nudie TLJ Madde Replica)
รองเท้า Tod's Ferarri (หนังกลับ)
สะพาย Gucci belt bag สี signature
รับรองเกิด สาวๆติดตรึม อิอิ

*

PCLB

• SuperStar Member
  • 508
1. ได้ยินคนบอกมาว่ามีแต่งกายสองแบบ คือแบบวันเรียนกับวันพิธีการ จะแต่งไม่เหมือนกันใช่ไหมครับ แล้วแต่งต่างกันยังไง

2. เสื้อเชิตขาวของผู้ชายมีเป็นลายโลโก้เล็กๆ แบบนี้ผิดกฏไหมครับ เมื่อสัปดาห์ที่แล้วได้เข้าไปในมหาลัย เห็นมีคนใส่ แต่ที่เคยได้ยินมาเขาบอกไม่ได้

3. กางเกงเป็นทรงเดฟ ใส่ได้หรือเปล่า

จากประสบการณ์ตรง
1.วันธรรมดา มาเรียนปกติ : ใส่เสื้อเชิ้ตสีขาวคอปก ได้ทั้งแขนสั้นแขนยาว มีโลโก้ก็ได้ ไม่จำเป็นต้องขาวล้วน เพราะเห็นคนก็ใส่กันเยอะแยะ เนคไทถ้าไม่ได้สอบไม่ต้องผูก เข็มขัดอะไรก็ใส่มาเหอะ ไม่ใส่ยังได้ รองเท้าขอให้เป็นลักษณะหุ้มส้น ( หุ้มข้อไม่ได้นะ ) เราเองมีใส่ตามนั้นบ้าง ซีเคียวไม่เห็นเคยจับเลย แต่จะจับพวกกางเกงกับรองเท้าซะมากกว่า เวลาเดินเข้า center แต่ละครั้ง สายตาซีเคียวแต่ละคนสแกนนักศึกษาตั้งแต่หัวจรดเท้า โดยเฉพาะป้าแว่น
   วันพีธีการ วันสอบ : ใส่เครื่องแบบนักศึกษาหมด ทั้งเสื้อเชิ้ตนักศึกษาสีขาวโพลน ผูกเนคไท กางเกงสแล็คสีดำ เข็มขัดตรามหาวิทยาลัย รองเท้าคัชชูสีดำ ตามที่ได้ปฐมนิเทศไปนะ
ถ้าอยากจะแต่งตัวเท่ๆบ้าง หลบได้ก็หลบเอา

2.อย่างที่บอกไปแล้วข้อ 1 ไม่ผิดกฎ แต่อาจขัดใจคนบางคนมากกว่า เช่น อาจารย์ เพื่อนคนที่เรียนในห้อง (หรือซีเคียวถ้ามี)
3.กางเกงสแล็ค ตัดเข้าทรงเดฟได้ สีดำ แต่ต้องไม่ใช่ผ้ายีนส์ กางเกงยีนส์ จริงๆ ใส่แบบสีน้ำเงิน  สีน้ำตาลเข้ม สีเข้มอื่นๆ มันก็ได้อีกนะ เห็นบางคนใส่เหมือนกัน ถ้ายามไม่ว่าอะไร

« Last Edit: March 16, 2015, 08:29:23 PM by PCLB »