Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Minor Elective เลือกวิชานอก Bulletin ได้มั้ย

• 2 Replies
  • 904 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

tamanegi

• Newbie
  • *
  • 2
หาคำตอบชัวร์ๆมานานมากแต่ก็ยังสับสนอยู่
บางคน (ทั้งจากตัวเป็นๆและจากเว็บบอร์ด) ก็บอกว่าต้องเลือกจาก recommended subjects ใน bulletin อย่างเดียว
บางคนก็บอกว่าเลือกวิชาอะไรก็ได้จากในไมเนอร์ (ที่ไม่ติด prerequisites)

ส่วนตัว Arts Eng รหัส 531 minor Hotel
ตกลงว่าเลือกเรียนได้แค่ Food Service กับ Kitchen?
หรือว่าเลือกวิชาอื่นๆเช่น Human Resource ก็ได้ครับ

อยากทราบข้อเท็จจริงมาก ตอนนี้สับสนไปหมดแล้วครับ  :5c745924:

*

zz zzz...

• SuperStar Member
  • 438
Minor Elective Courses เราเลือกจากวิชาอะไรก็ได้ใน Minor Courses นะ
(เราไม่รู้ของคณะอื่นนะ แต่ Minor เรา คือ Business Chinese ก็เลือกวิชาเรียนใน Major Requirements/Major Electives ของคณะนั้นๆน่ะค่ะ)

*

tamanegi

• Newbie
  • *
  • 2
ขอบคุณมากครับผม