Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

หมดปัญหากับคำถามซำๆซากๆ จากผู้มีประสบกาน eng 3, 4 มาอยากมาย

• 18 Replies
  • 38914 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

ให้ไว

• Guest
โถที่ 1 น่าเรียนสุดๆโอกาสเข้ารอบสดใส eng 3....
MR. MARIO(ผู้ชายใจดีใส่แว่นไม่หล่อเหมือน mario เมาเร่อ แต่อยากผ่านก็ต้องยอม) :D
MRS. THONNAYA (ผู้หญิงใจดีออปชั่นเสริม พูดไทยได้)  :D
MRS. JENNIFER AUNG(ใจดีที่สุดท้าตั้งใจ อาจานช่วยสุดๆเป็นอาจานที่ฮอตสุดดดเต็มเร็วสุดๆ) <<<the best>>>  ;D

โถ 2 สำหรับคนพลาดหวังจากอาจาน 3 คนข้างบนแต่ก็น่าลุ้นเหมือนกันเพื่อไม่ได้ลงกับอาจาน 3 คนข้างบน..

MS. NI NI KYAW SEIN (ผู้หญิงใจดี)  ;)
MRS. KALPANA (ใจดีแต่ให้คะแนนตรงไปตรงมาเอาใจใส่) ;)
MRS. SUWANNA (เห็นตอนแรกอาจนึกว่าดุแต่ท้าขยันให้เขาเห็นอาจานช่วยเต็มที่ เรียนสบายๆทำงานเสร็จกลับบ้านก่อนได้คำพูดยอดฮิตของอาจาน if you finish you may go)
 :)
โถ 3  group of death วัดความสามารถว่าเราเก่งจริงป่าวอาจานระดับเทพ........(ให้ไว เรียบไปกรอก pettition )

MS. SANDA MYINT เคี่ยวแต่บางครั้งก็ใจดีแต่ท้าโกรธขึ้นมาตัวใครตัวมัน san = sad ???
MR. CHIT PE  ใจดีแต่มีหลายกระแสบอกว่าผ่านยาก ชิป....=CHIT PE  :-\

eng 4

โถ 1น่าเรียนสุดๆ เป็นที่อิดฉาสำหรับเพื่อนๆ

MR. MIHAIL SORIN(ฝรั่งใจดี) :D
DR. KO KO GYI(ใจดีสุดดด.. คนจีนผู้หญิงเอาใจใส่ นร. มาก)<<<the best>>> ;D

โถ 2 สำหรับคนพลาดอาจาน  คนข้างบน แต่ก็น่าเรียนเหมือนกันเพื่อไม่ได้ลงกับอาจาน 3 คนข้างบน.    
DR.RAMAN  ใหญ่สุดใน department of eng ( FOR EVENING ONLYดูเหมือนดุแต่ท้าตั้งใจให้เขาเห็นผ่านแน่ แต่ขยันหน่อยน่ะ อาจานผู้ชาย อยากผ่านจะผ่านต้องเจอหัวหน้าใหญ่) :-*

โถ 3  group of death วัดความสามารถว่าเราเก่งจริงป่าว
MR. ASHUTOSH อดีตคนเคยให้ นร ผ่านเยอะ แต่ปัจจุบัน สวนทาง >:(
MS. SATVINDER ใครผ่านกับเขายอมรับรับว่า eng เก่งจิง ขอนับถือ sat = sad >:D
MR. VORAKORN ใจดีมากกเรียนสบายแต่คะแนนตรงไปตรงมาให้คะแนนยาก ขวัญใจ นร หญิง  :P

ผมคัดมาแต่อาจานที่ขึ้นชื่อใจดีที่สุดแล้วจากผมและกลุ่มเพื่อนของผม ที่เคยเรียนและมีประสบกานเอามา แต่ไม่ขอบอกอาจานคนที่ไม่น่าเรียนน่ะครับผมให้เกียรอาจานเขาแต่บอกใบ้ไว้แล้วหาดูเอาเอง

ปล.ผมมีประสบกานเรียน eng 3 ..5 รอบ eng4.. 4รอบ ทั้งหมดสิ่งที่ได้พบเจอมากับตัวเเละประสบกานจากกลุ่มเพื่อนๆๆ เหนือสิ่งอื่นใดอยู่ที่ตัวเราเองเป็นหลักไม่ใช่อาจานผู้สอน

*

bArBiE

• Guest
THONNAYA ใจดีจริง ชอบพูดไทยด้วย ขำดี
เค้าชอบบอกให้นักศึกษาขยันๆ สอนเหมือนเป็นแม่เลย 5555

ช่วงไข้หวัดหมูระบาดแกก็เป็นห่วงนักศึกษามากกก
เห็นใครจามนิดนึงก็ถาม หาหมอรึยัง เป็นอาไรมากมั้ย
ใครหยุดไป เค้าก็จะถาม ไม่สบายหรอ เป็นไงบ้าง

ให้คะแนนกลางๆอ่ะ ถ้าหวังเกรดเอก็ยากหน่อย
แต่ถ้าขยันหรือไม่ทำตัวแย่เกินไปก็ผ่านแน่ๆ
อาจารย์ใจดีมากนะ สอนดีด้วย ติดขี้บ่นนิดดดเดียว

*

wow

• Guest
มีใครรู้จักอาจารย์ MS. REFAT-E -HABIB บ้างค่ะ
เป็นไงมั่งอ่ะ

*

-*-

• Guest
เปิดกระทู้ช้าไปอ่ะม้าง เขาเปิดเทอมหมดแหละ  
ผมไม่เหงด้วยกับ
DR. KO KO GYI(ใจดีสุดดด.. คนจีนผู้หญิงเอาใจใส่ นร. มาก)<<<the best>>>
ที่ผมเรียนเป็นผู้ ชาย ใส่แว่น ออกดุๆๆเอาตั้งแต่คาบแรกเลยนั่งเรียงตามเลขที่ กำ ทำมึนเลย

*

511-xxxx

• Guest
แล้วอาจาน SOE LWIN ล่ะคะ?? Eng 3 อ่ะ

โดนเปลี่ยนอาจานอีกแล้วว ว

เซงๆ โดนเปลี่ยนไป 2 วิชาแระค่ะ เฮ้อออ อ - -"

*

tim3flies

• Guest
ประสบการณ์การเรียนอิงค์ แน่นจริง ! คารวะเจ้าค่ะ

*

GooD BoY

• Professor Member
  • 79
Thanks จขกท. มากคร้าบ ^__________^

*

ciao

• Jr. Member
  • **
  • 9
มันสายไปแล้วอ่ะ พึ่งลงกับ MR. VORAKORN ไป ตอนนั้นก้อไม่มีชื่ออาจารย์ เซง จะผ่านไม่อ่ะ

*

หหหห

• Guest
ยังไม่หมดอ่ะ

eng 3  group of death

ยังมีเพิ่มอีก คือ   อาจานmickey เค้ามีชื่อไทยนะ  บางคนไม่รุ ลงไปอ่ะ

ขอบอกว่า ซวยแบบชิบหาย  ซวยแบบไม่มีไรจะช่วยเเล้วอ่ะ

เค้าสอนน้อยมาก    ส่วนใหญ่ต้อง surviveกานเองเเล้วก็ กดคะแนน พอๆๆกานกะchitpe  แต่ส่วนใหญ่ไม่รุจักmickeyก็เลยไม่มีใครพึดถึง

ผมเจอมากะตัวเองเลยอ่ะ
ในห้องได้เรียนซ้ำกาน บาน เลย  เหนุร่นพี่ ที่เรียนซ้ำ ถือหนังสือ eng3กานบานเลย  

ในห้องมีc กะตก

เเล้วก็  ชื่อ dr.เกกเกอรี่   นี่ก็ โหดมากเหมือนกานอ่ะ  

group อ๊อฟ  เด็ดดดดดดด  

*

zizusu

• Guest
น่านดิ

DR. KO KO GYI

เปนผุ้ชายหน่ะ

ออกแนวเนี๊ยบนิดๆ

ม่ายชอบให้เดินเข้าๆออกๆห้องอ่ะ

นั่งอั้นทั้งคาบเลย

หัวปวดเลย

ขอความกระจ่าง...

*

ื n

• Guest
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

เทอมที่แล้วเรียนกับ a. ThunnaYA ก็ใจดีแต่ให้คะแนนโหดไปนะ ได้ครึ่งๆๆตลอดเลยเลย
คนที่ผ่านก็ไม่เยอะเท่าไหร่เท่าที่รู้ แต่เค้าก็ใจดี สอนดี เอาใจใส่เด็ก เรียนก็สนุก แต่เรื่องคะแนนไม่ช่วยอ่านะ
    ตอนนี้เรียนกับ MS. SANDA MYINT น่ากลัวมาก เรียนแค่ไม่กี่คาบก็ไม่อยากเรียนด้วยแล้วเค้าเหมือนจะใจดี แต่ใครทำผิดนิดหน่อยไม่ได้เลย เห็นคนอื่นโดนว่าเราก็กลัว และสงสาร พอตอนไม่เข้าใจ อาจารบอกให้ถามเลย เราก็ถาม แต่อาจารเหมือนกับว่าๆๆ   ยังไงไม่รู้ เลยไม่ถามอีกเลยยยย เริ่มเซงแล้วอ่าเรียนก่าคนนี้

ว่าจะย้าย sec เลยจะดีมั้ย เรียนก่า MRS. JENNIFER AUNG ดีมั้ยคะ ขอแค่สอนแบบใจดี และ ผ่านก็พอแล้ว

ช่วยตอบหน่อยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

*

dfg

• Guest
ตอบคุน n เรียนกับ อาจานที่คุนบอกดีคับท้า sec ไม่เต็ม

*

4411

• Guest
เห็นด้วยกับความเห็นเรื่อง อ.มิกกี้ที่สุด  เรียนมาแล้ววววว
เพื่อนเราได้เอ อิ้ง วัน อิ้ง ทูมา    ได้quiz 1 แค่ 11/25 คะแนน
เพื่อนเซ็กอื่นเรียนพอๆกันบอกว่าได้น้อยๆ อ.กด  แต่ น้อยเค้าคือ 16 17 เหอๆๆๆ

*

so

• Guest
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

เทอมที่แล้วเรียนกับ a. ThunnaYA ก็ใจดีแต่ให้คะแนนโหดไปนะ ได้ครึ่งๆๆตลอดเลยเลย
คนที่ผ่านก็ไม่เยอะเท่าไหร่เท่าที่รู้ แต่เค้าก็ใจดี สอนดี เอาใจใส่เด็ก เรียนก็สนุก แต่เรื่องคะแนนไม่ช่วยอ่านะ
    ตอนนี้เรียนกับ MS. SANDA MYINT น่ากลัวมาก เรียนแค่ไม่กี่คาบก็ไม่อยากเรียนด้วยแล้วเค้าเหมือนจะใจดี แต่ใครทำผิดนิดหน่อยไม่ได้เลย เห็นคนอื่นโดนว่าเราก็กลัว และสงสาร พอตอนไม่เข้าใจ อาจารบอกให้ถามเลย เราก็ถาม แต่อาจารเหมือนกับว่าๆๆ   ยังไงไม่รู้ เลยไม่ถามอีกเลยยยย เริ่มเซงแล้วอ่าเรียนก่าคนนี้

ว่าจะย้าย sec เลยจะดีมั้ย เรียนก่า MRS. JENNIFER AUNG ดีมั้ยคะ ขอแค่สอนแบบใจดี และ ผ่านก็พอแล้ว

ช่วยตอบหน่อยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

จิงๆๆ  a. sanda ดุมาก  เราเรียนแล้วแบบ รู้สึกกดดันอ่ะ เข้าเรียนได้แค่ 3 วันเอง รู้สึกอยากย้ายsec เหมือนกัน

*

mezawari

• Jr. Member
  • **
  • 17
น่านดิ

DR. KO KO GYI

เปนผุ้ชายหน่ะ

ออกแนวเนี๊ยบนิดๆ

ม่ายชอบให้เดินเข้าๆออกๆห้องอ่ะ

นั่งอั้นทั้งคาบเลย

หัวปวดเลย

ขอความกระจ่าง...

ขอยืนยันว่าอาจารย์ท่านนี้แอบรั่ว แถมปล่อยคะแนน

ลองอาทิตย์หลังๆแกจะเริ่มเล่นมุขแล้ว

พรีเซนต์นิดเดียวแถมยืนอ่านได้ เนื้อหาไม่ต้องเตรียมแกซีร็อกมาให้เรียบร้อย โอ้ววว
นักศึกษาทุกท่าน ร่วมมือกันใช้สิทธิกันให้เต็มที่นะครับ

เงินค่าเทอมที่เสียไปส่วนหนึ่งใช้จ้างพวกมัน

อย่าให้พวกมันมาหาเรื่องกดขี่พวกเรา