Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ทำเรื่องย้ายคณะ ไป com art

• 10 Replies
  • 3346 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

id545

• Guest
ทำเรื่องย้ายคณะ ไป com art
« on: April 30, 2012, 02:47:03 PM »
คือคอนนี้อยู่ บีบีเอ เเล้วจะ ย้ายไปคอม อาต ไปถาม พี่ทีอยุ่ห้องทะเบียนมา เค้าบอกไห้ เขียนจดหมายเป็นเรื่อวเป็นราว ว่าย้ายทำไม เเต่ที่ย้ายเพราะไม่ชอบ เลข เกียดเลยค่ะ หลวมมา บีบีเอ ยังไงก็ไม่รู้ เเต่ไม่รู้ว่า จะต้องเขียนยังไงเป็นเรื่องเป็นราว เเล้วต้องส่งที่ไหนยังไง

ใครทรายช่วยบอกหน่อยนะค่ะ พี่ๆ ขอบคุนมากค่ะ

*

nutkabpom

• :D
  • SuperStar Member
  • 303
    • nkp.im
Re: ทำเรื่องย้ายคณะ ไป com art
« Reply #1 on: May 01, 2012, 03:01:33 AM »
แล้วที่ห้องทะเบียนเค้าบอกให้ส่งที่ไหนอะครับ  :4519626a:

*

EFFIE

• 223
Re: ทำเรื่องย้ายคณะ ไป com art
« Reply #2 on: May 01, 2012, 08:35:21 AM »
จริงผมว่าแค่ใบ Petition ก็น่าจะได้นะครับ

แต่ถ้ายังเป็น 545 หรือเก่ากว่า ยังไงก็ยังต้องเรียนเลขครับ (Math for& Fun Stat)

จะให้ดีก็ Re-enter เป็น 551 เลยครับ แต่ก้อตัดแค่ Math for ครับ ยังต้องเรียน Fun Stat อยู่

สรุปคือ ยังไงก็หนีเลขไม่พ้น แต่แค่น้อยลงเท่านั้นเอง

*

id545

• Guest
« Reply #3 on: May 01, 2012, 02:41:41 PM »
วันนี้ไป ยื่นจดหมายมาเเล้วค่ะ พี่ๆ เค้าไห้ไป สอบสำพาด พรุ้งนี้  เค้าจะถามอะไรบ้างหรอค่ะ

เเล้วอีกอย่าง เลขมีเรียน กี่ตัวหรอค่ะ เยอะไหม เเล้วพี่อยุ่ปีอะไรหรอค่ะ

*

EFFIE

• 223
« Reply #4 on: May 01, 2012, 03:53:39 PM »
เรื่องสัมพาด ผมไม่อยู่นะว่าเค้าจะถามว่าอะไร

ส่วนเรื่องเลขนั้น หลักสูตร 545 หรือเก่ากว่า เรียนสองตัวครับ Math for Business กับ Fundamental of Statistics

ส่วนหลักสูตร 551 หรือใหม่กว่าเรียนแค่  Fundamental of Statistics ตัวเดียวครับ

ตอนนี้อยู่ปี 1 เทอม 3 ครับ 5555+ (ผมรหัส 541 นะ)

*

nutkabpom

• 303
    • nkp.im
« Reply #5 on: May 01, 2012, 08:20:56 PM »
มีแบบต้องทำข้อสอบด้วยนะครับ ตอนผมสอบเข้าคอมอาร์ท (สองปีก่อน) ข้อสอบก็เป็นแบบความรู้ทั่วไปอะ

จำฝังใจได้ข้อเดียว (เพราะข้อนี้คำตอบแม่มไม่มี) คือ Origin of Nokia คือที่ไหน ตอบจริงๆ คือ Finland แต่ไม่มีตัวเลือกนี้ให้เลือก

ส่วนสัมพาษย์ เค้าก็ถามทั่วไปอะ สถานการบ้านเมืองเป็นยังไงบ้าง เหมือนเค้าจะดูว่าเราสนใจข่าวสารบ้างมั้ย ภาษาอังกฤษเราโอเคมั้ย อะไรงี้แหละ :)

*

id545

• Guest
« Reply #6 on: May 02, 2012, 01:21:32 AM »
ขอบคุณ พี่ๆ มากนะค่ะ ที่เข้ามาตอบ คอมอาต เรียนยากไหมค่ะ งานเยอะช่วงไงค่ะพี่ เเล้วเรื่องเพื่อน เปนไงบ้างค่ะ เรียนเเบบนี้ต้องเปลี่ยนเพื่อนไปตลอดเลยหรือป่าวค่ะ นู่ งง กับการเรียนมหาลัยมากๆค่ะ T^T

*

nutkabpom

• 303
    • nkp.im
« Reply #7 on: May 02, 2012, 10:10:15 AM »
งานเยอะ อ่านเยอะครับ คอมอาร์ทที่นี่ไม่ชิวเหมือนนิเทศมหาลัยอื่นนะครับ เตรียมตัวเตรียมใจไว้ด้วย อิอิ

เพื่อนก็มีทุกแบบครับ ช่วยๆ กันเรียน ช่วยๆ กันทำงาน จะได้จบเร็วๆ

:f449b82c:

*

id545

• Guest
« Reply #8 on: May 02, 2012, 03:20:28 PM »
ค่ะ พี่นู่สู้ตาย เเต่วันนี้นู่ไป สอบข้อเขียนมา เเต่ รอ สำพาดวันที่ 10 ค่พ เเล้วพี่ที่ห้องทะเบียน เค้าบอกนู่ว่า เค้าไม่เเน่ใจนะ ว่านู่จะผ่านหรือป่าว เพราะว่า ต้องรอ เบื้องบน เซ็น เเล้วนู่ถามเค้าว่า นู่จะมีโอกาสได้ย้าย กี่เปอเเซน เค้าบอกตอบไม่ได้ ส่วนมากเค้าจะไม่รับ คนที่เรียนอินเทนซีพอยุ่ เเล้ววเกรดยังไม่ออก เค้าไม่ค่อยรับ นู่กลัวจังเลยค่ะ เลยอยากจะถามพวก พี่ๆ ว่าส่วนมาก เค้ารับหรือไม่รับอะค่ะ เครียดๆๆๆมากๆ ค่ะ

*

nutkabpom

• 303
    • nkp.im
« Reply #9 on: May 03, 2012, 08:54:19 AM »
อย่าคิดมาก รอไปสอบสัมภาษณ์ก่อนเนอะ  :f449b82c:

*

Tor

• Guest
« Reply #10 on: April 28, 2014, 08:06:15 PM »
เป็นยังไงบ้างครับ  ย้ายได้มั้ยครับ
คือผม 571
ตอนนี้อยากจะย้ายกำลังเรียน Intensive อยู่ครับ