Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ถามเรื่องการดรอปกับการรีเอนเทอร์

• 1 Replies
  • 1474 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Noeyyanisa

• Sr. Member
  • 43
 :efb50fe2: คือเรา เรียนปี1เทอม2อยุ่ แต่ตอนเทอม1เราดรอปทุกวิชาเลย
ในใบเลยไม่มีเกรด เปน 0.00 gpa
ยังงี้เราต้องรีเอนเทอร์ปะคะ พอดีไม่เคยรุ้เรื่องพวกนี้เลย
ไม่ได้รีเอนเทอร์ ยังงี้จะมีผลอะไรมั้ยคะ?
อยากให้ช่วยแนะนำด้วยค่า :baa60776:

*

neverstopthefuckingrave

• Global Moderator
  • SuperStar Member
  • 414
ไม่ต้องรีเอนเตอคับ gpa 0.00 ไม่เปนไรคับ ก้เหมือนมาเริ่มเรียนเทอมนี้ละกัน

แล้วยังงี้จะมีผลอะไรมั๊ย? ก้มีนิดหน่อยคับ
คือคนที่ต้องรีเอนเตอ ที่โดนกันเยอะๆอะคับ คือพวกที่ gpa ต่ำ คือต่ำกว่า 2.00 เค้าเรียกว่า ติดโปร (Probation)
แต่ว่ารายละเอียดจริงๆ ก้ลองดูในกระทู้นี้คับ http://www.abactoday.com/webboard/abac-talk/abac-15391/
ไม่ใช่ว่า gpa ต่ำปุ๊ปแล้วจะโดนเลยนะ อย่าพึ่งกังวลคับ

แล้วที่บอกว่ามีผลนิดหน่อยนี่คือ การนับว่าติดโปรหรือไม่ติดนี่ เทอมแรกที่พึ่งเข้ามา คือ ปี1เืทอม1อะคับ
มหาลัยยังไม่นับการติดโปรคับ คือต่อให้เกรดต่ำแค่ไหนในเทอมแรก ก้ยังไม่นับคับ ว่าติดโปรรึป่าว
สรุปแล้ว ในกรณีของน้องนี่ อาจจะดีก้ได้นะคับ เพราะเป็นเทอมแรก มหาลัยยังไม่คิดการติดโปรคับ ;)