Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เซคโดนปิด ทำไงดีค่ะ?

• 5 Replies
  • 1369 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

kookaizx

• Jr. Member
  • **
  • 16
เซคโดนปิด ทำไงดีค่ะ?
« on: January 03, 2014, 06:15:52 PM »
พอดีได้เข้าไปเช็คตารางสอนใน information pool ปรากฎว่ามีวิชานึงคือ japanese for beginners1
 Sec 476 ไม่ขึ้นวัน เวลา อาจารย์ผู้สอน ห้องก็เป็น zzz เลยเข้าไปเช็คดูใน Class lookup ปรากฎว่า Sec 475-477 ถูกปิดไปแล้ว
แบบนี้ต้องทำยังไงค่ะ มีใครเรียนSecเดียวกับเรามั่ง และเคยเจอแบบนี้บ้างค่ะ? คือเงินก็จ่ายไปแล้ว จะเปิดเทอมแล้วด้วย ไม่รู้จะไปเรียนห้องไหน:154218d4:

*

suzy

• Sr. Member
  • 35
Re: เซคโดนปิด ทำไงดีค่ะ?
« Reply #1 on: January 04, 2014, 05:32:03 PM »
ลองไปดูใน information pool นะ www.eai.au.edu แล้วเลือก enrollment information แถวๆด้านซ้ายอะ เราว่าเขาน่าจะเปลี่ยนเป็นเซคอื่นที่เรียนเวลาเดียวกัน เพราะของเราเซคปิดเหมือนกัน แล้วเขาก็เปลี่ยนเซคให้อัตโนมัติอะจ้าา

*

Gg

• Guest
« Reply #2 on: January 04, 2014, 08:14:55 PM »
ผมก็เช็คแล้วไม่มีเหมือนกัน วัน เวลา ห้องเรียน ลง sales promotion sec 1 ที่หัวหมากใครรู้ช่วยบอกทีน้าา

*

kookaizx

• Jr. Member
  • **
  • 16
« Reply #3 on: January 05, 2014, 04:09:11 PM »
ลองเช็คแล้วจ้า แต่ก็ยังไม่มีขึ้นเหมือนคุณ Gg ก็สงสัยเหมือนกันค่ะว่าปกติเซคจะเปลี่ยนอัตโนมัติ แต่นี่ไม่เปลี่ยนให้เลย ยังคงไม่ขึ้นวันเวลาอะไรเหมือนเดิมเลยค่าT_T

*

Gg

• Guest
« Reply #4 on: January 06, 2014, 03:47:28 PM »
วันนี้ไปถามมาล้ะ สรุปคือโดนปิด ต้องย้ายเซคไม่ก็เอาเงินคืน แต่คำถามของผมคือ ผมย้ายเซคไม่ได้เพราะ time conflict อยากรู้ว่าแอดวิชาอื่นไปแทนเลยได้ไหม หรือว่าต้องเอาเงินคืนก่อนแล้วไปแอดใหม่เพราะแต่ละวิชาอาจไม่เท่ากัน ใครรู้บอกทีครับบบ

*

I-Alliance

• Guest
« Reply #5 on: January 06, 2014, 06:11:17 PM »
แอดวิชาใหม่ไปเลย เพราะตอนเอาเงินคืน ไม่ได้ได้ทันที ต้องรอประมาณ2อาทิตย์ เงินถึงจะเข้าบัญชี