Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สอบถามเรื่องชุดครุย

• 2 Replies
  • 7760 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Meefernfern

• Newbie
  • *
  • 3
สอบถามเรื่องชุดครุย
« on: November 05, 2013, 05:00:23 PM »
อยากทราบว่ามีที่ไหนให้เช่าชุดครุยเอแบคไม๊คะ คือเราไม่สะดวกเข้าพิธี แต่อยากถ่ายภาพนอกรอบน่ะค่ะ
หรืออีกกรณีนึงคือ ถ้าไม่เข้าพิธี แต่เช่าชุดครุยกับเอแบคจะได้รึเปล่าคะ เพราะถ้าไม่เข้า เอาแต่ใบ ต้องจ่าย 4750 บาท แล้วเราขอเช่าชุดด้วยจะได้รึเปล่า

ใครทราบรบกวนตอบปีค่ะ

*

FRM.U511

• Guest
Re: สอบถามเรื่องชุดครุย
« Reply #1 on: November 06, 2013, 04:04:48 PM »
ถ้าไม่เข้าพิธี เช่าชุดได้ค่ะ แต่อาจจะเสียราคาเต็ม คือ 8000กว่า
เพราะตอนวันซ้อม 2วัน ถ้าไม่มาซ้อ เขาคัดชื่อออก

ถ้ายังไง วันที่ไปจ่ายเงิน เขาจะมีโต๊ะรับชุดครุยด้านหน้า
สอบถามตรงนั้นดีกว่า ว่าจ่ายนอกรอบได้ไหม คือจ่ายมหาลัย 4000 กว่า แล้วเช่ากับพี่ต่างหาก

แต่แนะนำให้ยืมเพื่อนใส่เอาค่ะ เพราะกว่าจะคืนชุด เขาให้เวลาเป็นเดือน

*

เช่าเหมือนกัน

• Guest
Re: สอบถามเรื่องชุดครุย
« Reply #2 on: November 07, 2013, 09:45:01 PM »
เข้ากูเกิล ร้านเจ๊เล็กรวมครุย หน้าราม