Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ใครกำลังจะสอบ IELTS อ่านทางนี้.. สำคัญมาก..

• 24 Replies
  • 33743 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เดกวัด

• Guest
แล้วตกลงต้องเสีย 12000 ต่อวิชาเลยหรอครับ ทั้งๆที่ไม่ได้เรียนเลยเนี่ยนะ?

ใช่ครับ เสียเปล่าๆ ผมยื่นไปตอนแรกก้นึกว่าผ่านแล้วไม่ต้องไปเสียค่าเรียนแล้ว แต่ที่ไหนได้ล่ะเสียเต็มๆครับ 4ตัวก็ 48000ครับ แลกกับ A 4 ตัวในทรานสคิป หน้าเงินมากๆ มหาลัยนี้

*

Peepo

• Newbie
  • *
  • 3
วันนี้ไปติดต่ออีกทีช่วงเช้าเค้าบอกยังไม่ได้คำตอบ.. ปรากฎว่าช่วงบ่ายเค้าโทรมาบอกว่าผ่านครับ.. แล้่วเค้าก็บอกว่าที่ใครก็ตามบอกผมเมื่อวานนั้นอาจจะเป็นการเข้าใจผิด.. เพราะเป็นกฎใหม่ที่ออกมาเลยอาจจะยังไม่เข้าใจกัน(แม้แต่จนท.ทะเบียนเองก็ยังงงๆเลยครับ).. แต่เค้าบอกว่าอย่างที่ด้านบนบอกครับว่าต้องให้ศูนย์ส่งผลมาให้ที่มหาลัยเท่านั้น.. ไม่สามารถยื่นเองได้อีกต่อไป.. ด้วยเหตุผลบางอย่าง..

ก็ตามนั้นครับ ใครจะไปสอบในใบสมัครจะมีให้กรอกว่าจะส่งผลไปที่ไหนหรือเปล่า.. ก็เลือกส่งมาที่มหาลัยด้วยครับส่งมาที่ ABAC Study Abroad Center ที่เค้าวงเล็บแบบงงๆไว้ในใบเทียบเกรดใหม่..

แต่ยังไงก็ลองไปสอบถามเพื่อความชัวร์อีกทีนะครับ.. อย่างที่บอกผมไปสองวันคำตอบคนละอย่างกันเลย..  :3c68bb64: ใครไปวันที่ 3 อาจจะได้อีกอย่างนึง (แต่คงไม่แย่กว่านี้แล้วละมั้ง) ;)
« Last Edit: June 21, 2011, 11:38:30 PM by Peepo »

*

BbBb

• Guest
แล้วถ้าคนที่ยังไม่ได้เป็นนศ.ที่นั่นอ่ะครับจะยื่นยังไง อย่างเช่นตอนนี้ผมม.6 ปีหน้าผมจะเข้าตอนนี้กำลังเตรียมตัวสอบ
สมมุติผมสอบแล้วผลออกมาจะยื่นยังไงอ่ะครับ? :7f5341cc:

*

BESTYLEZ

• Guest
ถ้าสมมุติผมได้ทุนของเอแบค แล้วยื่น IELTS ต้องเสียค่า12000มั้ยครับ?

*

Mullika

• SuperStar Member
  • 668
ถ้ายื่นไอเอล ยังไงก็ต้องเสียค่าเทอมวิชาอังกฤษ แต่สำหรับเด็กทุนก็เหมือนกับวิชาอื่นก็คือไม่ต้องเสีย

*

BESTYLEZ

• Guest
งั้นผมก็ต้องสอบชิงทุนได้ให้ล่ะ

แล้วเอแบคมีทุนสำหรับเด็กที่สอบชิงทุนไม่ได้ แต่พอเข้าไปเรียนใเนอแบคแล้วทำได้ดีมั้ยครับ

ประมาณว่า ตอนจบม.6โง่มาก เข้าเอแบคแล้วเปลี่ยนแปลงตัวเองได้ จนเรียนเก่ง 3.0อะไรแบบนี้ ทางเอแบคจะมีทุนให้ตอนนั้นมั้ยครับ

*

Shizun

• Guest
มีทุนเรียนดีครับ 3.85 ให้ทุนเรียนฟรี

*

GD

• Guest
นับวัน มหาวิทยาลัยนี้ นับจะเอาเปรียบนักศึกษามากขึ้นเรื่องๆ ไม่ทราบว่ามันเป็นนโยบายใหม่ หรืออย่างไร?

*

BESTYLEZ

• Guest
ถ้าตอนนี้ยังเป็นขนาดนี้ ต่อไปจะขนาดไหน

*

someon><

• Guest
ขอถามหน่อยอะ เราสมัคร august session ตอนช่วงต้นเดือนไป โดย ยืน ielts  แล้วคะแนน ielts ตรงนี้  มาเทียบคะแนน eng ได้หรือไม่ และเห็นว่าได้ 6.5+ นี่ไม่ต้องเรียน eng จนจบเลยหรอ ???  หรือยังไงอะ แล้วถ้ายืนคะแนนี้ตอนสมัครเข้า ยังต้องไปเทียบคะแนนอีกรอบ ตอนเมื่อเปิดเทอมแล้ว ??? :5c745924:  หรือว่ามันอัตโนมัติเลยอะ หรือยังไง  :5c745924: (โทดทีที่โง่  :d33561e9:) ขอคำตอบด้วยจ้า  

ps. ตึกที่กำลังสร้างติดถนนใกล้สะพานเข้า abac ตึกนั้นจะสร้างเป็นอะไรอะ หอพักป่ะ? ถ้าใช่ใครรู้ชื่อหรือเบอร์ติดต่อ บอกด้วยน๊า  THX MAK MAK   :6f428754: