Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

REAL ESTATE

• 1 Replies
  • 1079 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

spk.khp

• Newbie
  • *
  • 2
REAL ESTATE
« on: March 01, 2013, 09:50:27 PM »
มีพี่ๆคนไหนเรียนอยู่ major real estate บ้างครับพอดีสนใจมาก แต่เหมือนคนเรียนน้อยมาก บางครั้งไปถามบางคนเขายังมาถามกลับว่าเอแบคมีเมเจอร์นี้ด้วยเหรอ :3c68bb64:

เรียนยากไหม แล้วได้ยินมาว่าส่วนมากอ.อยู่หัวหมากหรือป่าวครับ?

จบมาส่วนมากทำบ.อะไรกัน ถ้าไม่นับรวมธุรกิจของทางบ้านอ้ะครับ สนใจมาก ขอบคุณครับ

*

u5337776

• Guest
Re: REAL ESTATE
« Reply #1 on: March 05, 2013, 04:02:15 PM »
มีสอนทั้งหัวหมากและบางนาค่ะขึ้นอยุ่กับเทอมที่น้องลงค่ะ แต่ส่วนมากจะเรียนที่หัวหมากเป้นส่วนใหญ่

ถ้าบ้านน้องทำธุรกิจเกี่ยวเนื่่องกับอสังหาพี่แนะนำให้เรียนค่ะ เพราะว่ามีความรู้และก็สามารถนำกับมาใช้ประโยชน์ได้

ถามว่าเรียนยากไหมขึ้นอยู่ที่ตัวน้องเองอ่ะค่ะ ว่าสนใจด้านนนี้หรือเปล่าถ้าสนใจก็ไม่ยากจนเกินไปค่ะ

ส่วนจบมาจะทำงานที่ไหน ส่วนมากพวกรุ่นพี่ๆ ที่จบจากคณะนี้ไปจะทำ ที่บริษัทโจสแลง ลาซาล บริษัทซีบีอาร์อี เป็นส่วนใหญ่ค่ะ