Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Lang กับDr.chayadaค่ะ ใครเคยเรียนไปแล้วช่วยเราด้วยนะ

• 2 Replies
  • 1770 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

oppo

• Guest
ที่อ.เค้ามีให้ทำรีเสิชอะค่ะ ไม่ค่อยเข้าใจว่าทำแนวไหน คืออ.เค้าให้คิดtopic ขึ้นเอง เเล้วอ.เค้าก็ให้ไปหาข้อมูลจากหนังสือบ้าง อื่นๆบ้าง ทำquestionaire หรือไม่ก็ interview ซึ่งเราคิดว่าค่อนข้างยากที่จะให้เราไปสัมภาษคนตามประเทศที่เราได้มาอะ อ.เลยบอกให้ถามถึงมุมมอง ของแต่ละคนก็ได้ว่าคิดยังไงกับสำเนียงของคนประเทศนั้นๆเป็นต้น เรายังงงๆ ว่าใครเขาจะพอมาตอบคำถามพวกนี้ได้ หรือพูดถึงแอ๊คเซ่นของชนชาติอื่นๆ เราอยากจะได้คำแนะนำจากคนที่เคยเรียนกับอ.เค้าไปแล้วอะค่ะ หรือถ้ามีตัวอย่าง การพรีเซนเทชั่นอย่างพาวเว่อพ๊อยจะดีมากๆเลย หรือพอจะแนะนำหนังสือที่เราสามารถจะเอาข้อมูลมาได้  แต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีประเทศที่เราได้ทำรึเปล่าอะ ตอนนี้กังวลเรื่องรีเสิชนี้มากๆ กลุ่มก็ไม่ค่อยช่วยกันหาข้อมูลเลย เซ็งจริงๆ :4fd9f2d3:

*

GG WP

• Guest
มันจะค่อนข้าง งง ครับ ผมเรียนมาแล้ว ขยันถามอาจานหน่อย อาจานไม่ว่าครับ ใจดีมากๆ เท่าที่ผมจำได้ก่อนมิดเทอมอาจานจะให้ส่งเปนสคริป เล็กๆน้อยๆ

4 part ใช่ปะครับ ไม่มีไรมากนะครับก่อนมิดเทอม อย่าไปคิดมาก พยายามหา topic ให้ได้ก่อนครับ ประเทศใน ASEAN ถ้าผมจำไม่ผิด

*

b1t1

• Sr. Member
  • 44
เรียนกับ อาจาน ชญาดาตอนซัมเมอ ชิวมากไม่ต้องสัมภาษไรเลยบอะ