Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ช่วยเข้ามาตอบหน่อยค่ะ เรื่องความแตกต่างระหว่าง หัวหมากกับบางนาค่ะ

• 8 Replies
  • 12920 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

555

• Guest
คืออยากทราบว่า เรียน bba ที่หัวหมากนี่ตัดเกรดเหมือนบางนาไหมแล้วที่ไหนดีกว่ากันค่ะ

*

kilene

• Global Moderator
  • Hero Member
  • 174
เรียนที่ไหนก็ตัดเกรดเหมือนกันครับ

ซึ่งขึ้นอยู่กับวิชาที่เรียน ว่าวิชานั้น ตัดเกรคยังไง

วิทยาเขต ไม่เกี่ยวคับบบบ

--

ถ้าถามว่าที่ไหนดีกว่า ผมชอบ บางนา(สุวรรณภูมิ) มากกว่าคับ

มันดูดี บรรยากาศดีกว่า ห้องน่าเรียนกว่าเยอะ

แล้วรถไม่ติดด้วยยย

เด็กABAC รักABAC

*

♂...OilOffline®...☠

• SuperStar Member
  • 632
    • http://www.facebook.com/aumnaj
ผมว่าก็เหมือนๆกัน บางนาจะได้สถานที่เพราะหรูหรากว่ามาก

ซึ่งผมก็ไม่ได้ไปเรียนที่นั่น เพราะคณะอยู่หัวหมาก ซึ่งดีแล้ว

ไกลบ้านเกินไปหน่อย ทางบ้านไม่อยากให้อยู่หอ

หรือเทียวไปเทียวกลับ มันลำบาก เหนื่อยกายนิดหน่อย

รับประกอบคอมใหม่ อัพเกรดคอมเก่า ลงโปรแกรม สอบถามโทร 0809988706

*

experience

• 156
ผมชอบหัวหมากมากกว่า
เพราะเดินทางสะดวกสบาย อาหารก็อร่อยกว่า
แล้วแต่คนชอบบรรยากาศล่ะครับ

เรื่องคะแนน ผมไม่ขอพูดถึงนะครับ
เดี๋ยวจะวกเข้าปัญหาเดิมของอีกกระทู้หนึ่ง
just do it!

*

ARCH-ABAC

• Professor Member
  • 51
ผมชอบหัวหมากมากกว่า
เพราะเดินทางสะดวกสบาย อาหารก็อร่อยกว่า
แล้วแต่คนชอบบรรยากาศล่ะครับ

เรื่องคะแนน ผมไม่ขอพูดถึงนะครับ
เดี๋ยวจะวกเข้าปัญหาเดิมของอีกกระทู้หนึ่ง
คิดถึงหัวหมาก เห็นด้วยตามนั้น

*

Phoenix_dew

• Jr. Member
  • **
  • 11
ชอบหัวหมากเหมือนกันครับ บรรยากาศค่อยสมกับเป็นสังคมมหาวิทยาลัยเหมือนที่อื่นหน่อย

*

svanakorn90

• 115
  • "STIG"
บางนามีรถไฟฟ้าเข้ามาละก็เยี่ยมเลยครับ เด็กแห่เพิ่มเข้ามาอีกเท่าตัว ตึกเสดเร็วขึ้น รถเยอะขึ้น น่าจะมีเนอะ

*

~*JoobJang*~

• 150
ชอบหัวหมาก เพราะมันใกล้บ้านกว่าาาาาาา ของกิน อร่อย+ถูกกว่า ไม่ร้อนด้วย
ใกล้ ที่เที่ยว(ห้าง) หลายที่ ดี (The mall ราม,บางกะปิ Paradise เอสพลานาด ไปสยามง่ายกว่าด้วย 5555555)
ถ้าอยู่บางนาเที่ยวไหนกันอ่ะ หมายถึงห้างนะๆ
เรียน เอแบค ยากจัง -*- 55555

*

zz zzz...

• SuperStar Member
  • 438
ชอบบางนามากกว่าค่ะ
บรรยากาศ ตึกเรียน หอใน ,, ส่วนตัวคิดว่าน่าเรียนกว่า
ห้างสรรพสินค้า หรือที่ๆคนรวมกันเยอะๆก็ไม่ได้อยู่ไกล้มากนัก ดูเงียบสงบกว่าหัวหมาก
ตอนไปหัวหมากรู้สึกว่าอึดอัดแปลกๆ แล้วรั้วก็ติดกับหอและร้านค้าเลย ดูเป็นชุมชนอึดอัดยังไงก็ไม่รู้

คหสต นะคะ...